jimmy14290

Inuyasha là bộ Manga được chuyển thành Anime của nữ họa sĩ Rumiko Takahashi.

Được phân là phần 1 gồm 167 tập, phần 2 : 26 tập và một sô bản movie. Mình đang convert bản này để trước lưu trữ, và sẽ lần lượt giới thiệu đầy đủ.

Inuyasha Phần I:

Download forder:

Inuyasha Phần II:

Inuyasha Final Act - 01

Inuyasha Final Act - 02

Inuyasha Final Act - 03a

Inuyasha Final Act - 03b

Inuyasha Final Act - 04

Inuyasha Final Act - 05

Inuyasha___Final_Act___Ep_06

Inuyasha___Final_Act___Ep_07

Inuyasha___Final_Act___Ep_08

Inuyasha___Final_Act___Ep_09

Inuyasha___Final_Act___Ep_10

Inuyasha___Final_Act___Ep_11

Inuyasha___Final_Act___Ep_12

Inuyasha___Final_Act___Ep_13

Inuyasha___Final_Act___Ep_14

Inuyasha___Final_Act___Ep_15

Inuyasha___Final_Act___Ep_16

Inuyasha___Final_Act___Ep_17

Inuyasha___Final_Act___Ep_18

Inuyasha___Final_Act___Ep_19

Inuyasha___Final_Act___Ep_20

Inuyasha___Final_Act___Ep_21

Inuyasha___Final_Act___Ep_22

Inuyasha___Final_Act___Ep_23

Inuyasha___Final_Act___Ep_24

Inuyasha___Final_Act___Ep_25

Inuyasha___Final_Act___Ep_26

Inuyasha Bản đẹp *Avi tập 01 - 82:

Inuyasha Bản đẹp MKV (Phụ đề rời) tập 101 - 167:

Download forder:

***Phụ đề riêng tất cả ở đây.(Trích của bạn nguyenthiensinh1)

Pass Nguoica_1612 hay manhhung[/B]

Giới thiêu thêm :

Một số từ ngữ cần biết:

Shikon no Tama: Ngọc Tứ Hồn

Hanyou: nửa người nửa yêu (giống như từ “con lai” trong tiếng Việt)

Yokai/Youkai: yêu quái thuần chủng.

Ningen: con người.

Miko: nữ pháp sư trừ tà.

Taijiya: người tiêu diệt yêu quái.

Hoshi: thiền sư (như Sango hay gọi Miroku là Hoshi-sama)

Shoki: khí độc, âm khí.

Shakujo: thiền trượng.

O-fuda: bùa trừ tà.

Tetsusaiga: Nanh Thép – Thiết Toái Nha

Tenseiga: thanh kiếm phục sinh – Thiên Sinh Nha.

Giới thiệu:

Câu chuyện bắt đầu ở Nhật thời (gian) Chiến Quốc (Sengoku Jidai). Các lãnh chúa giàu có tranh hùng xưng bá, gây nên chiến tranh liên miên không ngừng. Lại thêm nạn yêu quái hòanh hành, khiến người dân cùng kiệt đói khổ cực.

InuYasha – khuyển dạ xoa – tấn công một ngôi làng nhỏ cướp ngọc Tứ Hồn (Shikon no Tama - The Four-Soul Jewel), bị pháp sư trưởng làng Kikyo bắn mũi tên phong ấn vào ngực. Để bảo vệ ngọc Tứ Hồn luôn trong sạch, Kikyo (lúc này vừa bị thương nặng) yêu cầu dân làng hỏa thiêu cô cùng viên ngọc…

