Darel

BÀN VỀ QUẢNG CÁO : THEO BẠN, QC NÀO Ở VN LÀ VỚ VẨN NHẤT, BỰA NHẤT...!

Các anh em Vnz ngoài chuyện vào 4rum chém gió, lướt net, chơi game thì chắc hẳn là cũng phải xem TV (ko phim thì bóng đá, thời (gian) sự, đặc biệt được biết 1 số anh em còn xem cả Chúc bé ngủ ngon nữa, hehe )

Vâng, vừa từ lâu, chuyện xem truyền hình (nhất là của VN) thường làm em rất là “ức chế lên men” cái vụ đang xem hay thì nó chen quảng cáo vào ! Thử tưởng tượng đang ăn cơm, xem thời (gian) sự thì nó QC cái shit ji mà “1 thằng khỏe, 3 thằng vui”, rồi “anh tắm em phê”, đang xem Chúc bé ngủ ngon thì nào là “bổ trym, tráng cu”,... vkđ anh em nhỉ !

Hơn thế nữa có phải là quảng cáo sáng làm ra (tạo) gì cho cam, toàn những cái rất thổ bỉ học, phản cảm với 1 lô ý tưởng nông cạn (nhập khẩu từ những thằng du học Lào)... Trong khi quảng cáo của Tây thì nói ít, tinh tế, hay và hài vkđ, dùng hình ảnh mang tính gợi mở cho người xem còn quảng cáo của VN thì ngược lại. Vậy, các anh emcos thấy nản không ???

Do đó em lập 2pic này mong anh em cho ý kiến. Anh em hãy thử bình chọn quảng cáo nào vớ vẩn và bựa nhất VN hiện giờ xem sao

1.Thuốc "1 người khỏe, 2 người vui" và các loại thuốc tương tự - Trẻ con nó hiểu sao đây !

2. Sữa tắm "Em tắm anh yêu" - Thô bỉ học vãi ra !

3. Nước xả gì mà "Lili với Andy", lúc nào cũng thơm với chả mát – Điêu vãi ra, sv mấy thằng dùng !

4. Series Đốc tờ Thanh "Nỏng trong người" – Nghe như đấm vào đít để đánh rắm ấy !

5. Các loại thuốc trị mấy cái bệnh ngoài da – Kinh bỏ mie còn quảng cáo nhiều !

6. Tất cả các quảng cáo theo dạng "Soạn tin abc gửi đến số xyz" - Toàn bọn lừa tình, đặc biệt là game và GPRS !

7. Trăm phần trăm, trăm phần trăm ... Vinamilk là con bò à !

8. Các loại QC kem đánh răng nữa ! - Éo có gì mà nói cả !

9. Quảng cáo sữa gì đó có thằng bé kêu (chứ không phải đọc) rap - Chỉ muốn tọi cả đôi giầy vào mõm thằng ôn.

10. Mới có cái quảng cáo gì có con King Kong - Bựa vãi !

11. Thuốc dán bàn chân (xem clip dưới) – Bựa không còn gì để mà đỡ.......

12. Tất cả các quảng cáo trên ...

13. Tất cả các quảng cáo của VN.

14. Quảng cáo khác (nêu cụ thể).

Sau đây là 1 QC bựa không còn gì để mà đỡ.......

QC Thuốc Dán Bàn Chân

Còn đây là 1 QC hết sức tinh tế !

Pepsi vs Coca Cola

Àh quên, anh em có thể post thêm những QC vớ vẩn không kém hay slogan để tất cả người cùng chém nhé !

Rất mong anh em ủng hộ ! Thank !

BONUS: Một số slogan QC chế (có thể bạn vừa biết)

1,Sữa mẹ là tốt nhất cho sự phát triển của bố trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ ...

2, Xin trước là 1 nghệ thuật, và người xin trước cũng là 1 nghệ sĩ. Bí quyết thành công của tui ... luôn xin được nhiều trước ,chính là gia đình tui giàu có đấy các bạn ạ.

3, Cuộc sống có rất nhiều bà vợ, hãy tin vào sự lựa chọn (sai lầm) của chính mình

4, Tết làm điều phúc sung túc cả năm, ngại thì đừng làm

5, Sing gum cun e, tịt mũi tắc họng, sảng khoái được không?

