mine_popo

Lá 1

Thư tình

Anh viết lá thư này để bày tỏ tình cảm của mình dành cho em. Anh vừa yêu em ngay lần đầu gặp mặt. Hôm đó em xinh như đóa hoa dại bên đường. Gặp em, anh nhớ lại hình ảnh người bà vừa mất. Đôi bàn tay em xinh như bó củi còn làn da em thì có thể sánh với chị Hằng. Ở em toát lên một vẻ đẹp giàu có. Anh mãi không quên cái đồng hồ Rolex em đeo tối đó, bộ đồ Bossini em mặc và đặc biệt là chiếc Spacy đáng giá 5000 đô. Từ khi gặp em cuộc đời anh vừa đổi khác. Giờ đây anh vừa là phó giám đốc công ty ba em. Có thể nói em là thần tài của lòng anh. Khi đến căn nhà 5 tầng của em lần đầu , anh biết trái tim mình vừa thuộc về em. Anh nghe nói rằng ba em đang nằm bệnh viện vì căn bệnh đau tim phải không? Anh có quà tặng cho ba em đây. Anh mới mua một đĩa nhạc Rock rất hay và muốn tặng nó cho ba em. Đây là một đĩa nhạc cực kỳ ồn và đầy tiếng gào thét. Độồn của nó lên tới 120 dB nên nó rất KẾT hợp cho những người bị bệnh tim em à. Trong đĩa nhạc này anh rất KẾT bài "Lời cầu kinh cho ba" đó em. Ngoài ra anh còn mua cho ba một chai Arsenic để chữa trị bệnh tim nữa đó. Nếu ba có mệnh hệ gì thì không biết anh có kham nổi chức giám đốc không nữa? Tre già măng mọc mà em! Anh biết em rất thông minh và anh tin rằng em sẽ thuyết phục được ba để lại chức giám đốc cho anh và ítnhất 50% tài sản của ba cho chúng ta. Em vừa đi làm giấy chuyển quyền sở hữu tài sản của em cho anh chưa? Vì tình hình sức khoẻ của ba khá yếu nên anh nghĩ chúng ta nên làm đám cưới ngay đi em à. Ông bà ta vừa dạy rằng:

"Lấy chồng phải lấy liền tay

Lấy tiền thì phải lấy ngay lúc này."

Ông bà ta nói đúng đó em à. Tình cảm mà để lâu thì sẽ nhạt phai theo năm tháng. Vả lại dạo này giá đô cũng xuống quá em à! Em đừng giận chuyện anh đi chơi với cô gái hôm nọ nhé. Thú thật với em đó là em gái của anh đó. Gia đình anh rất đông con và anh có rất nhiều em gái. Anh đang mơ tới cảnh chúng ta cưới nhau và anh sẽ trở thành người giàu có nhất cái đất nước này. Anh nguyện sẽ sống mãi bên em cho đến khi xe hư, tiền hết. Rồi chẳng bao lâu nữa sẽ đến lúc kỷ niệm 10 năm ngày chúng ta ly dị.

Cuối thư anh muốn gửi lời chúc chân thành đến ba em : Hãy chiến thắng, bệnh tật nhé! Chúc ba em sớm vinh quy bái tổ. Hy vọng tuần sau chúng ta có thể ăn mừng ngày anh lên giám đốc. Chào em, tiền yêu của anh. Nhớ em nhiều trong cơn túng thiếu!

P.S: À mà quên, em có thể giới thiệu cho anh làm quen với chị em được không?

Lá thứ 2

Thơ gửi cục cưng

Em yêu, cục cưng của Anh!

Tiên thư anh không có gì hơn, chỉ mong em được dồi dào sức khỏe và mãi là cô bé ngây thơ mà anh vừa yêu như ngày nào.

Chắc em cũng biết thời (gian) gian chúng mình chưa gặp lại nhau cũng quá lâu rồi phải không em(một ngày rồi mà)? Anh nhớ em nhièu lắm.

