Hamlyn

cho em hỏi:bên em ,giám đốc đi công tác để tiềmo sát thi trường thì có làm giấy đi đường không vì không bít cơ quan nào sẽ kí giấy đi đương cả(tiềmo sát thị trường mà) và khi giám đốc về thì có đưa em hóa đơn mua vé máy bay nhưng không có vé máy bay vậy chứng từ này có hợp lý để hạch toán không?

Milap

có hoá đơn mua vé máy bay là được rồi bạn à, bạn cứ hạch toán và đưa vào chi phí đi công tác bình thường, không sao đâu

vn.alex

Trích:

Nguyên văn bởi bequaynht

cho em hỏi:bên em ,giám đốc đi công tác để tiềmo sát thi trường thì có làm giấy đi đường không vì không bít cơ quan nào sẽ kí giấy đi đương cả(tiềmo sát thị trường mà) và khi giám đốc về thì có đưa em hóa đơn mua vé máy bay nhưng không có vé máy bay vậy chứng từ này có hợp lý để hạch toán không?

Ngày 25/8/2006 Tổng Cục Thuế vừa có công văn số 2940/TCT-PCCS

"đối với vé tàu hỏa (xe lửa) và vé máy bay: chứng từ là Hóa đơn vé tàu hỏa, máy bay do Công ty vận chuyển đường sắt, Hãng Hàng không, các lớn lý phát hành và/hay cuống vé tàu hỏa, máy bay"

Vậy bạn có hoá đơn mà không có cuống vé máy bay thì cũng được rồi.

"Còn đối với các khoản chi phí mua vé tham quan, xem biểu diễn các chương trình nghệ thuật truyền thống, chứng từ là cuống vé tham quan, xem biểu diễn các chương trình nghệ thuật truyền thống"

các bạn tham tiềmo nha.

Các chủ đề có liên quan khác