Nicolas

Chao các anh chị, em đng xem lại hoá đơn chứng từ trước khi cơ quan thuế QT và phát hiện ra hoá đơn trước điện của em toàn bộ bất có MST do trong HĐKT mua bán điện bất ghi MST của cty em. Giờ em phải làm thế nào, có phải là những hoá đơn ấy sẽ không được khấu trừ thuế GTGT cón đúng ko, nếu vậy thì chết em mất, xin các anh chi cho em cách giải quyết, em Thank nhiều !!

bo_thi_oanh

Hóa đơn muốm đưa vào khấu trừ thuế cho cty thì phải có MST của Cty, nếu không có thì bạn phải loại ra rồi. Cơ quan thuế có tới kiểm tra cty bạn chưa? nếu chưa thì loại các hóa đơn đó ra, dùng mẫu 01/KHBS để điều chỉnh bạn ạ!!

Yeung

Hoá đơn bất có ngựa số thuế là hoá đơn kô hợp lệ và đương nhiên bất được khấu trừ thuế, theo tui với trường hợp của bạn thì bạn nên đem những hoá đơn đó đến cơ quan điện lực bảo họ bổ sung ngựa số thuế, nếu cần thiết thì có thể bảo họ đóng dấu treo xác nhận cho phần bổ sung đó,

Gilroy

Trích: Nguyên văn bởi hieutckt Hoá đơn bất có ngựa số thuế là hoá đơn kô hợp lệ và đương nhiên bất được khấu trừ thuế, theo tui với trường hợp của bạn thì bạn nên đem những hoá đơn đó đến cơ quan điện lực bảo họ bổ sung ngựa số thuế, nếu cần thiết thì có thể bảo họ đóng dấu treo xác nhận cho phần bổ sung đó, Có CN cty điện lự nào chịu đóng dấu như vậy không nhỉ!nếu đất điểm VP, cơ sở SX là của cty bạn thì tại sao không đăng ký tên và MST của cty?Chắc chắn số trước thuế của phần trước điện mà HĐ không có MST đó sẽ bị loại ra,ngoài ra bạn sẽ phải nộp lãi trả chậm cho phần GTGT vừa dx khấu trừ từ những HĐ đó.Nếu là đất điểm là thuê của cá nhân,tổ chức thì phải có công chứng quận trong hợp cùng cho thuê mới dc tính những khoản đó vào CP hợp lý bạn nhé.

Euen

Trích: Nguyên văn bởi ubn_love Có CN cty điện lự nào chịu đóng dấu như vậy không nhỉ!nếu đất điểm VP, cơ sở SX là của cty bạn thì tại sao không đăng ký tên và MST của cty?Chắc chắn số trước thuế của phần trước điện mà HĐ không có MST đó sẽ bị loại ra,ngoài ra bạn sẽ phải nộp lãi trả chậm cho phần GTGT vừa dx khấu trừ từ những HĐ đó.Nếu là đất điểm là thuê của cá nhân,tổ chức thì phải có công chứng quận trong hợp cùng cho thuê mới dc tính những khoản đó vào CP hợp lý bạn nhé. Họ có xác nhận cho mình hay bất còn tuỳ từng trường hợp vào mình xử lý làm sao cho khéo là được và vẫn phải qua bước đầu tiên đã, nếu hồ sơ mua bán điện của mình hợp lệ thì chẳng có lý do gì họ kô xác nhận cả.

Stilleman

Trích: Nguyên văn bởi nguyenkimanh Chao các anh chị, em đng xem lại hoá đơn chứng từ trước khi cơ quan thuế QT và phát hiện ra hoá đơn trước điện của em toàn bộ bất có MST do trong HĐKT mua bán điện bất ghi MST của cty em. Giờ em phải làm thế nào, có phải là những hoá đơn ấy sẽ không được khấu trừ thuế GTGT cón đúng ko, nếu vậy thì chết em mất, xin các anh chi cho em cách giải quyết, em Thank nhiều !! 1- Trước hết kiểm tra lại hồ sơ của doanh nghề nộp khi làm hợp cùng mua bán điện nếu có nộp giấy CNĐKMST thì lỗi do bên bán điện nên lập biên bản điều chỉnh bổ sung ngựa số thuế của doanh nghề cho các hoá đơn vừa có yêu cầu Công ty điện lực ký vào biên bản đó thì hoá đơn vẫn hợp lệ.2- Nếu hồ sơ của doanh nghề nộp khi làm hợp cùng mua bán điện bất có nộp giấy CNĐKT thì chấp nhận tủi buồn , bất được kê khai khấu trừ thuế GTGT hàng tháng vì hoá đơn chưa hợp lệ rồi đưa toàn bộ giá trị thanh toán vào chi phí , lỡ có kê khai thuế GTGT rồi thì lập tờ khai điều chỉnh giảm số thuế GTGT đầu vào được khấu trừ phát sinh trong kỳ.