Em biết ko, một ngày không gặp em mà anh thấy nó dài như 24 tiếng vậy. Suốt ngày anh chỉ biết

ngồi buồn không ăn, không uống(vì anh nhậu hét tiền rồi), nhưng những lúc đói quá anh đành phải mượn tiền đỡ người quên để ăn đỡ thôi. Cả ngày hôm qua anh chưa có một miếng cơm, li nước nào vào bụng cả mà chỉ toàn là sợi phở với nước Number one thôi em à.Đến khi đem về anh lại càng khổ nhiều hơn nữa, anh chẳng biết đi đâu cả mà chỉ biết một mình thui thủi trong căn phòng sáng trưng nghe nhạc HIP HOP thôi, buồn lắm em à. Suốt đêm ấy anh không sao ngủ được nhưng những lúc rối quá chịu hổng nổi thì đành phải ngủ thôi. Vậy mà ngủ cũng không yên nữa, khi anh chỉ mới chợp mắt sau 3h00' thì anh lại thấy bóng em cư luôn hiện về quanh anh, hồn em cứ từ từ đến gần anh, nó dặt dờ dặt dờ rồi lại biến mất như một con quỹ dữ vậy.Sợ quá, thế là anh đanh phải tĩnh dậy và kiếm lấy cây "chả chồi" rồi đập cho no vài phát cho nó đi rồi anh mới ngủ tiếp được.

Thế đấy em à, đời anh là vậy đấy, vắng em là vậy đấy, Thôi giờ ăn cũng đến rồi anh dừng bút nha em. Chào em và mong em hãy đến bên anh(vì anh đang đói)

YÊU EM, EM MÃI LÀ NGUỒN SỐNG CỦA ANH (VÌ CÓ EM ANH MỚI ĐƯỢC ĂN NHIỀU THỨ HƠN)

your love!

Lá thư 3

Em thân yêu !

--Thế là được 3 tháng rồi, từ cái ngày em xù đẹp anh để đi theo tiếng gọi trái tim em, từ ngày đó tới giờ không giây phút nào anh không nghĩ đến em cả, ngay cả khi đang buông rơi gánh nặng trong Toilet anh cũng khẽ giật mình và thầm gọi tên em.

--Nhớ ngày xưa đôi ta yêu nhau thắm thiết, thế mà chỉ dzì một chút tư lợi cá nhân em vừa bỏ rơi thằng này để đi theo một thằng boy khác...thằng đó có hơn anh ở điểm nào đâu, chẳng qua nó giàu hơn anh, nó học giỏi hơn anh và nó đẹp trai hơn anh thôi mà...hỏng lẽ dzì dvậy mà em nhẫn tâm để lại vết thương lòng đang từng ngày vón cục trong tim anh hay sao em ?

--Tình anh rung rinh ngọn mía lẽ nào em nỡ chặt gốc bỏ ngọn sao...bây giờ em đi xe hơi rồi đâu còn nhớ chiếc xe máy cũ kỷ này nữa, nhớ những ngày mưa xe tắt máy anh ngồi trên xe dồn số còn em hỳ hục đầy phía sau...lãng mãn thế kia mà em nỡ lòng nào...

--Giờ đây ngồi đọc lại những bức thư em viết cho anh, tình yêu của anh nó cứ nhểu xuống từ mắt lẫn từ mũi...từng giọt từng giọt trông mà thương. Rồi những buổi chiều tà tụi mình thường tay trong tay đi...lụm lon nước ngọt em còn nhớ không, đời sinh viên lận đận nên nhục quá cũng phải làm...kiếm được đồng nào hay đồng ấy, cay đắng tủi nhục cùng nhau chia sẽ vậy mà em cũng dứt áo ra đi, chẳng lẽ bi giờ anh đi lụm lon nước ngọt một mình sao em...quê lắm, đi hai người vẫn đỡ ngại hơn mà em...!

--Ngày em nói câu chia tay sao mà bàng hoàng quá...lời nói của em nhẹ nhàng mà sao anh nghe như tiếng bả chủ đòi tiền nhà vậy, giật thót và buốt nhói con tim...Đang uống ngụm nước, nghe em nói xong câu goodbye anh phụt nước thẳng vô tô cháo lòng đang ăn ngon miệng khiến nó bắn tung tóe vào người các nam thanh nữ tú ngồi cùng bàn. Anh đau nhói cõi lòng, bấy nhiêu ngày tháng bên nhau vậy mà em cứ làm như đi chợ vậy...em “đón” anh về từ những năm anh còn là thằng sinh viên nhà quê...bây giờ vừa là năm 2, em “xài” anh đến mức liễu chán hoa chê, nhuỵ vừa hương tàn...thế rồi bây giờ em nói câu chia tay. Đã có lúc anh nghĩ đến chuyện tự tử để giữ tấm lòng son sắc và trinh trắng với em nhưng...hình như làm vậy hơi...ngu, nên anh vừa quyết định cầm cự tới ngày nào hay ngày đó vậy !

