MacDubhgall

- Xin chào các bạn! các bạn có KẾT xem anime không? Mình thì mình rất yêu KẾT các bộ phim này vì nội dung của chúng hết sức là phong phú (có khi thì kể về các cuộc phiêu lưu của một nhóm người, có khi thì kể về cuộc đời của những con người có năng lực siêu phàm, hay có võ công tuyệt cú cú đỉnh, có những phim thì lại nói về những tình cảm tốt đẹp...). Để phục vụ cho sở KẾT của mình nói riêng và cũng là sở KẾT của các bạn yêu KẾT các anime, nên mình sẽ post một topic chuyên về anime. Có nghĩa là topic này sẽ có rất nhiều các anime hay, đáng xem. Tất cả các anime đều do các Fansub trên VN làm và được mình sưu tầm rồi upload lên MF để tiện cho chuyện khi các bạn thắc mắc khi đown (không đown được hay link die) thì Phần mềm cho mình, mình sẽ up lại (trường hợp link die ít khi xảy ra).

- các bạn cũng có thể post link anime từ các nguồn khác vào các topic của các anime để có thể thông báo ra các Ep mới cho mình update, đồng thời (gian) cho các bạn muốn xem sớm được biết. Ai mà xem anime nào rồi thì thôi để người khác còn xem, chứ đừng vào đây Spam, nói này nọ hay chê bai đại loại như thế, mình không thích. Tất cả các anime đều có chất lượng rất ngon, có thể nói là tập hợp và chọn lọc những Ep có chất lượng đẹp nhất trên mạng tại các nguồn Fansub ở Việt Nam.

- Dự kiến sẽ up các anime sau: Hunter X Hunter (subviet), PoKéMon (Thuyết minh), Các phiên bản của Dragonball (Dragonballz, Dragonball GT, Dragonball Kai(subviet hết)), One Piece (subviet), Inuyasha (subviet), Mar Heaven (Thuyết minh + subviet), Naruto + Naruto Shippuden (subviet), Sailor Moon - Thủy Thủ Mặt Trăng (subviet), Detective Conan (Thuyết minh + subviet), Cardcaptor Sakura (Thuyết minh + subviet), Digimon (subviet), Shaman King - Vua Pháp Thuật (subviet), Các phiên bản của Yu-Gi-Oh! - Vua Trò Chơi (subviet), Yaiba (subviet), Yu Yu Hakusho - Hành trình của Uduchi (subviet), Bleach (subviet), Tsubasa Reservoir Chronicle - Huyền Thoại Đôi Cánh (subviet), Chobits (subviet), Sora No Otoshimono - Vật thất lạc của bầu trời (subviet), Fairy Tail (subviet), Kekkaishi - Kết giới sư (subviet), Nurarihyon no Mago - Bách quỷ dạ hành (subviet), Magic Kaitou - Kaito Kid (subviet)...

Đây là danh sách tất cả các Fansub vừa và đang làm các dự án anime do mình sưu tầm. các bạn hay click vào tên Fansub mà mình muốn chọn để tới trang chủ của họ (Nhưng có 1 số Fansub không có trang chính thức hay vừa ngừng hoạt động thì mình không dẫn link được, mà chỉ kể được tên của họ) để update các thông tin mới nhất nhé^^:

| | | K Corporation | | | | | VN-Z |
| | | | | Vnsubber | K-cool | | | | | | | | Kiseki | Stadust | |

Naruto-kullz | | ORanGeTurTle | |
| Vuaphim | Anime-cland | Obi | | | Hoshi | | | | DB-fansub | DBK-fansub | | | Neos-Subteam | JSD | .

các bạn làm sub khác: icemage, tieuhaohan_bg, polu, hiepluthandieu, darkking411, long-river, pvmhien, quan_nguyen, quangphuc911, impoverished_Boy, pulp.corn, cttvtz007, Yến Hận Thiên.

