saigonpho55

Hi. mình thì cứ nghĩ là những ai phải chịu thuế TNCN thì mới phải đăng ký ngựa số thuế. Công ty mình không biết vừa đang kí chưa, không thấy nói năng gì với nhân viên cả

cyruskute

phải đăng ký đấy bạn nhé không thì không được tính vào chi phí hợp lý đâu

Rafael

nên đăng ký bạn , vì trước sau gì thì bạn cũng vẫn phải đăng ký mà

Shet

cả nhà ơi cho mình hỏi chút!Thế mỗi khi nhận sự, hay mức lương thay đổi, mình lại phải khai báo lại nhân sự với CCT à?nếu thế thì rắc rồi quá, khối lượng công chuyện ktoán giờ bị tăng rất nhiều!

Trích:
Nguyên văn bởi BORING cả nhà ơi cho mình hỏi chút!Thế mỗi khi nhận sự, hay mức lương thay đổi, mình lại phải khai báo lại nhân sự với CCT à?nếu thế thì rắc rồi quá, khối lượng công chuyện ktoán giờ bị tăng rất nhiều!
Khai báo nhân sự là báo vớiphòng chốnglao động nha bạn , không phải báo cho CCT đâu.

Swain

Thank bạn ngoisao.. nha. cho mình hỏi thêm cty mình thực trả lương chỉ có 7 người nhưng khi làm bảng lương quyết toán thế thì 10 người vậy thì khi đăng ký MST cá nhân phải làm sao?mong được giúp đỡ

chauminhlinh

nhưng làm nhiều công ty hình như bị cộng lại các mức lương rùi tính thuế TNCN đó. Mình cũng mong được đóng thuế TNCN lém (k bít có được đóng k nữa).

Cả nhà cho mình hỏi xíu! Cả công ty mình bất có ai phát sinh thuế phải nộp hết,lương2 dưới 4tr bất àh.Mình đã đăng ký MST cho mọi người. Nhưng mình bất làm tờ khai thuế TNCN hàng tháng, và cũng bất làm quý nữa!Vậy có bị làm sao không? mình có sai sót gì không?Liệu mình có phải làm tờ khai thuế TNCN quí 1, 2 để bổ sung không?Xin được giúp đỡ! cảm ơn mọi người!

Trích:
Nguyên văn bởi saothuy43 Cả nhà cho mình hỏi xíu! Cả công ty mình bất có ai phát sinh thuế phải nộp hết,lương2 dưới 4tr bất àh.Mình đã đăng ký MST cho mọi người. Nhưng mình bất làm tờ khai thuế TNCN hàng tháng, và cũng bất làm quý nữa!Vậy có bị làm sao không? mình có sai sót gì không?Liệu mình có phải làm tờ khai thuế TNCN quí 1, 2 để bổ sung không?Xin được giúp đỡ! cảm ơn mọi người!
KHông cần nộp đâu em ui hiii.Trên 4tr mới phải làm mấy thủ tục đó nhé

qlong05

Trích:
Nguyên văn bởi AT97 cho mình hỏi .cty mình mới thành lập chỉ có 5 người làm thôi.trên thuế gửi thông báo đăng ký thuế TNCN, nhưng lương trả 2triệu thôi vậy là có phải làm thủ tục đăng ký thuế TNCN gì ko?
tất cả tất cả người đều phải đăng kí cả bạn ah- bất cần biết thu nhập bao nhiêu. còn trên 4 tr thì ,ới nộp( sau khi trừ cho bản thân và gia (nhà) cảnh)

mr_ten

Mình cũng không nộp tờ khai thuế TNCN, mặc dù trong cty mình có 2 người thu nhập trên 4tr. Nhưng vì chưa có MST cá nhân của họ nên mình không kê khai gì. Bây giờ mình phải giải quyết ra sao?

Cả nhà ơi!em vẫn đang đi học và giờ mới bắt đầu đi làm nên không rõ về thuế lắm.cả nhà cho em hỏi giờ em muốn đăng kí thuế TNCN thì làm sao ah?Công ty em là công ty TNHH 1 thành viên,chỉ có một người quản lý và em là kế toán thôi,giờ mới bắt đầu đăng kí em nên làm từ đâu ạh?Em cám ơn cả nhà.

jugenklinsman

pác "tiger 2774" hiểu nhầm ý em hỏi rùi. Bên em vừa đăng ký Mã số thuế thu nhập cá nhân rùi từ tháng 6 cơ, tất cả các nhân viên mức lương không thuộc diện nộp thuế thu nhập cá nhân ấy; hàng tháng, hay quý ...có phải báo cáo gì không a? ( nếu không thuộc diện nộp thuế thu nhập cá nhân thì làm theo mẫu nào a?cho em link mẫu với ?thanks

MacBeth

Trích:
Nguyên văn bởi huoucao pác "tiger 2774" hiểu nhầm ý em hỏi rùi. Bên em vừa đăng ký Mã số thuế thu nhập cá nhân rùi từ tháng 6 cơ, tất cả các nhân viên mức lương không thuộc diện nộp thuế thu nhập cá nhân ấy; hàng tháng, hay quý ...có phải báo cáo gì không a? ( nếu không thuộc diện nộp thuế thu nhập cá nhân thì làm theo mẫu nào a?cho em link mẫu với ?thanks
trích thông tư 84: Trích:
Khai thuếCác tổ chức, cá nhân trả thu nhập thuộc diện chịu thuế thu nhập cá nhân và cá nhân có thu nhập thuộc diện chịu thuế thu nhập cá nhân thực hiện khai thuế như sau:....
Nếu bất thuộc diện chịu thuế thì khai làm gì em ơi. Tốn giấy, xăng và thời (gian) gian.

Các chủ đề có liên quan khác