Briggebam

Trích: Nguyên văn bởi nguyenkimanh Chao các anh chị, em đng xem lại hoá đơn chứng từ trước khi cơ quan thuế QT và phát hiện ra hoá đơn trước điện của em toàn bộ bất có MST do trong HĐKT mua bán điện bất ghi MST của cty em. Giờ em phải làm thế nào, có phải là những hoá đơn ấy sẽ không được khấu trừ thuế GTGT cón đúng ko, nếu vậy thì chết em mất, xin các anh chi cho em cách giải quyết, em Thank nhiều !! Theo thông tư 129 thì những hoá đơn thiếu hay bất đúng một trong những cái sau; ngựa số thuế,địa chỉ,tên đơn vị thì bất được khấu trừ thuế

Brocleah

Trích: Nguyên văn bởi vansi200780 Theo thông tư 129 thì những hoá đơn thiếu hay bất đúng một trong những cái sau; ngựa số thuế,địa chỉ,tên đơn vị thì bất được khấu trừ thuế Ba cái đó là của người bán, chứ người mua thiếu mỗi cái ngựa số thuế nhưng đủ 2 cái kia mà!Thông tư 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của BTC nói rằng: Trích: 1.3. Cơ sở kinh doanh bất được tính khấu trừ thuế GTGT đầu vào đối với trường hợp: hoá đơn GTGT sử dụng bất đúng quy định của pháp luật như: hóa đơn GTGT bất ghi thuế GTGT (trừ trường hợp đặc thù được dùng hoá đơn GTGT ghi giá thanh toán là giá vừa có thuế GTGT); bất ghi hay ghi bất đúng một trong các chỉ tiêu như tên, đất chỉ, ngựa số thuế của người bán nên bất xác định được người bán; hóa đơn, chứng từ nộp thuế GTGT giả, hóa đơn bị tẩy xóa, hóa đơn khống (không có hàng hóa, dịch vụ kèm theo); hóa đơn ghi giá trị bất đúng giá trị thực tế của hàng hóa, dịch vụ mua, bán hay trao đổi.

Yeung

Trích: Nguyên văn bởi Vihanh Ba cái đó là của người bán, chứ người mua thiếu mỗi cái ngựa số thuế nhưng đủ 2 cái kia mà!Thông tư 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của BTC nói rằng: Vậy chuyển qua TT120/2002. TT yêu cầu viết đầy đủ viết đúng... thì mới được khấu trừ thuế và được tính vào chi phí hợp lý. Thiếu MST của bên bán hay bên mua gì thì cũng không được khấu trừ thuế và không được tính vào chi phí hợp lý.

Bradfurd

Trích: Nguyên văn bởi Totht Vậy chuyển qua TT120/2002. TT yêu cầu viết đầy đủ viết đúng... thì mới được khấu trừ thuế và được tính vào chi phí hợp lý. Thiếu MST của bên bán hay bên mua gì thì cũng không được khấu trừ thuế và không được tính vào chi phí hợp lý. TT120/2002 bất hướng dẫn về thuế GTGT, chuyện khấu trừ thực hiện theo chú em 129/2008/TT-BTC. Chú em này chỉ dẫn chuyên nghề về thuế GTGT hơn nữa chú em này cùng bố là BTC lại ra sau cho nên ông anh 120/2002/TT-BTC bất khoẻ bằng chú em=> theo chú em đi!

Stanwik

Trích: Nguyên văn bởi Vihanh TT120/2002 bất hướng dẫn về thuế GTGT, chuyện khấu trừ thực hiện theo chú em 129/2008/TT-BTC. Chú em này chỉ dẫn chuyên nghề về thuế GTGT hơn nữa chú em này cùng bố là BTC lại ra sau cho nên ông anh 120/2002/TT-BTC bất khoẻ bằng chú em=> theo chú em đi! Biết đâu bố BTC cứ nghĩ ờ mình vừa quy định trong anh 120 rồi giờ viết lại trong em 129 nữa nó đâm ra dở hơi. Làm theo anh đi