-Thay mặt những người yêu KẾT anime, mình xin chân thành Thank các Fansub vừa góp công làm nên dự án đồng thời (gian) cũng đem lại những giây phút thư giãn, thoải mái khi xem anime. Bọn mình sẽ chân trọng thành quả của các nhóm để lại. Bọn mình không biết hành động gì hơn là sẽ thường xuyên comment động viên nhóm để nhóm có động lực hoàn thành các dự án! Một lần nữa Thank các bạn vừa mang đến bộ anime này cho tất cả người cùng thưởng thức^^!

-Mình cũng xin nhắc các bạn là, nếu ai muốn Thank các Fansub + muốn update các tập sớm nhất, thì hãy qua trang chủ của Fansub để có thể xem những thông tin mới nhất, và đừng quên comment nha, vì những lời commnet của bạn sẽ động viên nhóm rất nhiều, giúp nhóm có thêm động lực để hoàn thành dự án và phát huy thêm^^!

-Chú ý:

+ Chất lượng video chủ yếu là 480p --> 720p (1 số còn có 1080p), khung hình video cũng có nhiều kiểu khác nhau VD: [640x480], [1280x960], [720x410], [1280x720],...

+ các bạn không được hối thúc, mình sẽ up lần lượt các anime lên cho các bạn cùng xem(Up xong kịp tiến độ của anime này mới chuyển sang anime khác,cho nó có tính tập trung). Trường hợp các anime không ra tiếp mình sẽ nói rõ lí do để các bạn không phải đợi nữa mà hãy tìm 1 anime khác để nghiền.

+ Pass download: ketnooi.com/forum

+ Mình chỉ có một yêu cầu nho nhỏ đối vs các bạn, đó là: "Khi đownload tại Mediafire các bạn không nên dùng soft hay các trang web hỗ trợ getlink MF, mà hãy đown bằng phương pháp thủ công". Vì nếu như getlink nhiều thì ACC MF của mình sẽ bị MF del, mà vừa bị MF del rồi thì coi như xong, tất cả các link do mình up sẽ del theo luôn. Đến lúc đó thì sẽ chẳng còn phim gì mà xem nữa, và đương nhiên mình cũng không còn hứng muốn share phim cho các bạn (><)!! Rất mong tất cả người hãy hiểu cho^^!

+ Hãy Click vào hình ảnh của bộ anime mà bạn muốn xem để nó dẫn tới trang bài viết của anime đó nha^^!

Sau đây là kho anime do mình sưu tầm và được tập hợp đầy đủ lại:

1) Hunter X Hunter (Đang tiến hành)

2) PoKéMoN (Đang tiến hành)

3) Digimon (Đang tiến hành)

4) Dragon Ball + Z + GT + Kai (Hoàn Thành)

5) Detective Conan (Đang tiến hành)

6) Sailor Moon (Hoàn Thành)

7) Cardcaptor Sakura (Hoàn Thành)

8) Mar Heaven (Ngừng Update)

9) Yu-Gi-Oh! + GX + 5D's + Zexal (Đang tiến hành)

10) Inu Yasha (Hoàn Thành)

11) Naruto + Naruto Shippuuden (Đang tiến hành)

12) Yaiba (Hoàn Thành)

13) Tsubasa Reservoir Chronicle (Ngừng Update)

14) Chobits (Hoàn Thành)

15) Sora No Otoshimono (Hoàn Thành)

16) Yu Yu Hakusho (Hoàn Thành)

17) Shaman King (Hoàn Thành)

18) Magic Kaito (Đang tiến hành)

19) Calabash Brothers (Hoàn Thành)

20) Nurarihyon No Mago (Hoàn Thành)

21) One Piece (Đang tiến hành)

22) Gurren Lagann (Hoàn Thành)

Hãy động viên tớ = nút "thank"^^

tjeu_thu_bg

kienkonbmt1 bạn dịch hết tất cả à Mình sưu tầm thôi bạn à, nhưng up lại lên MF tổng hợp đầy đủ toàn diện để các bạn cùng thưởng thức, không chỉ có tvb-ffvn thôi đầu còn rất nhiều Fan-sub khác trên Việt Nam

