Perkinson

Hiện giờ mình đang rất phân vân nên chọn ngành Kế toán bên ĐH MỞ TPHCM hay Quản trị kinh doanh bên CĐ Kinh tế đối ngoại. Theo mình được biết tuy là CĐ nhưng lại có chất lượng đào làm ra (tạo) rất tốt thậm chí còn hơn hẳn so với 1 số trường ĐH và nếu học tốt còn có tiềm năng liên thông lên ĐH Ngoại thương. Còn bên ĐH Mở thì mình vẫn chưa rõ lắm về chất lượng đào làm ra (tạo) cũng như CSVC ở đó, cụ thể ở đây là ngành Kế toán. Và các bạn cho mình hỏi thêm là nếu muốn học lên MBA QTKD thì học xong chuyên ngành Kế toán có được học luôn không hay phải mất một TG để học chuyển đổi môn? Xin Thank các bạn!

Amott

ban nen can nhac ki truoc khi chon .hoc dh mo tuy chat luong khong tot nhung du gi cung la tam bang dh.hoc cd thi chat luong tot nhung chi la cao dang .can phai lien thong mat thoi gian lam.tuy nhen neu ban chon cao dang thi con duong tuy xa nhung co le de di hon.con tuy vao kha nang cua ban nua.chi can hoc tot thi o dau hoc cung vay thoi.chuc ban co su chon lua dung dang.

Kirkland

Ko phải chê gì . ĐH mở được coi là bad nhất trong làng lớn học, nghe bạn bè đồn trường này có cơ sở vật chất tệ hại, giảng dạy thì tẻ nhạt, sinh viên ra trường thì thất nghiệp.

Khi em tốt nghề khối kinh tế với chuyên ngành nào đó muốn học thêm Thạc sĩ với chuyên môn khác phải học bổ xung các môn. Hiện nay có nhiều trường đào làm ra (tạo) MBA, thời (gian) gian đào làm ra (tạo) tùy từng trường thông thường dao động từ 1.2 - 2 năm. Và em lưu ý ở điểm này MBA mặc dù là thạc sĩ quản trị kinh doanh nhưng với cái tên MBA này bằng cấp được quốc tế công nhận. Còn thạc sĩ ngành quản trị kinh doanh ở nước ta thì tủi thân đó, đào làm ra (tạo) thì lâu lắt dao động từ 2.5 năm - 3 năm ( đặt biệt ĐH kinh tế tphcm ) mà sau khi ra trường cũng chỉ lấy le mà thui. MBA học phí bao giờ cũng đắt lắm nhé, chứ không như thạc sĩ của mình đâu.

Mà em có dự định học kế toán trường đó rùi còn hỏi mội người chọn trường làm gì nữa vậy em.

Dino

Theo mình thì bạn nên chọn khoa Quản trị kinh doanh bên trường CĐ kinh tế đối ngoại ý. Vì khoa này có tương lai hơn ngành kê toán nhiều. Mình thấy nếu học kế toán chỉ cần học trung cấp hay CĐ thôi chứ làm kế toán bất cấn tới bằng ĐH đâu. HỌc khoa quản trị kinh doanh sau này liên thông ĐH thời cơ đi làm của bạn sẽ cao hơn đó.

Chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác