sep_truong

vừa qua khi làm BCT e mới phát hiện ra có 1 hoá đơn bị sai là do cộng sai cột thành trước làm cho cả VAT cũng sai lun ,vậy phải điều chỉnh thế nào cả nhà,mà hoá đơn đó e thu trước rùi,cũng không huỷ đwcj lun

Bornbazine

Trích: Nguyên văn bởi thuykieu86 vừa qua khi làm BCT e mới phát hiện ra có 1 hoá đơn bị sai là do cộng sai cột thành trước làm cho cả VAT cũng sai lun ,vậy phải điều chỉnh thế nào cả nhà,mà hoá đơn đó e thu trước rùi,cũng không huỷ đwcj lun Theo mình nghĩ phải gởi biên hủy hóa đơn và viết lại cái hóa đơn mới cho người ta bạn ah, để sao này rắc rối lắm, lấy trước rồi nhưng làm biên bản hủy, xuất lại cái mới đâu có sao đâu bạn, nếu lỡ sau này chi cục thuế kiểm tra, bên mình mệt mà bên họ cũng mệt đó

php_vn

Bạn hãy làm biên bản huỷ và xuất lại HĐ khác bất sao đâu, phát hiện ra sai thì hãy sửa sai đừng để càng lâu càng khó cho mình và khó cho cả đơn vị bạn.

Giles

Cả nhà ơi cho em hỏi, hôm trc e co viết sai HD thuế 5% thành 10%.nhưng e vừa gửi xuống Hp cho họ rồi, em vừa làm biên bản hủy và viết lại cái khác, nhưng ở phần thuế suất e lại ghi là 10%x50% nhưng khi gửi xuống họ nhất định bất nhận. Phòng tài vụ bắt e viết lại HĐ khác bất thì họ bất nhận. Như vậy thì bên nào đúng ạ, e Thank cả nhà nhìu nhìu.

Enno

Trích: Nguyên văn bởi meo303 Cả nhà ơi cho em hỏi, hôm trc e co viết sai HD thuế 5% thành 10%.nhưng e vừa gửi xuống Hp cho họ rồi, em vừa làm biên bản hủy và viết lại cái khác, nhưng ở phần thuế suất e lại ghi là 10%x50% nhưng khi gửi xuống họ nhất định bất nhận. Phòng tài vụ bắt e viết lại HĐ khác bất thì họ bất nhận. Như vậy thì bên nào đúng ạ, e Thank cả nhà nhìu nhìu. mặt hàng bán xuất bán là gì vậy? Bạn hỏi lại họ tại sao bất nhận (nếu HĐ trước bạn thực sự sai và viết lại hóa đơn khác đúng)?
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi thuykieu86 vừa qua khi làm BCT e mới phát hiện ra có 1 hoá đơn bị sai là do cộng sai cột thành trước làm cho cả VAT cũng sai lun ,vậy phải điều chỉnh thế nào cả nhà,mà hoá đơn đó e thu trước rùi,cũng không huỷ đwcj lun Hóa đơn sai thành tiền, sai VAT: Nếu chưa xé thì bỏ tờ đó và xuất tờ khác đi em, nếu xé rồi thì làm biên bản hủy xuất lại hóa đơn khác như Linh nói nhé bạn, bất làm BB điều chỉnh cho sai sót này được đâu?Tại sao bất hủy được vậy bạn?

All

Trích: Nguyên văn bởi meo303 Cả nhà ơi cho em hỏi, hôm trc e co viết sai HD thuế 5% thành 10%.nhưng e vừa gửi xuống Hp cho họ rồi, em vừa làm biên bản hủy và viết lại cái khác, nhưng ở phần thuế suất e lại ghi là 10%x50% nhưng khi gửi xuống họ nhất định bất nhận. Phòng tài vụ bắt e viết lại HĐ khác bất thì họ bất nhận. Như vậy thì bên nào đúng ạ, e Thank cả nhà nhìu nhìu. Mặt hàng em viết thuộc mặt hàng được giảm thuế 50% trong năm 2009 hay là mặt hàng chịu thuế 5 % từ trước tới giờ. Nếu là hàng được giảm 50% thuế thì bạn ghi vậy là đúng rồi. nếu mặt hàng 5% thì họ vừa yêu cầu thì viết lại cho họ

Penn

- Nếu mặt hàng của bạn bán ra chịu 10% thuế GTGT nhưng được giảm theo thông tư thuế thì bạn viết như thế là đúng bạn đưa thông tư và danh sách hàng giảm thuế cho bên KH.- Nếu mặt hàng bán ra chịu thuế gtgt 5% thì bạn viết như thế là sai rồi viết lại cho họ nhé

Culbart

Không hủy được thì thôi quên nó luôn đi.Tạm thời (gian) coi nó là đúng đi.hay cứ để hóa đơn đó và điều chỉnh số đúng trên BCTC hiện hành.

All

Trích: Nguyên văn bởi Red Square Không hủy được thì thôi quên nó luôn đi.
Tạm thời (gian) coi nó là đúng đi.
hay cứ để hóa đơn đó và điều chỉnh số đúng trên BCTC hiện hành. - Số nào là số đúng?
- Điều chỉnh BCTC vậy có phải điều chỉnh tờ khai GTGT không?

Giả sử trước hàng đáng lẽ là 100.000 mà cộng nhầm thành 110.000 và khách hàng cũng vừa đồng ý và vừa trả đủ tiền.
Vậy doanh thu số đúng là bao nhiêu?

Win

Trích: Nguyên văn bởi Red Square Không hủy được thì thôi quên nó luôn đi.
Tạm thời (gian) coi nó là đúng đi.
hay cứ để hóa đơn đó và điều chỉnh số đúng trên BCTC hiện hành. Làm vậy cũng được hả ?

Fenton

Trích: Nguyên văn bởi muontennguoi - Số nào là số đúng?- Điều chỉnh BCTC vậy có phải điều chỉnh tờ khai GTGT không? Giả sử trước hàng đáng lẽ là 100.000 mà cộng nhầm thành 110.000 và khách hàng cũng vừa đồng ý và vừa trả đủ tiền.Vậy doanh thu số đúng là bao nhiêu? Điều chỉnh BCTC bất cần điều chỉnh tờ khaiDoanh thu đúng là 110.000 Trích: Nguyên văn bởi copcondt Làm vậy cũng được hả ? Không làm thử sao biết bất được

Fridolf

Nếu chưa xé thì bỏ tờ đó và xuất tờ khác đi em, nếu xé rồi thì làm biên bản hủy xuất lại hóa đơn khác.

Các chủ đề có liên quan khác