Thông báo: Hiện tại mình đang fix lại link cho các bạn (Topic Dragon Ball), lịch fix sẽ theo thứ tự bộ 1 - 3 - 2 - 4. Mình đang fix được hơn nửa bộ 1 rồi, chắc chỉ tầm 5 hay 6 ngày nữa là sẽ xong. Tiếp đó mình sẽ fix bộ 3, nhưng có 1 số tập mà link nguồn của mình cũng die hết sạch. Vì vậy mà mình muốn hỏi xem bạn nào vừa đown hết bộ Dragon Ball GT rồi mà vẫn còn lưu bộ đó trong máy thì upload lên MF (hay 1 trang sẻ chia dữ liệu khác) để mình có thể fix lại trọn bộ 3 cho tất cả người. Yêu cầu là bản gốc do Clip-sub và A4F thực hiện, không phải bản che credit của bên phim88.com do bạn phoenix up. Đây là danh sách các Ep mà link bị die hết sạch: Ep 5 - 9 - 10 - 14 - 17 - 52 - 54 - 55 - 57 - 58 - 60 - 61 - 62 - 64. Rất mong các bạn hãy giúp mình và tất cả người yêu KẾT Dragon Ball hoàn thành topic, xin Thank ^^!

duxi1511

Thank bạn rất nhiều đó. rất may là tìm được link download. Ủng hộ 100%

---------- Bài thêm lúc 00:29 ---------- Bài trước là lúc 00:27 ----------

chẳng thấy nút thanks ở đâu cả nhỉ??

negro_le

buiducnghiak12 chà, đồ sộ quá! Bao giờ hoàn thành bộ Conan vậy bn, mê tít bộ này Cái này mình không chắc đâu bên tvb chỉ làm đến tập 100, có lẽ các bạn sẽ phải rất lâu mới có tập mới vì phim mua bản quyền của HTV3 mà. Hiện HTV3 mới chiếu đến tập 100, trong tương lai kênh này có chiếu tiếp thì mới mong có tập mới, các bạn dáng chờ nha^^!!

hermione_1010

whatfor Thank bạn rất nhiều đó. rất may là tìm được link download. Ủng hộ 100%

---------- Bài thêm lúc 00:29 ---------- Bài trước là lúc 00:27 ----------

chẳng thấy nút thanks ở đâu cả nhỉ?? Bạn là thành viên mới, phải có đủ 5 bài viết mới thấy nút thank

vanipea

hahime Thanks 4 sub and share!

Bạn ơi, bạn sub nhok Maruko đi bạn! Tớ sẽ ủng hộ bạn nhiệt tình lun Nhưng mà biết kiếm phim đó ở đâu, m còn nhiều chuyện khác, đợi sau này up lên hết chỗ kia mình sẽ tim bộ Maruku subviet nha

oanh_meo8x

vuabomthangX Cái này mình không chắc đâu bên tvb chỉ làm đến tập 100, có lẽ các bạn sẽ phải rất lâu mới có tập mới vì phim mua bản quyền của HTV3 mà. Hiện HTV3 mới chiếu đến tập 100, trong tương lai kênh này có chiếu tiếp thì mới mong có tập mới, các bạn dáng chờ nha^^!! thôi 100 tập xem cũng mệt nghỉ rồi

Aundre

buiducnghiak12 thôi 100 tập xem cũng mệt nghỉ rồi Khi nào phim ra tiếp mình sẽ up cho các bạn ngay, bạn không phải lo, "kiên trì là cái gì cũng có"^^

Gofried

vuabomthangX Mình sưu tầm thôi bạn à, nhưng up lại lên MF tổng hợp đầy đủ toàn diện để các bạn cùng thưởng thức, không chỉ có tvb-ffvn thôi đầu còn rất nhiều Fan-sub khác trên Việt Nam

Mình nói trước, bạn đừng Spam bài viết nữa nha, không KẾT thì thôi không vào hay là không viết gì cả Cậu này chỉ nói ra quan điểm của mình thôi mà, bạn cũng nên tiếp nhận ý kiến của họ nữa. Nhưng về phần cậu này thì "to mồm" quá. Biết đâu phim ông này tải từ web khác thì sao? mà đúng là có cả web khác.

