haru_moon

Trích:

Nguyên văn bởi VôDanh01

Trường hợp của bạn hay đấy, ít gặp thì phải.

1_Theo mình thì bạn nên đề nghị thể hiện tất cả hàng hóa trên hóa đơn 1 hay 1 chục cái cũng được mờ; Các hàng hóa có cùng chủng loại đưa vào 1 chỗ.Đây là cách chắc ăn nhất

2_ Xem nào nếu lập bảng hàng hóa đính kèm thì phải ghi rõ kèm theo số HĐ bao nhiêu, số seri, ngày...+ lập đủ 3 liên + có chữ ký và dấu của cơ quan xuất hóa đơn. Như vậy có được không nhỉ? nếu Khách có kinh nghiệm cho ý kiến về trường hợp này nhỉ

bạn nói hết ra rùi. cần gì mình pải nói thêm nữa chứ. cứ vậy mà làm nhé.

Chencho

Mình cũng gặp trường hợp này rồi.và các bạn ở diễn đàn cũng chỉ dẫn cho mình là xuất ghi chung chung và phải kèm theo "đính kèm theo bảng kê hàng hoá".nếu có hợp cùng thì mình ghi theo hợp cùng số...ngày...

naka67nhh

Bên mình trường hợp ấy nhiều lắm và toàn làm theo cách mà Vodanh01 nói thôi. Vì Hợp lệ mà. Vodanh01 oi bang cach nao ll dc dây

Baothghalach

việc lập bảng kê kèm theo hoá đơn vẫn được mà.

Bên mình khi có đơn đặt hàng với số lượng lớn, mặt hàng khác nhau. thì khi xuất Hoá đơn vẫn ghi tổng tiền. (Kèm theo đơn hàng số.... ngày tháng năm)_có bảng kê rõ hơn kèm theo.

Trên bảng kê ghi rõ là bảng kê rõ hơn kèm theo của hoá đơn số.....KH hoá đơn, ngày....tháng .....năm.....

Tên đơn vị mua

MST

rồi mình ký người bán hàng và thủ trưởng đơn vị ký đóng dấu.

Vậy là ổn thôi!

LeE_TiN

Trích dẫn từ VôDanh01;168297:
Trường hợp của bạn hay đấy, ít gặp thì phải.

1_Theo mình thì bạn nên đề nghị thể hiện tất cả hàng hóa trên hóa đơn 1 hay 1 chục cái cũng được mờ; Các hàng hóa có cùng chủng loại đưa vào 1 chỗ.Đây là cách chắc ăn nhất

2_ Xem nào nếu lập bảng hàng hóa đính kèm thì phải ghi rõ kèm theo số HĐ bao nhiêu, số seri, ngày...+ lập đủ 3 liên + có chữ ký và dấu của cơ quan xuất hóa đơn. Như vậy có được không nhỉ? nếu Khách có kinh nghiệm cho ý kiến về trường hợp này nhỉ[/QU

Cách 1 và 2 của bạn đều ok hết, thuế sẽ chấp nhận, bất sao cả. Cty mình cũng đang làm thế, quyết toán rồi, bất vấn đề.

K_A

Xem nào nếu lập bảng hàng hóa đính kèm thì phải ghi rõ kèm theo số HĐ bao nhiêu, số seri, ngày...+ lập đủ 3 liên + có chữ ký và dấu của cơ quan xuất hóa đơn. Như vậy được ban ah

Raedburne

oh ghi 1 hóa đơn cũng được nhưng phải có bảng phục sáu kèm theo ma bảng đó phải có dấu của bên xuất hóa đơn. hiiiiiiiiiii

bamboo_2611

nếu lập bảng hàng hóa đính kèm thì phải ghi rõ kèm theo số HĐ bao nhiêu, số seri, ngày...+ lập đủ 3 liên + có chữ ký và dấu của cơ quan xuất hóa đơn. là ok bạn à

biet het roi, hoi gi nua!

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

bo sung them

C1\\ Ban ghi lan luot so luong hang ban ra nhung bất ghi hàng " tổng trước thanh toán và thuế suất"; va ghi như vậy cho đến hoá đơn cuối cùng"

Lưu ý: Hoa đơn cuối cùng bạn ghi thêm Tổng trước thanh toán cho các HD số...( hd vừa ghi trước đó).Chuc thanh công!

