vay_xep_li2007

trong mục 15 trong tờ khai tạm tính thuế TNDN là số lỗ được chuyển trong kì là thế nào?, trong quý 3 mình lỗ 500k, trong quý 4 mình lời 1000k vậy thì số lỗ 500k của quyá 3 sẽ được chuyển vào quý 4 trogn mục 15 này phải ko?

Sydney

Không cần chuyển cũng được,ta chỉ chuyển khi kỳ truốc lỗ ,kỳ này lời thôi vì nhe thế ta có thể giảm số thuế phải nộp trong kỳ,quý này lỗ rồi đâu cần nộp thuế chuyển lỗ quý trước qua làm gi nữa.

Mình làm vậy đó bạn à.

Ittamar

quý 4 của bạn lãi nên bạn được phép chuyển số lỗ của quý 3 sang, số lỗ được chuyển tối (nhiều) đa chỉ bằng số lãi bạn vừa kê khai thôi

Aingeru

Nghĩa là quý 3 /2009 cty e lỗ 10 nghìn . Quý 4 e lãi 9 nghìn . như vậy Lỗ được chuyển trong kỳ cty e chỉ chuyển có 9 nghìn thui ạ?

thang_1441986

đúng rồi đó bạn ạ. số lỗ chỉ được chuyển tối (nhiều) đa bằng số lãi thôi.

cartoonhy18

Mình thì lại thấy chẳng phải cần chuyên khoản lỗ đó qua làm gì cả,tức bất cần nhập chỉ tiêu 15 làm gì, vì đây chỉ là bảng tạm tính thuế tndn thôi ,không cần chính xác lắm,cuối năm còn quyết toán thuế mà.

Nhưng nếu bạn làm cũng được

Ramkute_3kblog

Giả sử quý trước lỗ tạm tính là 50 nghìn. Quý này tạm tính lỗ tiếp 40 nghìn thì có cần chuyển lỗ kỳ trước sang k?

Trích:

Nguyên văn bởi chjp

Giả sử quý trước lỗ tạm tính là 50 nghìn. Quý này tạm tính lỗ tiếp 40 nghìn thì có cần chuyển lỗ kỳ trước sang k?

Cty mình cũng bị lỗ như cty chjp và mình thấy kế toán trước của Cty mình vẫn chuyển lỗ từ quý này sang quý sau. Và giờ mình cũng làm như vậy. Không biết có sao không các pác?

Các chủ đề có liên quan khác