6, Tết làm điều hay, vận xui nhân khắp

7, Có cafe mô mừn chưa ?- vậy anh ăn cái tát nào chưa? - Bốp, dám tranh với bà à..

8, Bột ngọt VeDan tiêu thụ khắp các "nhà cầu" (nói tắt các nhà có nhu cầu)

9, Mình là tiếp viên truởng của một quán cafe. Mỗi lần xuất hiện trước khách hàng, quần áo có sáng sạch thì mình mới có đủ tự tin để tiếp khách .....

Một lần vắng khách, mình đi siêu thị thấy có bột giặt OMO , bao bì trông cũng tàm tạm, mình mua dùng thử, công nhận là OMO tốt thật đấy. OMO có chất tẩy tốt đến nỗi làm quần áo mình trắng sạch hẳn, lại còn tẩy ăn mòn cả quần áo, làm cho cái áo và cả cái quần của mình trở nên mỏng - trong suốt đến tuyệt cú cú vời.......... Khách hàng thích lắm.........

Từ nay mình sẽ dùng OMO thường xuyên hơn.......

10, Thử tưởng tượng ai đó đưa cho bạn một BCS( Bao cao su ) OK, bạn đem về dùng thử, bạn bóc ra không cần dùng răng, bạn "kết nối" thật đơn giản, cảm giác thật là tuyệt cú cú vời, bạn thử đi thử lại vài lần nữa, bỗng chuông điện thoai reo vang, bạn nhấc máy lên và đầu dây bên kia một giọng nói ngọt ngào vang lên" OK chứ".

Với BCS ok không có gì là khó tưởng tượng.

11, Bạn thấy mình cô đơn?

Bạn thấy mình không nổi bật?

Hãy đến và cảm nhận tại lễ hội súc vật VN, vì bạn xứng đáng được vỗ béo và cho ăn thật nhiều

hãy đến và cảm nhận...

12, Có thể bạn không sao, nhưng người khác cũng chẳng muốn nhìn

13, -Chào Đức ! Làm cách nào mà răng Đức trắng quá vậy !

-À ! Kem đánh răng P/S tốt lắm bảo vệ đến 2 lần , nên 2 ngày Đức mới đánh răng một lần . Tiết kiệm thời (gian) gian lắm !!

14, từ bao lâu tui đã yêu cục trước của bạn từ bao lâu tui đã yêu anh sun đẹp trai ................

với sản phẩm sun- thuốc trừ sâu đặc trị môi trường và quê hương của bạn sẽ luôn tươi đẹp ( đặc biệt không gây hại đến côn trùng và nhất là chuột

15, 1 đoàn học sinh đang đi từ trường về nhà thì gió cát nổi lên ầm ầm. ! lão già hiện ra tóm 1 thàng bé định ăn thịt :

Ha ha ha!!!!

Ối ối thả ta ra !

Ông ơi Ông siêu quá! ông có thể hoá nhỏ được không?

Hoá nhỏ hả? quá dễ quá dễ!

Bla! Bla! Bla!

Bụp! chết nè! ha! ha!

...Bốp! Chát! Ối! Hự !

Ơ! Sao ông không bị tóm?

Mày tưởng tao làm theo kịch bản hả? Ha! Ha! Ha! Chết này ! chết này! Lừa tao này !

Ối tha cho con!

16, - Em vào đi, ba mẹ anh hiền lắm.

- Xem nào, bạn gái của cậu ấy đây... Trông như con dở hơi ý. Tóc gì mà thẳng tuột, chẳng xoăn tít như tóc mình.

- Lại ép tóc đấy mà. Chắc tốn kém lắm đây.

- Không đâu. Em chỉ dùng Sunlight thôi...

...... không dùng cho phụ nữ dưới 2 tuổi , trẻ em có thai và đàn ông đang cho con bú....

17, Zim: Tại sao mẹ lại rót rượu cho con ít hơn ngày thường thế này..?

Mẹ cô: Không con ơi, với loại rượu mới này, vẫn đảm bảo say và thơm như trước mà chỉ dùng bằng ¼ lượng rượu bình thường. Con thử xem có say không.

Zim: Vậy mà con tưởng mẹ không còn thương con nữa.

Mẹ cô: Đâu có, mẹ lúc nào chả thương con.

