Mọi người giúp mình nhé.Mình phải đi nộp thuế môn bài thay cho chủ nhà, giới thiệu luôn là mình ở HN, nộp thuế ở Đống Đa.Mọi năm thì chị kế toán cũ chỗ mình bảo trước thuế môn bài nộp cho chủ nhà thì nộp trực tiếp tại chi cục thuế nhưng hqua mình ra chi cục hỏi thì họ bảo năm nay họ chỉ thu tờ khai còn mình phải đến kho bạc để nộp.Họ cũng cho mình cả chương, khoản, mục của thuế môn bài loại này rùi nhưng không hiểu sơ suất thế nào mà mình lại làm rơi mất tờ giấy ghi thông tin đó.Giờ mình chuẩn bị ra kho bạc nộp, không bit có bạn nào cũng ở Đống Đa và cũng phải đi nộp thuế môn bài thay cho chủ nhà thì giúp mình xem chương, khoản, mục ntn nhé.

Mình cần gấp lắm, ai bit thì giúp luôn nhé.Thank các bạn

Edmond

Trích:

Nguyên văn bởi habt1905

Mọi người giúp mình nhé.Mình phải đi nộp thuế môn bài thay cho chủ nhà, giới thiệu luôn là mình ở HN, nộp thuế ở Đống Đa.Mọi năm thì chị kế toán cũ chỗ mình bảo trước thuế môn bài nộp cho chủ nhà thì nộp trực tiếp tại chi cục thuế nhưng hqua mình ra chi cục hỏi thì họ bảo năm nay họ chỉ thu tờ khai còn mình phải đến kho bạc để nộp.Họ cũng cho mình cả chương, khoản, mục của thuế môn bài loại này rùi nhưng không hiểu sơ suất thế nào mà mình lại làm rơi mất tờ giấy ghi thông tin đó.Giờ mình chuẩn bị ra kho bạc nộp, không bit có bạn nào cũng ở Đống Đa và cũng phải đi nộp thuế môn bài thay cho chủ nhà thì giúp mình xem chương, khoản, mục ntn nhé.

Bạn phải ghi loại hình KD của bạn thì tất cả người mới giúp được nha!!!!!!!!

coheocon_lovely

Trích:

Nguyên văn bởi Loc Nguyen

Thì bạn lại ra Chi cục thuế hỏi lại là được mà

Thì mình đưa lên dd bít đâu có bạn nào cũng ở Đống (nhiều) đa và cũng đi nộp thuế thay cho chủ nhà thì sẽ bít mà chỉ cho mình, đỡ phải lóc cóc lên cục thuế vì mình vừa ở đó về, có khi lại vác mặt lên họ lại mắng cho mất.Huhu

Nhưng mà tình hình này có khi mình lại phải ra đó mất.Dù sao cũng Thank ý kiến của các bạn nhiều nhé

vannho2610

Trích:

Nguyên văn bởi Loc Nguyen

Thì bạn lại ra Chi cục thuế hỏi lại là được mà

Thì mình đưa lên dd bít đâu có bạn nào cũng ở Đống (nhiều) đa và cũng đi nộp thuế thay cho chủ nhà thì sẽ bít mà chỉ cho mình, đỡ phải lóc cóc lên cục thuế vì mình vừa ở đó về, có khi lại vác mặt lên họ lại mắng cho mất.Huhu

Nhưng mà tình hình này có khi mình lại phải ra đó mất.Dù sao cũng Thank ý kiến của các bạn nhiều nhé

Trích:

Nguyên văn bởi habt1905

chương 151, khoản 095, tiểu mục1801. Bây giờ không phải ghi mục bạn ah

Gaetan

Có nghĩa là giờ coi như mình không fải là người của cty mà là người có nhà cho thuê, và mình fải nôp thuế môn bài, là vậy, anhgia16 hiểu ko

Giá thuê là 1.300.000/tháng, bậc môn bài là 3.Mình nhớ được bấy nhiêu

Mọi người xem có ai giúp mình với

Có nghĩa là giờ coi như mình không fải là người của cty mà là người có nhà cho thuê, và mình fải nôp thuế môn bài, là vậy, anhgia16 hiểu ko

Giá thuê là 1.300.000/tháng, bậc môn bài là 3.Mình nhớ được bấy nhiêu

Mọi người xem có ai giúp mình với

Aoidh

Theo mình bạn ra chị cục thuế hỏi lại cho chắc. Nộp nhầm thì khổ

Trích:

Nguyên văn bởi habt1905

Theo như bạn nói thì thuế môn bài cho thuê nhà này thuộc diện kinh doanh cá thể. Mình ở TP.HCM, quận Tân Phú thì mình nộp Tờ khai ở Chi Cục Thuế, còn nộp trước thì ra Đội thuế Phường ở UBND phường nộp, chương khoản mục người ta làm cho mình hết, chứ không phải ra kho bạc nộp. Không biết ở Hà Nội có quản lý như vậy không nữa, bạn lên Đội tuyên truyền hỗ trợ ở chi cục thuế của bạn hỏi cho chắc nha.

Các chủ đề có liên quan khác