Basilio

Các anh chị hay bạn nào biết thủ tục đăng ký giảm trừ gia (nhà) cảnh cho người chịu thuế TNCN chỉ mình với, cty Mình có sếp phải nộp thuế nhưng nếu ông được giảm trừ gia (nhà) cảnh thì bất phải nộp, Từ T7 đến giờ mình chưa làm thủ tục cho ông nhưng mình cũng không trích nộp thuế của ông. Mình định bổ sung chứng từ sau. Như vậy có được ko? Làm ơn chỉ giùm mình

first_love_0210

Trích:
Nguyên văn bởi meoconkt Các anh chị hay bạn nào biết thủ tục đăng ký giảm trừ gia (nhà) cảnh cho người chịu thuế TNCN chỉ mình với, cty Mình có sếp phải nộp thuế nhưng nếu ông được giảm trừ gia (nhà) cảnh thì bất phải nộp, Từ T7 đến giờ mình chưa làm thủ tục cho ông nhưng mình cũng không trích nộp thuế của ông. Mình định bổ sung chứng từ sau. Như vậy có được ko? Làm ơn chỉ giùm mình
Lập hai bản theo mẫu 16/ĐK-TNCN nộp cho cơ quan thuế, đăng ký khi nào thì bắt đầu giảm trừ khi đó. Hồ sơ chứng minh người phụ thuộc hạn chót phải nộp là 31/12/2009.

only_lovetruc

bạn lập 2 bản theo mẫu 16/ĐK-TNCN và kèm theo bản sao giấy khai sinh để chứng minh người phụ thuộc nữa nhé.Bạn làm xong thì lập 1 danh sách trong đó có tên công ty và họ tên của người đăng ký,nếu có 1 người thì mình không biết thế nào nhưng mà cơ quan mình có 4 người và cơ quan thuế yêu cầu lập thành danh sách để quản lý cho dễ, bạn nên làm luôn khi đi nộp họ yêu cầu thì mình chỉ cần gửi cho họ luôn để khỏi phải đi lại nhiều lần mất công lắm bạn ah.Chúc bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập phòng cho khách lẻ nội địa chưa đăng ký trước tại khách sạn Luận văn Kinh tế 0
P Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách đoàn quốc tế đã đăng ký phòng trước tại khách sạn Hải Âu Luận văn Kinh tế 2
C Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách đoàn quốc tế đã đăng ký phòng trước tại khách sạn Hoàng Ngọc Luận văn Kinh tế 2
T Hoàn thiện quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập phòng đối với khách nội địa đã được đăng ký trước Luận văn Kinh tế 0
M Quy trình đón tiếp và làm thủ tục đăng ký cho khách lẻ nội địa tại khách sạn Hải Sơn Luận văn Kinh tế 2
M Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập khách cho khách đoàn nội địa đã đăng ký buồng trước tại khách Luận văn Kinh tế 0
S Cải cách thủ tục hành chính trong lĩnh vực đăng ký kinh doanh trên địa bàn thành phố Hà Nội : Luận v Luận văn Luật 0
V Thủ tục đăng ký và thẩm tra dự án đầu tư theo pháp luật đầu tư ở Việt Nam : Luận văn ThS. Luật: 60 3 Luận văn Luật 0
G Em mới làm kế toán, doanh nghiệp mới thành lập. Em muốn hỏi thủ tục đăng ký khấu hao tài sản cố định Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Thủ tục cấp đổi lại đăng ký xe, bằng lái xe Thị trường, Mua bán 0

Các chủ đề có liên quan khác