tat.nhoc

Cả nhà ơi làm ơn cho em hỏi: ĐÂY LÀ LẦN ĐẦU TIÊN LÀM TỜ KHAI THUẾ MÔN BÀI NÊN EM CŨNG KHÔNG BIẾT LẮM MONG CÁC ANH CHỊ, CHỈ GIÚP EM NHÁ.

Tổng số lao động ghi vào tờ khai mình nghi số lao động thực tế của doanh nghiệp( trong năm 2007) hay số dự kiến trong năm (2008)

Tổng số lao động năm ngoái em dự kiến 6 người , năm nay em dự kiến ít hơn là 4 người , và thu nhập bình quân năm ngoái dự kiến 1.500000 năm nay em dự kiến 1.000000 làm vậy có sao k nhỉ, các bạn chỉ giúp nhá.

Cảm ơn

Egan

theo TT 96/2002-BTC "Trường hợp cơ sở kinh doanh có nhiều cửa hàng, cửa hiệu trực thuộc nằm ở các điểm khác nhau trong cùng đất phương thì cơ sở kinh doanh nộp thuế Môn bài của bản thân cơ sở, cùng thời nộp thuế Môn bài cho các cửa hàng, cửa hiệu trực thuộc, đóng trên cùng đất phương.Các chi nhánh, cửa hàng, cửa hiệu đóng ở đất phương khác thì nộp thuế Môn bài tại cơ quan thuế nơi có chi nhánh, cửa hàng, cửa hiệu kinh doanh"

Cty mình mở xưởng cơ khí khác quận với Cty; vậy mình phải kê khai thuế MB như thế nào? Khai trên một tờ khai và nộp thuế tại điạ bàn Cty có được không?

(Cty bậc 3: 1.500.000đ + 1.000.000đ cho xưởng cơ khí Phải vậy ko?)

Mercer

Cả nhà ơi cho mình hỏi 1 chút là: Công ty mình mới mở thêm 1 VPDD của cty từ tháng 11/2009, mình vừa đóng thuế môn bài củânmsws 2009 rồi, vậy khi mở thêm VPGD như vậy mình có phải đóng thuế môn bài thêm không? Nếu đóng thì đóng cho ai và đóng bao nhiêu? Mình chưa đóng từ khi mở đến nay có sao ko? Vốn điều lệ của Cty mình là 1tỷ. Thank tất cả người nhé.

tidus_3012

Trích:

Nguyên văn bởi ngoc ha_1985

Cả nhà ơi cho mình hỏi 1 chút là: Công ty mình mới mở thêm 1 VPDD của cty từ tháng 11/2009, mình vừa đóng thuế môn bài củânmsws 2009 rồi, vậy khi mở thêm VPGD như vậy mình có phải đóng thuế môn bài thêm không? Nếu đóng thì đóng cho ai và đóng bao nhiêu? Mình chưa đóng từ khi mở đến nay có sao ko? Vốn điều lệ của Cty mình là 1tỷ. Thank tất cả người nhé.

Mức đóng của bạn là 1.000.000 và đóng tại đất bàn vănphòng chốngcủa bạn. năm 2009 thì bạn chỉ đóng 50% số trước (tức là 500.000). Năm 2010 thì làm tờ khai thuế và đóng thuế bình thường.

Theo quy định tai thông tư 96

Trường hợp cơ sở kinh doanh có VPDD, cửa hiệu trực thuộc nằm ở các điểm khác nhau trong cùng đất phương thì cơ sở kinh doanh nộp thuế Môn bài của bản thân cơ sở, cùng thời nộp thuế Môn bài cho các cửa hàng, cửa hiệu trực thuộc, đóng trên cùng đất phương. Các chi nhánh, cửa hàng, cửa hiệu, VPDD đóng ở đất phương khác thì nộp thuế Môn bài tại cơ quan thuế nơi có chi nhánh, cửa hàng, cửa hiệu kinh doanh.

Các cơ sở kinh doanh nếu có các cửa hàng, quầy hàng, cửa hiệu, điểm kinh doanh dịch vụ... ở các đất điểm khác bất cùng đất điểm của cơ sở thì mỗi cửa hàng, quầy hàng, cửa hiệu, điểm kinh doanh dịch vụ ... phải nộp thuế Môn bài theo mức 1.000.000 cùng một năm.

love_is_blue64

công ty em có vốn điều lệ 30.000.000.000. Như vậy bậc môn bài phải là bậc 1 đúng không ah? Thank

kntphuc

Trích:

Nguyên văn bởi quyendt88

công ty em có vốn điều lệ 30.000.000.000. Như vậy bậc môn bài phải là bậc 1 đúng không ah? Thank

Đúng, mức đóng của em là 3.000.000 (bậc 1)

ceotre

Tiện thể cho em hỏi với! sau bao nhiêu ngày không nộp tờ khai thì bị phat ạ? và mức phạt được quy định như thế nào? trả lời giúp em với!

thời hạn nộp tờ khai thuế môn bài:

-Đang kinh doanh: thời (gian) hạn nộp tờ khai thuế MB chậm nhất là ngày 30 tháng 1 của năm đó

-Mới ra kinh doanh:thời hạn nộp tờ khai thuế MB chậm nhất là ngày cuối cùng của tháng bắt đầu hoạt dộng SXKD

về xử lý vi phạm do nộp chậm tờ khai:

Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời (gian) hạn quy định

1. Phạt cảnh cáo hay phạt trước từ 100.000 cùng đến 1.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời (gian) hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.

2. Phạt trước từ 200.000 cùng đến 2.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời (gian) hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.

3. Phạt trước từ 300.000 cùng đến 3.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời (gian) hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.

4. Phạt trước từ 400.000 cùng đến 4.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời (gian) hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.

5. Phạt trước từ 500.000 cùng đến 5.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời (gian) hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày.

6. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều này bao gồm cả thời (gian) gian gia (nhà) hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 33 của Luật Quản lý thuế.

7. Không áp dụng các mức xử phạt quy định tại Điều này đối với trường hợp được gia (nhà) hạn nộp thuế theo quy định của pháp luật quản lý thuế.

(trích nghị định 98-07/06/07)

nam77trung

Công ty lập thêm đất điểm kinh doanh vậy có phải đóng thêm thuế môn bài không?

ohle.com94

Trích:

Nguyên văn bởi bluestarvn

phải chứ. lập ở đâu thì đống ở đó

Nghĩa là bên mình làm hai chỗ , 1 trụ sở, 1 đất điểm gần nhau cách nhau mấy trục mét vậy cũng phải đóng hả hay sao

boy_dangyeu001

nếu đó là chi nhánh, vănphòng chống thay mặt trực thuộc thì bạn làm tờ khai và nộp thuế cho cục thuế nơi quản lý đơn vị bạn luôn

lovely_weeds

các pác ơi,cac pác jup e với.e là thành viên mới, em có 1 số vấn đề mun hỏi các pác nhưng e k bít vào chõ nào để viết bài mới. các pác júp e với nhé.

Ferrel

Trích:

Nguyên văn bởi mohatinh

các pác ơi,cac pác jup e với.e là thành viên mới, em có 1 số vấn đề mun hỏi các pác nhưng e k bít vào chõ nào để viết bài mới. các pác júp e với nhé.

Bạn muốn hỏi vấn đề liên quan đến phần nào thì bạn nick vào phần đó rồi nick vào"bài mới" đấy bạn. Cũng dễ mà. Bạn thử làm nhé

beanh_1112

Trích:

Nguyên văn bởi qua tao

Công ty lập thêm đất điểm kinh doanh vậy có phải đóng thêm thuế môn bài không?

Nếu là chi nhánh hay VP thay mặt thì phải nộp thuế môn bài còn nếu chỉ là VP giao dịch thì k phải nộp chỉ cần làm tờ khai mẫu số 08 thông báo cho chi cục thuế quản lý DN mình là oki

Các chủ đề có liên quan khác