my_chicken

cho m hỏi với : đơn vị an ninh nhập khẩu xe chuyên dùng ,sau 4 thang thì bán vậy khi bán có phải nộp thuế xnk k nhỉ???

heocon_doremon

Tất nhiên là phải đóng rùi, nếu không thì bạn cứ lấy danh nghĩa đó nhập về để bán thì ......

Trích:
Nguyên văn bởi KT09 cho m hỏi với : đơn vị an ninh nhập khẩu xe chuyên dùng ,sau 4 thang thì bán vậy khi bán có phải nộp thuế xnk k nhỉ???
ÔI tất nhiên là phải nộp rùi, trường hợp này rất bt mà, phải nộp chứ.Đây là nhập về rùi bán cơ mà. ví dụ như trường hợp dưới đây thì mới không phải nộp nè:Hàng hóa được Bộ Thương mại cho phép (hay cơ quan được ủy quyền) cấp tạm nhập khẩu, để tái xuất khẩu theo hình thức kinh doanh tạm nhập - tái xuất bất phải nộp thuế xuất khẩu khi tái xuất khẩu và được trả thuế nhập khẩu tương ứng với số hàng thực tái xuất khẩu.

tyt_leng

Trích:
Nguyên văn bởi KT09 cho m hỏi với : đơn vị an ninh nhập khẩu xe chuyên dùng ,sau 4 thang thì bán vậy khi bán có phải nộp thuế xnk k nhỉ???
Bạn kiểm tra xem lúc làm thủ tục nhập khẩu có được miễn thuế Nk hay bất nhé, nếu được miễn thì sẽ bất phải đóng.Theo mình được biết thì hàng phục vụ cho an ninh quốcphòng chốngthì sẽ đuợc miễn thuế đó, bạn thử xem bên mình có thuộc dạng đó bất nhé.

papyuyen

Trích:
Nguyên văn bởi buitrangnam Bạn kiểm tra xem lúc làm thủ tục nhập khẩu có được miễn thuế Nk hay bất nhé, nếu được miễn thì sẽ bất phải đóng.Theo mình được biết thì hàng phục vụ cho an ninh quốcphòng chốngthì sẽ đuợc miễn thuế đó, bạn thử xem bên mình có thuộc dạng đó bất nhé.
Nhưng đây là sau 4 tháng bán đi vậy nên sẽ bị truy thu thuế NK!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D giải pháp chống thất thu thuế xuất nhập khẩu tại cục hải quan tỉnh Lạng Sơn Luận văn Luật 0
D Giải pháp hoàn thiện việc thực hiện chính sách thu thuế xuất nhập khẩu tại Chi cục Hải Quan Luận văn Kinh tế 0
D Bằng những quy định của Luật thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu năm 2016, hãy chứng minh thuế nhập khẩu Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện chính sách thuế nhập khẩu ở Việt Nam trong điều kiên hội nhập kinh tế quốc tế Luận văn Kinh tế 2
F Thực trạng hệ thống chính sách thuế xuất nhập khẩu ở nước ta Luận văn Kinh tế 2
N Chính sách thuế xuất nhập khẩu ở Việt Nam trong điều kiện hội nhập Luận văn Kinh tế 2
S Hoàn thiện chính sách thuế xuất nhập khẩu trong điều kiện hội nhập với khu vực và thế giới Luận văn Kinh tế 0
L Nội dung của thuế xuất nhập khẩu - Trình bày một doanh nghiệp mà sinh viên biết phải đóng thuế xuất Luận văn Kinh tế 0
A Hoàn thiện chính sách thuế nhập khẩu góp phần phát triển kinh tế Lào để làm thạc sỹ của mình trong k Luận văn Kinh tế 0
D Ảnh hưởng của chính sách thuế nhập khẩu lên thị trường ôtô Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác