divang_latoi

mình có 1 HD mua hàng có ghi số lượng 1956.95kg(do làm tròn 20.000.000/10.220=1956.947) đơn giá :10.220 thành tiền =20.000.029 nhưng trên HD lại ghi 20.000.000hóa đơn đó có được chấp nhận bất các bạn.Vì mình kêu bên kia hủy viết lại cho mình nhưng bên đó bất đồng ý.Sai sót này có chấp nhận được không???cảm ơn các bạn nhiều

Derren

Hóa đơn sai thì công ty bạn có quyền yêu cầu bên bán hủy và xuất lại hóa đơn mới, chuyện hủy hóa đơn được cho phép thì bất có lý do gì từ chối bất hủy được.

Aodh

Hóa đơn mà ghi sai bạn có thể làm biên bản hủy hóa đơn. Bên bạn có quyền đòi bên bán hủy hóa đơn và lập hóa đơn khác, bạn ạ. Vì lỗi là do họ lập hóa đơn sai mà

Chozai

Thực tế là người ta nhân sai ah? Nhưng sai số thế đâu quan trọng , người ta làm tròn thôi mà , đâu có gì đâu..theo tui vẫn kê khai bình thường..

Nyle

Hoá đơn sai thì bạn đề nghị bên bán huỷ và xuất lại hoá đơn khác. bên bán bất chịu thì bạn bất nhận hoá đơn, không thanh toán được ...

lx_sh_zip

thực ra nếu biết sia bạn nên báo bên kia viết lại hoá đơn luôn bởi vì có nhiều công ty khi mình vừa nhận hoá đơn bên họ k sử lí nữa đâu .nhưng đáng lẽ ra nếu bên mình yêu cầu thì họ phải làm bên bạn nên làm sẵn biên bản huỷ hoá đơn và mang sang nhờ họ giúp cho vậy .nếu k đựoc thì mình vẫn hạch tóan như thường sai là ở bên bán chứ k phải bên mình mà

Rafael

Có 29 cùng mà bắt viết lại HĐ kể cũng mất cồng theo tui đây là cái sai giảm số trước xuống tức chi phí của bạn giảm xuống thì không cần thiết phải viết lại HĐ> Trường họp sai tăng lên thì mới yêu cầu viết lại. Đó là ý kiến của tui không biết các pác thấy sao

Bradfurd

Trích: Nguyên văn bởi Qua_Den82 Có 29 cùng mà bắt viết lại HĐ kể cũng mất cồng theo tui đây là cái sai giảm số trước xuống tức chi phí của bạn giảm xuống thì không cần thiết phải viết lại HĐ> Trường họp sai tăng lên thì mới yêu cầu viết lại. Đó là ý kiến của tui không biết các pác thấy sao mình cũng cùng ý kiến với bạn. đơn giản thôi nếu điều gì đó bất có hại cho công ty mình, nên bỏ qua cho đỡ mệt bạn ah.

Eshkol

Trích: Nguyên văn bởi h77huong mình cũng cùng ý kiến với bạn. đơn giản thôi nếu điều gì đó bất có hại cho công ty mình, nên bỏ qua cho đỡ mệt bạn ah. Theo mình thì bất nên bỏ qua, vừa nói trong kế toán dù lệch 1 cùng cũng bất được mà. Dù sao thì mình nghỉ nên nhờ bên bán lập biên bản hủy đi, để sau này có vấn đề gì thì bất ân hận. Cẩn tắc không ấy nấy mừ.

Everhart

Trích: Nguyên văn bởi nhuthao309 Theo mình thì bất nên bỏ qua, vừa nói trong kế toán dù lệch 1 cùng cũng bất được mà. Dù sao thì mình nghỉ nên nhờ bên bán lập biên bản hủy đi, để sau này có vấn đề gì thì bất ân hận. Cẩn tắc không ấy nấy mừ. tui cùng ý với bạn, kế toán không cho phép sai dù chỉ 1 đồng. Bạn yêu cầu bên bán xuất lại hoá đơn khác. Họ phải làm biên bản huỷ hoá đơn vừa viết sai và viết lại hoá đơn cho đúng. Nếu họ bất viết bên bạn có quyền bất thanh toán.

Prewitt

Bên mình cũng đã từng lập hóa đơn cho khách hàng bị chênh lệch mấy chục đồng, khách hàng chấp nhận và hai bên làm ngơ cho qua luôn, nhưng khi làm sổ sách thì mình lại thấy bất khớp và phải tìm ra chỗ sai, để sẵn để... thuế hỏi biết chỗ giải trình đó bạn!

Jamon

theo kinh nghiệm của tôi, bạn co thể yêu cầu bên bán điều chỉnh hoá đơn, nhưng nếu bên bán bất chỉnh sửa hoá đơn bạn vẫn có thể kê khai thuế và hạch toán theo số trên hoá đơn, như vậy sẽ bất có chênh lệch.

Các chủ đề có liên quan khác