huu_trac

vnzoom_1201 Cậu này chỉ nói ra quan điểm của mình thôi mà, bạn cũng nên tiếp nhận ý kiến của họ nữa. Nhưng về phần cậu này thì "to mồm" quá. Biết đâu phim ông này tải từ web khác thì sao? mà đúng là có cả web khác. web khác thì vừa sao, vừa gọi là sưu tầm thì phải cho đầy đủ, cho toàn diện, nhiều bộ anime có số tập lớn thì không thể 1 fan-sub có thể làm hết, đôi lúc còn có sự kết hợp với các fan-sub khác chứ

vuabomthangX web khác thì vừa sao, vừa gọi là sưu tầm thì phải cho đầy đủ, cho toàn diện, nhiều bộ anime có số tập lớn thì không thể 1 fan-sub có thể làm hết, đôi lúc còn có sự kết hợp với các fan-sub khác chứ Chả hiều nghĩa của từ spam nghĩa là sao nữa mà dám nói ng` khác spam đúng chả ra gì , tui chỉ nói đúng sự thật không nên phải kíck động vậy đâu.

Wed khác ở đâu ra toàn là ở tvb-ffvn.vn đó, poster hình của tvb-ffvn.vn chứ đâu ra nữa mà fan sub khác, tui là dân bên đó mà không biết sao dc.

Ko biết lý do tại sao có người như chủ pic copy phim người khác covert lại tự hào là phim của số 1 của ketnooi.com/forum mới ghê đó chứ (nghe đúng là mắc cười thật).

Bác đi mà xem những người lấy nguồn ở đâu người ta đều ghi rõ ra, xem người khác đi rồi hãy tự hào.

859226 Chả hiều nghĩa của từ spam nghĩa là sao nữa mà dám nói ng` khác spam đúng chả ra gì , tui chỉ nói đúng sự thật không nên phải kíck động vậy đâu.

Wed khác ở đâu ra toàn là ở tvb-ffvn.vn đó, poster hình của tvb-ffvn.vn chứ đâu ra nữa mà fan sub khác, tui là dân bên đó mà không biết sao dc.

Ko biết lý do tại sao có người như chủ pic copy phim người khác covert lại tự hào là phim của số 1 của ketnooi.com/forum mới ghê đó chứ (nghe đúng là mắc cười thật).

Bác đi mà xem những người lấy nguồn ở đâu người ta đều ghi rõ ra, xem người khác đi rồi hãy tự hào. - Chú không spam ở topic này thì cũng spam ở topic Dragon Ball+Z+GT+Kai, Digimon. Người đâu mà tệ chưa từng thấy, chuyên đi phá đám. tui chỉ tập hợp các anime mà mình cảm giác tâm đắc rùi sẻ chia với tất cả người như vậy có gì la sai nào? Vả lại tui nhắc 1 lần nữa là không chỉ có Fan-sub tvb-ffvn.vn mà còn nhiều Fan-sub khác. Nếu muốn biết thì xem các phim mà ngoài tvb ra bạn có thể sẽ thấy nhiều nguồn khác VD: sakura bản subviet có Fan-sub là Vi-anime, Digimon của tsuki+tvb, Dragon Ball (cái này thì tvb hoàn toàn không làm). Nếu muốn biết Fan-sub của phim thì người xem có thể tự tìm hiểu khi xem phim. Nói có sách mách có chứng, cậu tưởng tvb có nhiều lắm chắc. Thử lấy VD bộ Yu-Gi-Oh! tvb-ffvn có làm không, còn nữa Naruto, Dragon Ball, One Piece, Inuyasha bên đó có làm không! Bộ Hunter X Hunter thì chưa làm đến OVA3 thì mình vừa phải kiếm nguồn khác... Lúc nào cũng chỉ phụ thuộc vào tvb thì làm sao mà đủ bộ anime mình dự kiến ở topic đầu chứ.

