tctuvan

Photowonder for Android là công cụ đã nổi tiếng từ khá lâu và được đông đảo mọi người tin dùng. Khả năng chính của Photowonder là tạo hiệu ứng và ghép ảnh cực kỳ phong cách. Độc giả có thể tải và cài đặt miễn phí Photowonder
Android

IOS

Bài viết hôm nay chúng tui sẽ đi sâu hướng dẫn các bạn cách ghép những bức ảnh với nhau cực đơn giản với Photowonder

Bước 1: Khởi chạy ứng dụng chọn mục Ghép ảnh

Bước 2: Chọn những ảnh mà bạn muốn ghép. Tối đa Photowonder cho bạn ghép 9 bức ảnh

Sau khi chọn xong nhấn Bắt đầu

Bước 3: Tại giao diện chỉnh sửa bạn có 4 lựa chọn

Khung ảnh: Tùy chọn này có 2 phần là Bố cục và Khung. Bố cục giúp bạn bố trí các khung hình nhỏ với nhiều kiểu dáng khác nhau, Khung giúp bạn tao các đường viền xung quanh mềm mại thay vì những nét vuông cạnh

Ghép tự do: Tại đây cũng có mục là Bố cục và Nền. Bố cục cũng cho bạn những khung hình sẵn nhưng sẽ không bị bó buộc trong khung nhỏ nữa. Bạn sẽ tùy ý di chuyển, phóng to, xoay ảnh tùy ý. Nền đưa ra cho bạn hình nền mới nhiều sắc thái, bạn cũng có thể tải thêm trên cửa hàng của Photowonder

Studio: Giống như tên của nó bạn chỉ việc chọn các kiểu phù hợp sau đó căn chỉnh sao cho ảnh được đối xứng. Studi đưa ra cho bạn lựa chọn về khung và hình nền sẵn có

Ghép liên tiếp: Giống như Studio cho bạn lựa chọn các kiểu sẵn có. Tuy nhiên điểm khác là cho bạn tạo những bức ảnh liên tiếp từ trên xuống dưới

Bước 4: Sau khi đã lựa chọn được cho mình những kiểu khung hình và nền ưng ý bạn chọn Lưu/Chia sẻ để lưu ảnh
Sau khi đã lưu bạn cũng có thể chia sẻ ngay hình ảnh của mình lên các trang mạng xã hội như facebook, Twitter và lưu trữ ảnh lên các kho lưu trữ đám mây

daigia721

Cũng có khá nhiều phần mềm ghép ảnh trên android, cái này khá đơn giản nhưng chất lượng được

Các chủ đề có liên quan khác