Fugeltun

Em có thắc mắc thế này: Trường hợp DN tính thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp thì khi trả lại NVL vừa mua cho người bán, thuế GTGT đầu vào được khấu trừ có giảm bất ạ. Xin tất cả người giải đáp dùm e thắc mắc này. Em mới học nên chưa rõ lắm

Cadarn

Trích: Nguyên văn bởi muop Em có thắc mắc thế này: Trường hợp DN tính thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp thì khi trả lại NVL vừa mua cho người bán, thuế GTGT đầu vào được khấu trừ có giảm bất ạ. Xin tất cả người giải đáp dùm e thắc mắc này. Em mới học nên chưa rõ lắm Dĩ nhiên là có chứ bạn. Khi trả lại hàng thì 2 bên lập biên bản có nguyên nhân trả lại hàng, rõ hơn số tiền, VAT, tổng giá trị thanh toán. bạn xuất hóa đơn là giá vừa có VAT (nội dung là trả hàng). Hạch toán giảm giá vốn là giá vừa có VAT

Howe

Nếu doanh nghề áp dụng tính thuế giá trị gia (nhà) tăng theo phương pháp trực tiếp thì giá thành sản phẩm bao gồm cả thuế GTGT, khi doanh nghề nhận lại hàng bán thì thuế này cũng được tính vào:tuy nhiên trong trường hợp doanh nghề tính thuế theo phương pháp khấu trừ thì khi nhận lại hàng bán thì cũng phải tính vào:

Perry

Khi trả hàng cho người bán bạn phụ thuộc vào tổng mức thanh toán cho họ để trả lại vậy trên thực tế bạn vừa nhận được khấu trừ VAT

Các chủ đề có liên quan khác