Leonardo

Cho mình hỏi: Khi khai tờ khai thuế TNDN tạm tính theo Quý cho Quý 3, mục chuyển lỗ của kỳ trước có phải là lỗ của 02 quý trước không? Vì 02 quý trước Cty mình lỗ 600 tr, còn quý 3 này thì lãi 300 tr, luỹ kế vẫn còn lỗ 300 tr. Vậy mình khai và nộp thuế ntn cho đúng? Nhờ các bạn hướng dẫn.

ndanha

Trích:
Nguyên văn bởi KHAMI Cho mình hỏi: Khi khai tờ khai thuế TNDN tạm tính theo Quý cho Quý 3, mục chuyển lỗ của kỳ trước có phải là lỗ của 02 quý trước không? Vì 02 quý trước Cty mình lỗ 600 tr, còn quý 3 này thì lãi 300 tr, luỹ kế vẫn còn lỗ 300 tr. Vậy mình khai và nộp thuế ntn cho đúng? Nhờ các bạn hướng dẫn.
Ở mục chuyển lỗ, bạn chuyển hết 600tr của 2 quý trước vào, như vậy thu nhập trước thuế là -300tr, không phải nộp thuế. Quý 4, bạn tiếp tục chuyển khoản lỗ này vào (nếu cty bạn làm ăn có lãi).

Jerry

Trích:
Nguyên văn bởi KHAMI Cho mình hỏi: Khi khai tờ khai thuế TNDN tạm tính theo Quý cho Quý 3, mục chuyển lỗ của kỳ trước có phải là lỗ của 02 quý trước không? Vì 02 quý trước Cty mình lỗ 600 tr, còn quý 3 này thì lãi 300 tr, luỹ kế vẫn còn lỗ 300 tr. Vậy mình khai và nộp thuế ntn cho đúng? Nhờ các bạn hướng dẫn.
Phải đó bạn, mục chuyển lỗ là 600tr, trừ 300tr lãi quý này. bạn cộng trừ lũy kế là được thôi mà

Các chủ đề có liên quan khác