--Giờ đây anh vừa không còn em bên cạnh nữa...cuộc sống buồn tẻ và hiu quanh biết bao...ngồi nhớ lại những lần anh đàn em rống, thật là vui vẻ...bây giờ chỉ còn anh trong căn phòng cô vắng !

--Đành phải chúc em hạnh phúc bên thằng boy mới đó.

Thôi nghe em, anh dừng type nghe !

--PS : à mà chiện này nữa, trong lần đi chơi 14-2 năm ngoái em có mượn anh 2000đ mua 2 bịch nước mía (em 1 bịch anh 1 bịch đó)...chỉ hy vọng em sẽ nhớ đế tình anh và cả 2000đ em chưa trả nữa...tạm biệt em yêu !

Lá thứ 4

Thành phố Mặt Trời - Ngày buồn, tháng nhớ, năm cô đơn, thế kỷ sầu...

Em thương mến!

Hôm nay trời thật đẹp, mây đen kéo đến mây trắng bay đi. Anh ngồi co cẳng viết cho em yêu của mình bức thư tình hay nhất thế kỉ 22. Đầu thư, anh chúc em nhiều calo để em mạnh khoẻ.

Em à! Chỉ mới gặp em thôi mà anh ngỡ như vừa quen nhau từ kiếp trước. Xa em vài giây thôi mà ngỡ vừa bao năm. Em ơi ,ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá. Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên còn khi những giọt lệ em rơi làm 7 tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt... Ôi thôi! Quái vật!.... Em à, em đến với anh trong ngày đông băng giá. Em sưởi ấm con tim anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô. Mỗi khi anh khát, em là vại bia hơi dịu đi cái khát khủng khiếp của mùa hè.... Ôi em tui là vô địch...

Thôi, thư vừa dài dù chỉ là một chút trái tim anh. Em thấy không? Nếu em yêu anh thì anh nguyện dâng trái tim mình đem nấu cháo cho em bồi bổ. Hàng VN chất lượng cao đó em...

Yêu em nhiều..

Lá thư 5

Em à, có lẽ đây là Entry mà anh phải suy nghĩ rất nhiều để viết.

Như em biết, tất cả chuyện trên đời có sinh ra, có phát triển, rồi có kết thúc. Và cuộc tình của chúng mình cũng vậy.

Hai năm chúng ta bên nhau, không nhiều lắm, nhưng có quá nhiều vui buồn và những sẻ chia giữa chúng ta. Thật ra, em mang đến cho anh toàn niềm vui, còn anh thì lại mang đến cho em những nỗi buồn xa xăm, vô cớ, những chán nản thường trực trong con người anh. Nhờ em mà anh có thêm nhiều bạn mới, những con người rất tình cảm, già có, trẻ có, nam thanh nữ tú đều có hết. Anh rất lấy làm ngạc nhiên khi em không hề trách móc mà còn khuyến khích anh gặp gỡ bạn bè, thậm chí đó là một cô gái xinh đẹp, bí ẩn mà nhiều người phải chạy theo. Em thật rộng lớn lượng khi cho rằng niềm vui của anh là hạnh phúc của em. Em không ghen tuông thị phi, tầm thường, em rất tinh tế khi làm cầu nối cho anh với tất cả người, và là chốn về của anh khi anh cô đơn tận cùng, khốn cùng khổ tận cùng , thế nhưng, đối với em, anh vừa làm gì? Chỉ than khóc, rồi kể lể những muộn phiền riêng tư của mình, anh tra tấn em bằng những hoài niệm về quá khứ, về những người tình thật hư vô, anh khóc lóc, anh làm nũng với em cả những đêm dài thức trắng. Anh thấy em chịu đựng anh một cách bay thường, em bao dung và luôn sẵn lòng che chở anh. Em như cây tùng, cây bách cho đời anh nhiều bóng mát , trên đời này, có lẽ em là người duy nhất, người duy nhất của cả thế giới này, vừa sẳn lòng làm bồ câu đưa thư cho những đối tác hâm mộ anh. Em vừa cần mẫn mỗi ngày chuyển tin nhắn, thư tín cho anh với một thái độ bình thản. Nhiều lúc anh vừa hỏi em có yêu anh không, mà sao làm vậy em không thấy buồn? Em nhẹ nhàng đáp trả, nếu không yêu anh thì em đâu có cùng anh thức trắng những đêm dài. Vâng, sự hy sinh của em làm anh xúc động thực sự, viết đến đây anh thấy thương em vô cùng em ơi. Nước mắt anh đang lã chã rơi vào bàn phím, xin lỗi em anh phải lấy giấy chùi nhanh, nếu không nó mát dây thì mệt cho anh lắm.