550 năm trôi qua, ở nước Nhật hiện đại, câu chuyện được tiếp tục trong ngày sinh nhật lần thứ 15 của Kagome Higurashi – nữ sinh trung học – sống hạnh phúc cùng gia đình trong căn nhà nằm trong khuôn viên của ngôi đền cổ. Quà sinh nhật ông nội dành cho cô bé chính là viên ngọc Tứ Hồn, và vô tình cô bé đi xuyên qua cái giếng cạn trong đền thờ, trở về thời (gian) chiến quốc, tại ngôi làng có InuYasha bị phong ấn. Mọi chuyện thêm rắc rối khi người dân làng đều cho rằng Kagome là kiếp sau của Kikyou. Đúng lúc này, ngôi làng bị yêu quái tấn công. Kagome bỏ chạy mang theo viên ngọc. Tình cờ cô chạy lạc vào rừng nơi Inu-Yasha bị phong ấn suốt 50 năm. Kagome rút mũi tên, đưa Inu-Yasha quay lại với cuộc sống. Từ lúc đó, Kagome và Inu-Yasha bắt đầu nhiệm vụ quan trọng: tìm kiếm những mảnh ngọc Tứ Hồn vừa bị thất lạc sau khi viên ngọc bị vỡ, bảo vệ và thanh tẩy chúng, không cho chúng rơi vào tay các yêu quái khác.

ninhxuannhan

xé tem, mình có full bản này rồi, nhưng lên đến 46GB lun, chắc giờ down lại cho nhẹ

ráng up full bộ nha bạn. Thanks trc'

canhdongtuyet78

ah. cho dù là đuôi mp4 thì nó vẫn mờ.... độ phân giải không cao. nếu là mình thì mình thà chịu nặng máy còn hơn coi bản mờ căm......... dù sao cũng Thank bạn

cái nì không mờ lắm đâu... mình chỉ nói zi thui

Bradfurd

asakura.arin ah. cho dù là đuôi mp4 thì nó vẫn mờ.... độ phân giải không cao. nếu là mình thì mình thà chịu nặng máy còn hơn coi bản mờ căm......... dù sao cũng Thank bạn

cái nì không mờ lắm đâu... mình chỉ nói zi thui chất lượng vậy là ổn lắm rồi bạn, không thua ji` bản kia đâu, chủ thớt úp mấy tập còn thíu lun nha : 6 7 8 19 69 và từ 81 trở đi. thanks

Elliot

khoatkqn chất lượng vậy là ổn lắm rồi bạn, không thua ji` bản kia đâu, chủ thớt úp mấy tập còn thíu lun nha : 6 7 8 19 69 và từ 81 trở đi. thanks UHm, bộ này vừa có subviet Full, nhưng mình mới chỉ theo dõi đến tập 120, bắt buộc mình phải vừa theo dõi vừa convert thì mới cắt ghép và đẻ hình ảnh chuẩn được. mình sẽ nhanh chóng upload lên cho các bạn cho đến tập mình đang theo dõi. các bạn sẽ không phải chờ lâucoi nhưchờ bộ Dragon Ball Kai đang xuất bản đâu. ^^.

kim.longkhanh

nguoica_1612 UHm, bộ này vừa có subviet Full, nhưng mình mới chỉ theo dõi đến tập 120, bắt buộc mình phải vừa theo dõi vừa convert thì mới cắt ghép và đẻ hình ảnh chuẩn được. mình sẽ nhanh chóng upload lên cho các bạn cho đến tập mình đang theo dõi. các bạn sẽ không phải chờ lâucoi nhưchờ bộ Dragon Ball Kai đang xuất bản đâu. ^^. Hiện tại mình có full bản film này rồi, gồm 2 phần, bạn có thể chỉ dẫn mình convent lại để mình phụ 1 tay cho nhanh

duykaka54

khoatkqn Hiện tại mình có full bản film này rồi, gồm 2 phần, bạn có thể chỉ dẫn mình convent lại để mình phụ 1 tay cho nhanh Oh, có vẻ cũng hay đấy, những tập đầu thì convert đơn giản, nhưng những tập sau vì phụ đề rời nên khó convert hơn, muốn convert được phim như bản mà mình sẻ chia với các bạn thì phải có 5 chuơng trình hỗ trợ lẫn nhau về từng mảng,để có thể xử lý bất cứ tình huống video nào, gồm : Media classic player ( hỗ trợ đọc và tách phụ đề khỏi phim) Jetaudio dùng để cắt những đoạn thừa và chuyển đổi sang *avi (với phụ đề liền hẳn với phim),sau đó dung RealAnime để chuyển đổi sang *Mp4 (Với đk phải biết chỉnh thông số, nếu không thì cũng chẳng ăn thua gì).Và còn 2 chuơng trình nữa là chuơng trình cắt video và nối video hoạt động rất nhanh (2 cái chuơbng trình này không phải lúc nào cũng dùng.. Vậy là có thể xong, nếu với những phim muốn mà mình lại chưa có thời (gian) gian để viết bài chỉ dẫn được, nếu mà có thể chỉ dẫn được trực tiếp sẽ nhanh hơn. Khi nào có thời (gian) gian và viết được bài chỉ dẫn convert thì mình sẽ gửi cho.

