nguyen.bbi98

Công ty em có 10 nhân viên, trong đó bất có ai phải nộp thuế TNCN vì lương đều dưới 4 triệu. Em làm tờ khai thuế TNCN theo quý (mẫu 02/KK - TNCN - Làm theo mẫu này hay mẫu khác vie em thấy trong Phần mềm HTKK có nhiều mẫu khác nhau). Các anh chị cho em hỏi: Ở chỉ tiêu tổng số lao động trong kỳ thì khai là 10 lao động hay cộng lai là 30 lao động ạ? Tương tự đối với tổng thu nhập trả cho lao động trong kỳ ạ?

Ponce

Trích:
Nguyên văn bởi binhyenah Công ty em có 10 nhân viên, trong đó bất có ai phải nộp thuế TNCN vì lương đều dưới 4 triệu. Em làm tờ khai thuế TNCN theo quý (mẫu 02/KK - TNCN - Làm theo mẫu này hay mẫu khác vie em thấy trong Phần mềm HTKK có nhiều mẫu khác nhau). Các anh chị cho em hỏi: Ở chỉ tiêu tổng số lao động trong kỳ thì khai là 10 lao động hay cộng lai là 30 lao động ạ? Tương tự đối với tổng thu nhập trả cho lao động trong kỳ ạ?
Ko phát sinh thuế TNCN phải nộp thì làm tờ khai để làm gì ???

Gerritt

Trích:
Nguyên văn bởi Totht Ko phát sinh thuế TNCN phải nộp thì làm tờ khai để làm gì ???
Có điểm nào nói về vấn đề này ở văn bản pháp luật về thuế TNCN bất anh, chỉ giùm em với.

Sherburne

ko phát sinh thì không cần làm đâu bạn , nhưng cuối năm vẫn phải làm quyết toán thuế TNCN.

Meldryk

Thuế TNCN bất phát sinh phải nộp vẫn phải nộp tờ khai. Nếu làm theo Quý thì sử dụng mẫu 02/KKTNCN. Tổng số lao động trong kỳ sẽ là tổng lao động 3 tháng cộng lại. Tổng thu nhập cũng là 3 tháng cộng lại.

nonlimit

theo mình được biết thì tổng số lao động : là tổng số lao động nhiều nhất của 1 tháng thuộc quý còn tổng trước lương là tổng của 3 tháng cộng lại. thân

cobevuituoi712

Trích:
Nguyên văn bởi binhyenah Công ty em có 10 nhân viên, trong đó bất có ai phải nộp thuế TNCN vì lương đều dưới 4 triệu. Em làm tờ khai thuế TNCN theo quý (mẫu 02/KK - TNCN - Làm theo mẫu này hay mẫu khác vie em thấy trong Phần mềm HTKK có nhiều mẫu khác nhau). Các anh chị cho em hỏi: Ở chỉ tiêu tổng số lao động trong kỳ thì khai là 10 lao động hay cộng lai là 30 lao động ạ? Tương tự đối với tổng thu nhập trả cho lao động trong kỳ ạ?
Hi,Theo luật Quản lý Thuế, cho dù bất phát sinh số thuế TNCN cũng phải lập tờ khai báo cáo cơ quan thuế.Lúc bấy giờ số thuế =0 đó thôi.Chúc bạn thành công!

namviet_navico

Ý mình hỏi là chỉ tiêu số 08 và 09 có phải cộng tổng của 3 tháng lại hay không mà? các bạn giúp mình với!

minhnguyenjc

Trích:
Chi những đơn vị khi phát sinh thuế TNCN thì mới phải kê khai thoi bạn ah! Trong trường hợp đơn vị của bạn đều dưới 4 triệu và bất phải nộp thuế thì bạn bất phải kê khai cho phức tạp bạn nhé!

Devereau

ko phát sinh thì vẫn phải nộp tờ khai.theo mình tổng lao động và tổng trước lương là 3 tháng cộng lại

Sydney

Có bác nào vừa làm tờ khai rùi giúp em với! Chuẩn bị làm rùi mà em không biết phải nghe theo ý kiến của bác nào cả?

Mình cũng như bạn, hỏi tùm lum cũng vậy. tốt nhất thì cứ in ra đóng dấu mang nộp đi, có còn hơn không. bên chỉ tiêu số LĐ thì chọn tháng nào có số lao động nhiều nhất để vào.không phải cộng 3 tháng lại đâu, còn số trước thì cộng 3 tháng lại.

bachdiep1210

Trích:
Nguyên văn bởi binhyenah Ý mình hỏi là chỉ tiêu số 08 và 09 có phải cộng tổng của 3 tháng lại hay không mà? các bạn giúp mình với!
Hi,Bạn cứ bình tĩnh đi thôi. 30 cuối tháng lựn mờ.Chỉ tiêu 08 [Tổng số lao động trong kỳ]: là số lao động trong kỳ, bạn có thể lấy số lao động bq trong kỳ hay số lao động cuối quý.Chỉ tiêu 09 [Tổng thu nhập trả cho lao động trong kỳ]: số tổng chi trả cho người thu nhập cả quý.He he... Ok nha!

chết rồi, công ty mình bất phát sinh thuế phải nộp nên mình bất làm tờ khai của quý 1 và 2 rồi. Sao bất thấy cán bộ nhắc nhở gì nhỉ. Giờ phải làm sao hả các ban?

Admon

Cho em hỏi là em muốn dow phần mềm hỗ trợ KK thuế 2.1 và 2.2 thì phải làm như thế nào ạ?Thank you every body

Các chủ đề có liên quan khác