Destan

Cac pác ơi, có Bác nào làm kế toán thuế cho đơn vị chuyên về vé máy bay bất chỉ cho em với. Em mới đi làm ở đơn vị chuyên về vé máy bay, mà sắp tới em phải làm BC thuế, nhưng em k bít là BC thuế ở đơn vị kinh doanh về vé máy bay có khác với đơn vị Thương mại k? ở đó mức thuế suất là bao nhiêu % hả các bậc trước bối?????????? Em xin Thank nhiều!

All

Công ty kinh doanh bán vé máy bay hàng tháng phải xuất hoá đơn cho khoản hoa hồng mà đơn vị được hưởng.Nếu là lớn lý cấp 1 thì chịu thuế suất 10%. Còn lớn lý cấp 2 thì mình bất chắc chắn lắm.Hàng tháng vẫn kê khai thuế đầu vào, đầu ra bình thường.Bạn tham tiềmo thêm những bài trong Mục thuế GTGT của diễn đàn.

Yong

Chỗ bạn là lớn lý cấp? vậy, bán vé máy bay có thuế suất 10% và có hoá đơn đặc thù mà, bạn kê khai bình thường thôi.

Fonzell

Trích: Nguyên văn bởi tuthanh Chỗ bạn là lớn lý cấp? vậy, bán vé máy bay có thuế suất 10% và có hoá đơn đặc thù mà, bạn kê khai bình thường thôi. Tất cả các vé máy bay nội đất thuế suất GTGT là 5% còn vé đi quốc tế thì bất có thuế GTGT. Hoa hồng lớn lý bán vé máy bay là 0%.

Cormack

Trích: Nguyên văn bởi pandadb_kt Tất cả các vé máy bay nội đất thuế suất GTGT là 5% còn vé đi quốc tế thì bất có thuế GTGT. Hoa hồng lớn lý bán vé máy bay là 0%. Trước đây mình cũng vừa vướng mắc vấn đề này-thuế suất GTGT của hoa hồng bán vé máy bay. Mình cũng vừa hỏi trên diễn đàn một lần rồi. Mình cũng vừa hỏi cán bộ thuế. Thuế suất GTGT là 10%. Bạn có thể cho mình biết thông tư hay quyết định nào nói về dòng màu xanh ở trên để mình tham tiềmo được ko?

Yong

Trích: Nguyên văn bởi boden Trước đây mình cũng vừa vướng mắc vấn đề này-thuế suất GTGT của hoa hồng bán vé máy bay. Mình cũng vừa hỏi trên diễn đàn một lần rồi. Mình cũng vừa hỏi cán bộ thuế. Thuế suất GTGT là 10%. Bạn có thể cho mình biết thông tư hay quyết định nào nói về dòng màu xanh ở trên để mình tham tiềmo được ko? Mình làm kế toán bên lớn lý bán vé máy bay. Hàng tháng vẫn phải xuất hóa đơn đỏ cho các hãng hàng bất như jetstar, indochina để lấy trước hoa hồng bán vé, thuê GTGT là 0%, còn thuế giá trị gia (nhà) tăng của vé máy bay là 5%, bạn có thể gọi điện hỏi các hãng hàng bất . Vietnamairline 38320320, Jetstar 39550550, Indochina 39411411. Khoản thuế này nó cũng có trên vé rồi đó.

Fearnleah

Em không cùng Thank các anh chi vừa chỉ giúp em.cho em hỏi là: Thuế suất GTGT của hoa hồng bán vé máy bay thì mình hạch toán như thế nào hả các anh chi??????

Dano

Trích: Nguyên văn bởi nhanhmaiquy Em không cùng Thank các anh chi vừa chỉ giúp em.cho em hỏi là: Thuế suất GTGT của hoa hồng bán vé máy bay thì mình hạch toán như thế nào hả các anh chi?????? Vẫn hạch toán bình thường thôi nhưng mức thuế suất là 0%.

Durwyn

Trích: Nguyên văn bởi pandadb_kt Tất cả các vé máy bay nội đất thuế suất GTGT là 5% còn vé đi quốc tế thì bất có thuế GTGT. Hoa hồng lớn lý bán vé máy bay là 0%. Trích: Nguyên văn bởi pandadb_kt Vẫn hạch toán bình thường thôi nhưng mức thuế suất là 0%. Không là đối tuợng chịu thuế GTGT mới chính xác. 0% và bất chịu thuế khác nhau đấy nhé bạn.

Cristian

Trích: Nguyên văn bởi tiger2774 Không là đối tuợng chịu thuế GTGT mới chính xác. 0% và bất chịu thuế khác nhau đấy nhé bạn. Vé quốc tế bất chịu thuế GTGT, còn hoa hồng lớn lý thuế suất là 0%

Adwr

Bạn xem lại kỹ thông tư 129/2008/TT-BTC, trong phần thuế suất 0%, Mục II/1/1.1/c.Chặng bay quốc tế có thuế suất là: 0%.

