windcloud232

cho em hỏi công ty em vừa đăng ký thuế TNCN từ tháng 9 nhưng quý 3 em kô khai vi kô có ai vượt trên mức phải đóng thuế cả. Vậy hết năm rồi em có phải làm tờ khai thuế thu nhập của cả năm kô, và quý 4 này em có phải khai kô? nếu phài làm thì em kê khai vào mẫu nào Cty em là cty cổ phần.Mong anh chị giup đỡ.

Frang

Trích:

Nguyên văn bởi hoa anh dao

cho em hỏi công ty em vừa đăng ký thuế TNCN từ tháng 9 nhưng quý 3 em kô khai vi kô có ai vượt trên mức phải đóng thuế cả. Vậy hết năm rồi em có phải làm tờ khai thuế thu nhập của cả năm kô, và quý 4 này em có phải khai kô? nếu phài làm thì em kê khai vào mẫu nào Cty em là cty cổ phần.Mong anh chị giup đỡ.

Công ty không có nhân viên nào có thu nhập phải đóng thuế TNCN thì không phải làm kê khai tháng, quý.

Quyết toán thuế TNCN năm bạn phải làm cho dù không có nhân viên nào có thu nhập phải đóng thuế TNCN. Bạn làm theo Mẫu số: 05/KK-TNCN (Ban hành kèm theo Thông tư số 84/2008/TT-BTC ngày 30/9/2008 của Bộ Tài chính)

Thân !

hb_5658

nhưng em lại nghe tất cả người nói là phải kê khai theo mâu 05A/KK -tncn mà em tìm mãi trên mạng kô thấy để download về. vậy thì là kê khai vào mẫu 05A hay 05 hả chị? mỗi người nói một kiểu em phân vân wá.

chào cả nhà. ai biết giúp mình với

công ty mình không có ai đến mức lương phải nộp thuế TNCN lên hàng quý mình chỉ nộp tờ khai thuế TNCN thôi.vậy cuối năm mình có phải làm tờ khai quyết toán thuế TNCN không? nếu làm thì phải làm thế nào?

Thank nhé!

dauyeu1248

Trích:

Nguyên văn bởi tanyen1

chào cả nhà. ai biết giúp mình với

công ty mình không có ai đến mức lương phải nộp thuế TNCN lên hàng quý mình chỉ nộp tờ khai thuế TNCN thôi.vậy cuối năm mình có phải làm tờ khai quyết toán thuế TNCN không? nếu làm thì phải làm thế nào?

Thank nhé!

Nếu không có ai đến mức phải nộp thuế thì hàng quý bạn đâu cần nộp tờ khai thuế làm gì và cuối năm cũng không cần quyết toán thuế.

Hiện tại cục thuế chưa có thông báo và chưa có mẫu quyết tóan thuế mới nên cty chúng ta phải chờ khi có mẫu quyết tóan mới rồi mới làm.

nguyenlc07

CV Số: 90/TCT -TNCN (ngày 08 tháng 01 năm 2010)

1. Về quyết toán thuế TNCN năm 2009:

Thực hiện chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ về chuyện rà soát, cải tiến các thủ tục hành chính về thuế, Tổng cục Thuế đang nghiên cứu để sửa đổi các thủ tục hành chính về thuế TNCN theo hướng đơn giản, dễ thực hiện để trình Bộ Tài chính ban hành. Dự kiến các thủ tục hành chính về thuế TNCN mới sẽ được ban hành trong nửa đầu tháng 01/2010 để áp dụng ngay cho kỳ kê khai quyết toán thuế TNCN năm 2009 và kê khai thuế TNCN phát sinh từ tháng 01/2010 trở đi.

Vì vậy, đề nghị các Cục thuế thông báo cho các tổ chức, cá nhân chi trả thu nhập biết chủ trương này để tạm dừng chuyện nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN năm 2009 trong tháng 01/2010 và thực hiện kê khai quyết toán theo mẫu kê khai mới để nộp cho cơ quan thuế từ ngày 01/02/2009.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Bước đầu tìm hiểu một số nguyên nhân trong việc bán thuốc kê đơn mà không có đơn tại Cơ sở bán lẻ th Y dược 0
S Còn có những nguyên nhân nào khác hay các dạng phóng tinh sớm khác không? Thưa bác sĩ? Sức khỏe sinh sản 0
P Thưa bác sĩ, liệu có thể cho rằng mục đích chính của hôn nhân là để duy trì nòi giống không? Sức khỏe sinh sản 0
S [TamQuocKy.com] Không Nạp thẻ vẫn có KNB - Game đoạt giang sơn , chiếm mỹ nhân , pk t Game online 0
E Công ty tôi mua một TSCĐ giá 125.000.000đ, nhưng mua của các nhân không có hoá đơn nhưng có giấy tờ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Công ty tôi mới thành lập, mua xe cua cá nhân không có hoá đơn và hợp đồng mua bán được lập tại phòn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Có ai biết làm nhân viên giao dịch chứng khoán là làm những công việc gì không vậy? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 2
N Mua bảo hiểm nhân thọ tốt nhất là ở đâu ? có nên mua hay không? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
A Phòng nhân sự có nên hay không tham gia vào hoạch định chiến luợc kinh doanh của cty ? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
N Các bạn chỉ giúp tớ agency nào không những chuyên về Marketing Online mà còn có đội ngũ nhân viên ch Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 8

Các chủ đề có liên quan khác