Hãy cho Chồng một lần nữa, được gọi Vợ = Em Nhé.. Anh vừa sẵn sàng buông tay em ra... Thực sự phải buông thôi bởi vì anh vừa mệt nhoài, bước chân anh nặng trĩu, cánh tay vừa mỏi nhừ, theo những ngày tháng chạy theo cái bóng của em, và giờ đây anh vừa tự nhủ với mình rằng anh vừa sẵn sàng rồi... sẵn sàng cho cái chuyện mà anh nghĩ anh sẽ chẳng bao giờ làm được đâu, đó là buông tay và ra đi...

Cái cảm giác mất mát này vừa làm anh thực sự đau đớn, anh bật khóc , nhưng có mấy ai hiểu cho anh?

CF và những GAME anh yêu quí, trong giờ phút này đây hãy để cho anh được hôn em lần nữa. Nếu được hôn em bằng tất cả tình yêu sâu đậm, đời anh sẽ không có gì gọi là ân hận Anh cũng xin nói lời tri ân với em, vì có em mà anh lại có thêm những người bạn dễ mến, rất tình cảm, đầy trí tuệ. Đây là điều mà anh được rất rất nhiều khi quen em, và không có bất cứ tiền bạc nào có thể mua được. Anh biết ơn em !.....Có lẽ em thắc mắc, anh vừa tổn hại những gì khi đến với em. Sẵn đây anh nói luôn nha:

Tổn hao về kinh tế: vì quen em mà anh bỏ bê công việc, dành đến hơn 18 giờ trong một ngày để đến với em (4 giờ để ngủ, 2 giờ làm vệ sinh cá nhân). Chính vì vậy, tình hình doanh thu của anh trong một năm vừa qua giảm sút nghiêm trọng

Tổn hao tình cảm gia đình: vì quen em, đêm nào anh cũng thức cùng em. Mẹ anh vừa thực sự nỗi giận khi thấy anh ngồi suốt đêm bên em, làm cho bố anh không ngủ được. Nhiều lần mẹ anh vừa chửi không biết anh mê cái gì mà mê kinh thế. Vì thường xuyên gặp em nên tiền internet, tiền điện thoại vừa tăng chóng mặt, gia đình xào xáo vì sự tiêu xài quá đáng của anh.

Tổn hao về mặt sức khỏe: đây là tổn hao vô cùng nghiêm trọng đối với anh. Từ khi quen em, anh sút hết mấy kg từ 58 kg xuống còn 51 kg , mắt anh to lên thêm . Dạo này thức khuya quá nhiều, anh mệt mỏi thiếu ngủ vô cùng , mắt anh giờ đây như con gấu trúc , thiệt là lao lực. Mà ngồi lâu, sợ rằng cũng dễ làm anh bị trĩ (mệt lắm em à). Sự sáng tạo, chất xám của anh thay vì đầu tư vào công chuyện thì anh lại dùng để nói chuyện với em. Thiệt là phí phạm vô cùng.

Còn nhiều tổn hại nữa, anh sẽ không nói hết đâu, vì sợ em đau lòng. Anh khẳng định anh thực sự yêu em, nhưng chúng ta phải kết thúc thôi em à, nếu không thì một ngày nào đó anh sẽ thân tàn ma dại vì tiếp tục yêu em mất

Good Bye CF

Sưu tầm

Davi

Hay thật đấy...khoái nhất hai câu này..