Giới thiệu loại rượu Downy mới, với độ cồn đậm đặc gấp 4 lần rượu thường, đem lại cho bạn cảm giác lâng lâng mà không hề no bụng.

MacQuaid

thuoc' 1ng` khoe? 2nguoi` vui:-s

thang` e e xem xong no' way sang ? me.: " mẹ ơi sao lại là 1người khoẻ 2người vui? thuốc ngon lắm hả mẹ?"( rat' thik uong' thuoc' )

me. tloi`: " thỳ chok khoẻ vk vui chứ sao "

cuongvinh03

quảng cáo Iphone có thêm quay video ấy, thêm cái chức năng mà cha sinh mẹ đẻ ra thằng điện thoại tàu vừa có mà giờ nó vẫn nói là chức năng hiện đại mới cập nhật

Trahern

Đang ăn bún thì nghe thấy tivi nó quảng cáo

"Dung dịch vệ sinh dành cho nam giới" ==> Tý ọc hết bún

.Thuốc "1 người khỏe, 2 người vui" và các loại thuốc tương tự

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

tiếc là nhà tui bị hỏng nút cảm ơn

mydreamhacker

Quảng cáo ở VN mình thiếu chuyên nghề lắm, thiếu ý tưởng, thiếu con người...nói chung là thiếu nhiều thứ nhưng không thiếu tiền. Thế mới khổ,làm ăn kiểu VN chẳng đỡ được đâu. Bàn tới bàn lui làm gì cho mệt

amylee_m88

ghét nhất mấy cái kiểu quảng cáo soạn tin đến số 1900 1 không o có! toàn là bọn lừa đảo cả thôi

đúng là nhiều QC của VN mình thiếu chuyên nghiệp! xem của nc ngoài mà thấy nó sáng tao quá

ghét nhất mấy cái kiểu quảng cáo soạn tin đến số 1900 1 không o có! toàn là bọn lừa đảo cả thôi

đúng là nhiều QC của VN mình thiếu chuyên nghiệp! xem của nc ngoài mà thấy nó sáng tao quá

Trích zdoboxoz .Thuốc "1 người khỏe, 2 người vui" và các loại thuốc tương tự

tiếc là nhà tui bị hỏng nút Thank không phải mình nhà ông bị hỏng nút Thank đâu

cả forum bị đấy

gril_kieu_ki90

QC nào của VN làm cũng dở ẹc, thô thiển, mất vệ sinh, nhảm nhí .v.v.. xem các clip của nước ngoài làm thấy khác hẳn về ý tưởng lẫn cách trình bày.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Quản lý nhà nước về bảo trợ xã hội trên địa bàn huyện đại lộc, tỉnh quảng nam Văn hóa, Xã hội 0
D Quản lý Nhà nước về đào tạo nghề cho thanh niên nông thôn trên địa bàn tỉnh Quảng Nam Văn hóa, Xã hội 0
N Bàn về kế toỏn doanh thu, thu nhập từ cung cấp dịch vụ Quảng cỏo trực tuyến theo Chuẩn mực và Chế độ Luận văn Kinh tế 0
T Đánh giá công tác quản lý nhà nước về đất đai trên địa bàn huyện Đông Triều Quảng Ninh Khoa học Tự nhiên 0
P Thực tiễn thực hiện pháp luật về thuế thu nhập cá nhân trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi Luận văn Luật 4
H Thực thi pháp luật về giải quyết khiếu nại, tố cáo về đất đai trên địa bàn tỉnh Quảng Ninh : Luận vă Luận văn Luật 0
A Đề án Bàn về việc sử dụng màu sắc nhằm nâng cao hiêụ quả quảng cáo cho sản phẩm may mặc ở Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Quản lý nhà nước về thu hút vốn đầu tư vào các khu công nghiệp trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên Luận văn Kinh tế 0
D Tội Vi Phạm Quy Định Về Tham Gia Giao Thông Đường Bộ Trên Địa Bàn Huyện Hòa Vang, Thành Phố Đà Nẵng Luận văn Luật 0
D Quản lý nhà nước về phòng, chống sản xuất và buôn bán hàng giả trên địa bàn thành phố Bắc Giang, tỉnh Bắc Giang Văn hóa, Xã hội 0

Các chủ đề có liên quan khác