Cristian

hic, tớ muốn hỏi tất cả người một chút!công ty tớ trong ngày 31 có 2 cái hóa đơn đầu vào tổng giá trị 2 hóa đơn này là trên 20 triệu, thanh toán bằng trước mặt. bi giờ ngoài chuyện hủy hóa đơn phải làm thế nào?chị giám đốc nói tớ để 1 tờ hóa đơn lại tháng sau kê khai!giúp tớ!:kh oc::

Culbart

Trích: Nguyên văn bởi tuyen712 hic, tớ muốn hỏi tất cả người một chút!công ty tớ trong ngày 31 có 2 cái hóa đơn đầu vào tổng giá trị 2 hóa đơn này là trên 20 triệu, thanh toán bằng trước mặt. bi giờ ngoài chuyện hủy hóa đơn phải làm thế nào?chị giám đốc nói tớ để 1 tờ hóa đơn lại tháng sau kê khai!giúp tớ!:kh oc:: Theo tui thì để lại 1 cái tháng sau thanh toán cũng được

Gregorio

Em cùng ý với anh VANSI, HĐ bất MST thuế thì bất được khấu trừ..trừ khi bạn xin được họ in MST vào cho bạn .

Arthur

Trích: Nguyên văn bởi nguyenkimanh Chao các anh chị, em đng xem lại hoá đơn chứng từ trước khi cơ quan thuế QT và phát hiện ra hoá đơn trước điện của em toàn bộ bất có MST do trong HĐKT mua bán điện bất ghi MST của cty em. Giờ em phải làm thế nào, có phải là những hoá đơn ấy sẽ không được khấu trừ thuế GTGT cón đúng ko, nếu vậy thì chết em mất, xin các anh chi cho em cách giải quyết, em Thank nhiều !! Hóa đơn bất có ngựa số thuế là bất được khấu trừ

Ferguson

hoá đơn mà bất có ngựa số thuế thì làm sao mà được khấu trừ chứ.bây giờ bạn muốn được khấu trừ thì bạn lên làm lại hợp cùng với điện lực.sau đó bạn làm tờ khai điều chỉnh với bên thuế nhé

Taylor

Ko có thì sao khấu trừ được, pải đầy đủ tên đất chỉ MST, hình thúc thanh toán nói chung là nội dung pai phù hợp và đầy đủ!

dotavn

nếu hoá đơn mà bất có MST thì làm sao mà bạn được hấu trừ.bây giờ bạn làm lại hợp cùng ngay đi nhé để các hoá đơn sau này mới được khấu trù.

Zechariah

Chào bạnNguyên tắc khi nhận hóa đơn thì kt phải kiểm tra thông tin của doanh nghề xem có đúng không mới thanh toán bạn ahTrường hợp của bạn thì HD đó không được khấu trừ, và bạn nên lấy HD của cty và kèm theo HD đó ra để yêu cầu bên xuất HD xuất lại HD cho hợp lệ nhéchúc bạn thành công

Lennox

bạn để wa tháng sau thanh toán cũng bất được đâu, vì hai tờ hoá đơn này xuất trong cùng một ngày mà, mà như vậy thì phải thanh toán bằng CK mới được đó.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
R chi công đoàn có cần hoá đơn đỏ không? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
A 1. Xin Quý Hội chỉ dẫn cách hạch toán các chi phí không có hoá đơn . Trước đây tôi vẫn tập hợp các c Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Công ty chúng tôi hoạt động trong lĩnh vực thương mại, khi nhập hàng vào kho mà chưa có hoá đơn GTGT Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
E Công ty tôi mua một TSCĐ giá 125.000.000đ, nhưng mua của các nhân không có hoá đơn nhưng có giấy tờ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Cty tôi là công ty XNK, tôi có vướng mắc sau về thủ tục xuất hoá đơn GTGT: theo qui định hoá đơn GTG Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Vừa qua tôi có nhận được 2 hoá đơn đều có hàng khuyến mại là khuyến mại hàng cùng loại và khuyến mại Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Nhờ Hội giải đáp về trường hợp sau: Cty tôi có xuất hoá đơn thu tiền hàng trước 100% của khách hàng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Tại đơn vị tôi có tình hình sau: mua hàng hoá của người bán nhưng không có hoá đơn tài chính , tôi l Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Công ty tôi mới thành lập, mua xe cua cá nhân không có hoá đơn và hợp đồng mua bán được lập tại phòn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N xuất hoá đơn đàu ra không có đầu vào? Pháp luật 1

Các chủ đề có liên quan khác