"Lấy chồng phải lấy liền tay

Lấy tiền thì phải lấy ngay lúc này."

meocon_932001

cái bức thư cuối đọc đoạn đầu chưa thấy j hay, đọc đoạn sau mới hiểu ra chỗ hay của nó

Derrell

Lá thư 3

Em thân yêu !

--Thế là được 3 tháng rồi, từ cái ngày em xù đẹp anh để đi theo tiếng gọi trái tim em, từ ngày đó tới giờ không giây phút nào anh không nghĩ đến em cả, ngay cả khi đang buông rơi gánh nặng trong Toilet anh cũng khẽ giật mình và thầm gọi tên em.

--Nhớ ngày xưa đôi ta yêu nhau thắm thiết, thế mà chỉ dzì một chút tư lợi cá nhân em vừa bỏ rơi thằng này để đi theo một thằng boy khác...thằng đó có hơn anh ở điểm nào đâu, chẳng qua nó giàu hơn anh, nó học giỏi hơn anh và nó đẹp trai hơn anh thôi mà...hỏng lẽ dzì dvậy mà em nhẫn tâm để lại vết thương lòng đang từng ngày vón cục trong tim anh hay sao em ?

--Tình anh rung rinh ngọn mía lẽ nào em nỡ chặt gốc bỏ ngọn sao...bây giờ em đi xe hơi rồi đâu còn nhớ chiếc xe máy cũ kỷ này nữa, nhớ những ngày mưa xe tắt máy anh ngồi trên xe dồn số còn em hỳ hục đầy phía sau...lãng mãn thế kia mà em nỡ lòng nào...

--Giờ đây ngồi đọc lại những bức thư em viết cho anh, tình yêu của anh nó cứ nhểu xuống từ mắt lẫn từ mũi...từng giọt từng giọt trông mà thương. Rồi những buổi chiều tà tụi mình thường tay trong tay đi...lụm lon nước ngọt em còn nhớ không, đời sinh viên lận đận nên nhục quá cũng phải làm...kiếm được đồng nào hay đồng ấy, cay đắng tủi nhục cùng nhau chia sẽ vậy mà em cũng dứt áo ra đi, chẳng lẽ bi giờ anh đi lụm lon nước ngọt một mình sao em...quê lắm, đi hai người vẫn đỡ ngại hơn mà em...!

--Ngày em nói câu chia tay sao mà bàng hoàng quá...lời nói của em nhẹ nhàng mà sao anh nghe như tiếng bả chủ đòi tiền nhà vậy, giật thót và buốt nhói con tim...Đang uống ngụm nước, nghe em nói xong câu goodbye anh phụt nước thẳng vô tô cháo lòng đang ăn ngon miệng khiến nó bắn tung tóe vào người các nam thanh nữ tú ngồi cùng bàn. Anh đau nhói cõi lòng, bấy nhiêu ngày tháng bên nhau vậy mà em cứ làm như đi chợ vậy...em “đón” anh về từ những năm anh còn là thằng sinh viên nhà quê...bây giờ vừa là năm 2, em “xài” anh đến mức liễu chán hoa chê, nhuỵ vừa hương tàn...thế rồi bây giờ em nói câu chia tay. Đã có lúc anh nghĩ đến chuyện tự tử để giữ tấm lòng son sắc và trinh trắng với em nhưng...hình như làm vậy hơi...ngu, nên anh vừa quyết định cầm cự tới ngày nào hay ngày đó vậy !

--Giờ đây anh vừa không còn em bên cạnh nữa...cuộc sống buồn tẻ và hiu quanh biết bao...ngồi nhớ lại những lần anh đàn em rống, thật là vui vẻ...bây giờ chỉ còn anh trong căn phòng cô vắng !

--Đành phải chúc em hạnh phúc bên thằng boy mới đó.

Thôi nghe em, anh dừng type nghe !

--PS : à mà chiện này nữa, trong lần đi chơi 14-2 năm ngoái em có mượn anh 2000đ mua 2 bịch nước mía (em 1 bịch anh 1 bịch đó)...chỉ hy vọng em sẽ nhớ đế tình anh và cả 2000đ em chưa trả nữa...tạm biệt em yêu !

Lá này hay nhứt

mouocxa

Mọi người đọc để mà thưởng thức, chứ bắt chước theo thư thì không bao giờ có người yêu

Các chủ đề có liên quan khác