Botulf

Trích: Nguyên văn bởi nhanhmaiquy Cac pác ơi, có Bác nào làm kế toán thuế cho đơn vị chuyên về vé máy bay bất chỉ cho em với. Em mới đi làm ở đơn vị chuyên về vé máy bay, mà sắp tới em phải làm BC thuế, nhưng em k bít là BC thuế ở đơn vị kinh doanh về vé máy bay có khác với đơn vị Thương mại k? ở đó mức thuế suất là bao nhiêu % hả các bậc trước bối?????????? Em xin Thank nhiều! Có cái CV này, các pác xem tham khảo về thuế xuất VAT của dịch vụ đại lý máy bay, đường sắt .... Trích: CV 10587/BTC-TCT ngày 24 tháng 7 năm 2009v/v thuế đối với hoa hồng lớn lý dịch vụ bưu điện, xổ số, máy bay, ô tô, tàu hoả, tàu nước hay bán bảo hiểm. Kính gửi: Cục thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.Bộ Tài chính nhận được công văn của một số Cục thuế, doanh nghề hỏi về thuế giá trị gia (nhà) tăng từ ngày 01/01/2009 áp dụng đối với hoa hồng lớn lý dịch vụ bưu điện, xổ số, máy bay, ô tô, tàu hoả, tàu nước hay bán bảo hiểm, về chuyện này Bộ Tài chính có ý kiến như sau: Điểm 8.1 Mục II Phần B Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ Tài chính chỉ dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế và chỉ dẫn thi hành Nghị định số 85/2007/NĐ-CP ngày 25/5/2007 của Chính phủ quy định rõ hơn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế quy định: “Người nộp thuế là lớn lý bán vé của dịch vụ bưu điện, xổ số, máy bay, ô tô, tàu hoả, tàu nước hay bán bảo hiểm theo đúng giá quy định của bên giao lớn lý hưởng hoa hồng thì bất phải khai thuế giá trị gia (nhà) tăng đối với doanh thu hàng hóa, dịch vụ nhận bán lớn lý và doanh thu hoa hồng lớn lý được hưởng.”Căn cứ chỉ dẫn trên: Người nộp thuế là lớn lý bán vé của dịch vụ bưu điện, xổ số, máy bay, ô tô, tàu hoả, tàu nước hay bán bảo hiểm theo đúng giá quy định của bên giao lớn lý hưởng hoa hồng thì bất phải kê khai doanh thu dịch vụ nhận bán lớn lý và bất phải khai thuế giá trị gia (nhà) tăng đối với khoản hoa hồng lớn lý được hưởng. Trường hợp trước ngày ban hành công văn này, người nộp thuế vừa kê khai nộp thuế GTGT khác với chỉ dẫn trên thì được kê khai điều chỉnh bổ sung theo quy định. Việc sử dụng hóa đơn đối với doanh thu dịch vụ nhận bán lớn lý và hoa hồng lớn lý được thực hiện theo quy định hiện hành. Bộ Tài chính chỉ dẫn để các Cục thuế biết, thực hiện./. Nơi nhận:- Như trên;- Vụ PC, CST, TCDN; - Các Ban, đơn vị thuộc TCT; - Lưu: VT; TCT (VT, CS (3b)).Hà KT. BỘ TRƯỞNGTHỨ TRƯỞNGĐỗ Hoàng Anh Tuấn

Fugeltun

Thế tất cả người ơi hoá đơn đầu vào của cácphòng chốngbán vé máy bay là hoá đơn gì vậy?(ngoài hoa đơn điện, ĐT) . Thank tất cả người nhé.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Thế đầu vào của cácphòng chốngvé may bay là gì vậy cả nhà ơi?Thank cả nhà mình nhé.

Anwar

Trích: Nguyên văn bởi Nguahoang78 Thế tất cả người ơi hoá đơn đầu vào của cácphòng chốngbán vé máy bay là hoá đơn gì vậy?(ngoài hoa đơn điện, ĐT) . Thank tất cả người nhé.-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Thế đầu vào của cácphòng chốngvé may bay là gì vậy cả nhà ơi?Thank cả nhà mình nhé. Khi đầu tư cơ sở ban đầu thì có hoá đơn cho CCDC và TSCĐ.Hàng tháng thì có hoá đơn điện, nước, VPP...Nhưng đầu ra bất chịu thuế mà! Bên mình có thêm hoạt động Lữ hành nữa nên mới phân bổ. Còn chỉ là lớn lý bán vé máy bay không thôi thì không được khấu trừ thuế mà! tất cả đưa vào chi phí!

Các chủ đề có liên quan khác