wangtang_ayame

trong tháng 9 cty em không xuất hóa đơn thì có báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ko?Còn ở tháng 10 em vừa viết sai hóa đơn nhưng chưa xé ra khỏi cuốn thì có được xem là hóa đơn bị hủy ko?em có nên phải kê khai ko?có anh chị nào biết không nhỉ......

no1_kem

tháng 9 không suất hoá đơn vẫn phai làm BC,hoá đơn viết sai chưa xé thì gạch chéo đề chữ huỷ,

Kermit

Tháng 9 bạn không xuất hóa đơn bạn vẫn làm báo cáo tình hình sự dụng hóa đơn nhé, còn thang10 bạn viết sai chưa xé ra, thì coi như hủy, vẫn báo cáo tình hình sự dụng hóa đơn, có ô hủy đây, chúc bạn làm tốt nhé.

thanhnguyenkun

Trích:
Nguyên văn bởi 2028 trong tháng 9 cty em không xuất hóa đơn thì có báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ko?Còn ở tháng 10 em vừa viết sai hóa đơn nhưng chưa xé ra khỏi cuốn thì có được xem là hóa đơn bị hủy ko?em có nên phải kê khai ko?có anh chị nào biết không nhỉ......
Tháng 9cty bạn bất xuất hoá đơn nhưng bạn vẫn phải làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn.tháng 10 bạn viết sai nhưng chưa xé thì trong tờ báo cáo sử dụng HĐ có cột số hỏng, xoá bỏ thì bạn điền vào đó

bff_pro

Mấy anh chị nói đúng rùi đóa!hihi!cái hóa đơn ghi sai nhưng chưa xe rời thì bạn chỉ gạch chéo rùi ghi chữ hủy. khi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn có ô hủy bạn điền số hóa đơn mà bạn gạch chéo vào là ok!

be_map1986

Trích:
Nguyên văn bởi thuythanh22 Mấy anh chị nói đúng rùi đóa!hihi!cái hóa đơn ghi sai nhưng chưa xe rời thì bạn chỉ gạch chéo rùi ghi chữ hủy. khi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn có ô hủy bạn điền số hóa đơn mà bạn gạch chéo vào là ok!
Câu hỏi này dễ nên ai cũng trả lời đúng hết.Hiihiii

phần HTKK 2.0 bên e bị lỗi hay sao ý, phần mua vào in ra chỉ có 1 vạch ah, e xoa paanf mềm nay,rồi tải pan 2.1 về mà không tải được về máy,hepl me bà kkon

nduynt

Trích:
Nguyên văn bởi 2028 trong tháng 9 cty em không xuất hóa đơn thì có báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ko?Còn ở tháng 10 em vừa viết sai hóa đơn nhưng chưa xé ra khỏi cuốn thì có được xem là hóa đơn bị hủy ko?em có nên phải kê khai ko?có anh chị nào biết không nhỉ......
Để trả lời cho thắc mắc của bạn, tui xin lũy ý như sau:1/ Trong tháng nếu cty bạn bất xuất hóa đơn thì bạn vẫn phải làm bcsd hóa đơn theo mẫu BC26và số phát sinh thì bạn vẫn để là 0 2/ Trong trường hợp hóa đơn em viết sai thì em vẫn phải kê khai hóa đơn đó và xem đó là hóa đơn hỏng

tháng nào bạn cũng phải báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn mắc dù trong tháng đó công ty bạn không sử dụng vẫn phải báo cáo nếu không là bị phạt đấy.

bettyuyen96

Trích:
hihi!Em cùng ý với câu trả lời của anh chị đó.trong tháng nếu k xhd thì vẫn báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn .Còn ghi hoa đơn sai ma chưa xé thì hủy.

bạn vẫn làm báo cáo sử dụng hoá đơn bình thường bạn nhé.còn hoá đơn bạn viết sai mà chưa xé ra khỏi cuống thì bất cần lập biên bản huỷ đâu bạn chỉ cần đặt giấy than và gạch chéo ghi chữ huỷ là được.

nhi_nhanh767

Trích:
Không xuất hóa đơn vẫn phải báo cáo, vì bạn vẫn có hóa đơn đầu vào mà. Tháng 10 hóa đơn đó hủy đi được và bất cần kê khai, báo hỏng ở tờ khai sử dụng hóa đơn là được.

Các chủ đề có liên quan khác