Corydon

Chào bạn, công ty mình cũng bị trường hợp tương tự như bạn nhận hóa đơn khách hàng xuất kèm theo phụ sáu đóng dấu ở công ty xuất bán, thì khi kiểm tra quyết toán thuế cán bội thuế vẫn chấp nhận cho đưa vào chi phí nhưng lại bị lập biên bản vì vi phạm chế độ sử dụng hóa đơn. Theo cán bộ thuế sẽ xử phạt cả 02 bên người bán và người mua. Tóm lại nếu lô hàng có giá trị lớn thì nên viết chi tiết, cực khổ mà sau này kg bị phạt đỡ nhức đầu

boyviet

Nếu hàng hóa quá nhiều thì có thể ghi chung chung rồi thêm 1 dòng "kèm theo bảng kê chi tiết" là được. Và trên bảng kê rõ hơn phải có đóng dấu của cty bán hàng.

Lanny

Thế là ổn rồi vì kèm theo bản phụ sáu hay Bảng kê khai xuất kho thì vừa thể hiện hết mặt hàng bạn mua rồi. Yên tâm đi...

1176411_294

Trích:

Nguyên văn bởi huong_pham

Cả nhà ơi giúp mình với, công ty mình có một đối tác công ty mình mua hàng hóa ở công ty đó, nhưng do số lượng mặt hàng nhiều nên mình cầu bên đó viết hóa đơn. mà họ chỉ vết cho mình hóa đơn có tổng số tiền, tổng số thuế còn tên hàng hóa họ kèm theo phụ sáu đóng dấu ở công ty họ vậy hóa đơn đó có hợp lệ không? và viết như vậy có được bên thuế chấp nhận không?

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

Hu hu cả nhà đang còn nghỉ trưa ạ khi nào vào thì giúp em được bất em đang cần lắm.

Theo mình biết thì hợp lệ bên cơ quan thuế chấp nhận bạn ạ, nhưng trong hóa đơn phải ghi chú có PL đơn giá kèm theo của đơn vị đối tác bạn

ILOVE_YOU

Theo mình thì k sao. Bên mình cũng thường xuất hđơn tổng nvậy. Chẳng hạn những thứ lặt vặt, lung tung nhiều wá nếu viết hết lên hđơn thì dài dòng và mính sẽ gom lại thành "vật tư phụ" rùi xuất hđơn cho khách hàng. Có phụ sáu kèm theo là ok.

Trích:

Cả nhà ơi giúp mình với, công ty mình có một đối tác công ty mình mua hàng hóa ở công ty đó, nhưng do số lượng mặt hàng nhiều nên mình cầu bên đó viết hóa đơn. mà họ chỉ vết cho mình hóa đơn có tổng số tiền, tổng số thuế còn tên hàng hóa họ kèm theo phụ sáu đóng dấu ở công ty họ vậy hóa đơn đó có hợp lệ không? và viết như vậy có được bên thuế chấp nhận không?

Hu hu cả nhà đang còn nghỉ trưa ạ khi nào vào thì giúp em được bất em đang cần lắm.

Nếu số lượng cùng chủng loại, bạn ghi tren hàng hóa là , cái gì đó cùng laọi ( kừm theo bảng kê hay phụ sáu ) là OK , bất có gì cả.

Thân chào

nhitieuthu_114

Nếu tất cả các loại hàng hóa bạn mua đều chung 1 mức thuế suất thì xuất chung vào 01 hóa đơn đều được miễn là có phụ sáu (bảng kê các mặt hàng) kèm theo (ghi đầy đủ tên mặt hàng, trị giá, thuế suất) có chữ ký của người có thẩm quyền bên bán và dấu công ty bán. Đồng thời (gian) trên hóa đơn phải ghi là theo bảng kê đính kèm). Thế là ổn thôi.

trungcpm

Cam ơn vodanh01 nhé mình thấy đề nghị của bạn cũng chặt chẽ đó mình thử đề xuất bên công tykia xem thế nào hiii

mình xin bổ sung:

-phải lập riêng các bảng phụ sáu theo từng loại thuế suất

-Trên phụ sáu phải thể hiện rõ tên từng loại hàng hóa, số lượng, đơn vị tính,đơn giá, thuế, thành tiền

-Nếu phụ sáu có nhiều trang thì phải đóng dấu giáp lai giữa các trang nhé

barbie21_9

Trích:

Bên bán viết HD (có kèm theo phụ sáu - bảng kê hàng hóa) như vậy là ổn rồi, bất có gì phải e sợ cả. Miễn là trên HD họ ghi có kèm theo phụ sáu chi tiết.... là được.

Các chủ đề có liên quan khác