- Còn nữa bạn có thấy topic nào tập hợp nhiều anime, hay sưu tầm số anime như vậy ở Forum chưa, chỉ cho mình xem vơi^^, còn nữa mình chỉ đặt tên topic theo ý KẾT thôi, đúng là bới bèo ra bọ mà. Minh vừa nói trước với bạn là không KẾT thì đừng có vào, mà có vào thì đừng có biết.

phucvinh52 Tớ thấy vẫn còn ít lắm sưu tầm thêm nữa đi bạn. Mình cũng còn phải xem thế nào đã, có anime nào cảm giác hay mình sẽ share cho các bạn^^

fullmoon.lovely

vuabomthangX - Chú không spam ở topic này thì cũng spam ở topic Dragon Ball+Z+GT+Kai, Digimon. Người đâu mà tệ chưa từng thấy, chuyên đi phá đám. tui chỉ tập hợp các anime mà mình cảm giác tâm đắc rùi sẻ chia với tất cả người như vậy có gì la sai nào? Vả lại tui nhắc 1 lần nữa là không chỉ có Fan-sub tvb-ffvn.vn mà còn nhiều Fan-sub khác. Nếu muốn biết thì xem các phim mà ngoài tvb ra bạn có thể sẽ thấy nhiều nguồn khác VD: sakura bản subviet có Fan-sub là Vi-anime, Digimon của tsuki+tvb, Dragon Ball (cái này thì tvb hoàn toàn không làm). Nếu muốn biết Fan-sub của phim thì người xem có thể tự tìm hiểu khi xem phim. Nói có sách mách có chứng, cậu tưởng tvb có nhiều lắm chắc. Thử lấy VD bộ Yu-Gi-Oh! tvb-ffvn có làm không, còn nữa Naruto, Dragon Ball, One Piece, Inuyasha bên đó có làm không! Bộ Hunter X Hunter thì chưa làm đến OVA3 thì mình vừa phải kiếm nguồn khác... Lúc nào cũng chỉ phụ thuộc vào tvb thì làm sao mà đủ bộ anime mình dự kiến ở topic đầu chứ.

- Còn nữa bạn có thấy topic nào tập hợp nhiều anime, hay sưu tầm số anime như vậy ở Forum chưa, chỉ cho mình xem vơi^^, còn nữa mình chỉ đặt tên topic theo ý KẾT thôi, đúng là bới bèo ra bọ mà. Minh vừa nói trước với bạn là không KẾT thì đừng có vào, mà có vào thì đừng có biết.

Mình cũng còn phải xem thế nào đã, có anime nào cảm giác hay mình sẽ share cho các bạn^^ hạ hỏa các bạn ơi, có vấn đề gì đâu nào, tổng hợp lại link cho vào 1 topic cho anh em dễ down cũng là một công sức rồi, còn nếu bác 859226

muốn nói đến vấn đề bản quyền thì em chẳng thấy có vấn đề gì ở đây cả, các bn bên Fan sub khác dịch ra thì cũng là để up lên cho anh em chung niềm đam mê thưởng thức, cho link vào ketnooi.com/forum mình đâu có sao

lonelyangel1402

buiducnghiak12 hạ hỏa các bạn ơi, có vấn đề gì đâu nào, tổng hợp lại link cho vào 1 topic cho anh em dễ down cũng là một công sức rồi, còn nếu bác 859226

muốn nói đến vấn đề bản quyền thì em chẳng thấy có vấn đề gì ở đây cả, các bn bên Fan sub khác dịch ra thì cũng là để up lên cho anh em chung niềm đam mê thưởng thức, cho link vào ketnooi.com/forum mình đâu có sao Bạn nói phải, chỉ là tổng hợp rùi sẻ chia phim thôi có gì là sai nào! Mình không ăn cắp bản quyền gì cả, trừ khi trong mỗi tập phim mình up mà có dòng sub "phim được làm bởi vuabomthangX" thì bạn mới nói nha^^

Các chủ đề có liên quan khác