Ủng hộ hai tay lun thanks nha! nguoica_1612

Nhưng mà để Bit rate: 213 kbit/s hình như hơi ít mình thấy để mặc đinh của relanime thấy hình ảnh không giảm đi là bao nhiêu, mà đọ khoảng chừng 1 tập 40mb à tại máy mình yếu nên không dám conver nhiều thấy lâu wa. Bạn thấy được thì conver cỡ đó nha mình thấy nhiều đoạn mờ coi chán lắm.Với lại muốn cắt đoạn thì nên dung uvconver sẽ tốt hơn đó chứ cái jetaudio nó giảm chất lượng đi nhiều lắm.

minhvuong_78

khoatkqn xé tem, mình có full bản này rồi, nhưng lên đến 46GB lun, chắc giờ down lại cho nhẹ

ráng up full bộ nha bạn. Thanks trc' bạn down full ở đâu vậy. sub việt hay sub eng. sub nó có add luôn vào film luôn không hay tách riêng. Mình có inuyasha của nhóm H.S.P đến chap 84 à, bạn có nguồn down không, share cho mình với. Nếu sub gắn vào film luôn thì tốt. Thanks trước nha

Darneil

camper_frenzy_10 bạn down full ở đâu vậy. sub việt hay sub eng. sub nó có add luôn vào film luôn không hay tách riêng. Mình có inuyasha của nhóm H.S.P đến chap 84 à, bạn có nguồn down không, share cho mình với. Nếu sub gắn vào film luôn thì tốt. Thanks trước nha mình cũng down trong 4rum thoy, 1 số có sẵn sub, 1 số ko, nếu bạn muốn down thì vào đây

còn đây là link phần 2, xem xong phần 1 thì down típ mà koi nha

nếu thíu tập nào cứ comment, mình sẽ up cho

slimshady_9x

Inuyasha Bản đẹp MKV (Phụ đề rời) tập 101 - 167:

Download forder:

He0_Ngox

nguoica_1612 Inuyasha Bản đẹp MKV (Phụ đề rời) tập 101 - 167:

Download forder: bạn cần lấy 167 tập sub P1 và full sub phần 2 không (sub rời thui) nếu cần thì Phần mềm nick pipizich, mình share cho, chỉnh font lại convert cho nó đồng nhất

nnbalinh

---------- Bài thêm lúc 00:47 ---------- Bài trước là lúc 00:46 ----------

[/COLOR] nguyenthiensinh1 bạn cần lấy 167 tập sub P1 và full sub phần 2 không (sub rời thui) nếu cần thì Phần mềm nick pipizich, mình share cho, chỉnh font lại convert cho nó đồng nhất Thank bạn vừa có ý sẻ chia, bạn có thể post luộn ở đây được không, thực ra mình tải ở đó cũng có sub , và phần 2 cũng tải tải về rồi ,nhưng cũng có thể nhiều người khác cần.

phuongngoc0207

đã có post nhưng ít ng biết thôi mình post lại link đây, bạn dùng aegisub chỉnh font cho đồng nhất rùi convert thành bản harsub là oke

mình biết để convert từ 200mb thành 30mb thì máy bạn phải làm chuyện hết công sấut trong 1 thời (gian) gian không hề ngắn, rồi còn phải up lên nữa

Mình luôn trân trọng công sức của tất cả người bỏ ra cho công đồng. CA!M ƠN BẠN RẤT NHIỀU

Link donwload

Các chủ đề có liên quan khác