nhox_lj

Viết một đoạn văn tả hoạt động một người mà em yêu mến

THAM KHẢO

Bố em làm kỹ sư cơ khí nên có rất nhiều công việc để làm. Lúc cả nhà đi nghỉ, bố nhẹ nhàng đến bên bàn học của em và cũng là bàn làm việc của bố. Bố bật đèn bàn học và nhẹ nhàng khởi động máy tính. Tiếng gõ máy tính vang lên lách kách nhưng nhẹ dần khi cả nhà đã đi ngủ. Bố quay sang vẽ hay viết gì đó. Bố đứng dậy lấy mấy cuốn sách để xem. Bố nhíu mày suy nghĩ, em biết lúc đó chắc bố đang căng thẳng làm đầu bố thêm bạc.Khi xong việc bố đứng lên vươn vai mấy cái. Chắc bố mệt lắm, nhưng sáng hôm sau bố vẫn là người dạy sớm nhất. Em lo cho bố quá. Ước gì em có thể giúp bố.

Sưu tầm*

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D một danh ngôn hoặc thành ngữ, tục ngữ có nội dung so sánh để viết đoạn văn so sánh Văn học thiếu nhi 0
D Viết một đoạn văn ngắn có sử dụng quan hệ từ. Gạch dưới quan hệ từ trong đoạn văn đó Văn học thiếu nhi 0
D Viết một đoạn văn kể lại buổi sinh hoạt lớp. Trong buổi sinh hoạt đó, em đã phát biểu ý kiến để chứn Văn học thiếu nhi 0
D Viết một đoạn văn kể chuyện theo đề tài tự chọn, trong đó sử dụng cả hình thức đối thoại, độc thoại Văn học thiếu nhi 0
L Em hãy viết một đoạn văn ngắn giới thiệu về tổ của em. Văn học thiếu nhi 0
I Viết một đoạn văn ngắn thuật lại ý kiến của các bạn trong nhóm em về những việc cần làm để bảo vệ mô Văn học thiếu nhi 0
D Dựa vào bài Tập làm văn miệng tuần trước, hãy viết một đoạn văn ngắn kể lại một trận thi đấu thể tha Văn học thiếu nhi 0
H Cách viết một đoạn bài cảm thụ văn học Văn học thiếu nhi 0
S Hãy viết một đoạn văn ngắn tả bầu trời buổi sớm hay tả một vườn cây Văn học thiếu nhi 0
A Viết một đoạn văn nói về cây măng cụt hoặc hoa trái măng cụt Văn học thiếu nhi 0

Các chủ đề có liên quan khác