Gow

Cả nhà cho hỏi chút, mình chưa hạch toán biên lai taxi bao giờ, hôm nay sếp đưa cho mình một lúc mấy cái biên lai taxi sếp để quên từ hồi tháng 7 giờ, bây giờ mình phải hạch toán thế nào đây,hình như cái biên lai này không có thuế thì phải vì mình chẳng thấy thuế suất nó đâu, và lại có được đưa vào chi phí ko? định khoản như thế nào...? Thank tất cả người.

tranvothanhtam

Trích: Nguyên văn bởi Hoa còi Cả nhà cho hỏi chút, mình chưa hạch toán biên lai taxi bao giờ, hôm nay sếp đưa cho mình một lúc mấy cái biên lai taxi sếp để quên từ hồi tháng 7 giờ, bây giờ mình phải hạch toán thế nào đây,hình như cái biên lai này không có thuế thì phải vì mình chẳng thấy thuế suất nó đâu, và lại có được đưa vào chi phí ko? định khoản như thế nào...? Thank tất cả người. mình cũng chưa hạch toán biên lai taxi bao giờ, vì thương công ty minh nếu thuê taxi thì mình thường lấy hoá đơn. thương có hoá đơn mình thường hay hạch toán vào chi phí quản lý bạn ạ nợ 642có 111, 112bạn thông cảm vì mình bất giúp được bạn nhiều

Atleigh

Trích: Nguyên văn bởi Hoa còi Cả nhà cho hỏi chút, mình chưa hạch toán biên lai taxi bao giờ, hôm nay sếp đưa cho mình một lúc mấy cái biên lai taxi sếp để quên từ hồi tháng 7 giờ, bây giờ mình phải hạch toán thế nào đây,hình như cái biên lai này không có thuế thì phải vì mình chẳng thấy thuế suất nó đâu, và lại có được đưa vào chi phí ko? định khoản như thế nào...? Thank tất cả người. Vẫn đưa vào chi phí nhưng là chi phí kế toán thôi, hạch toán vào tài khoản 642 bình thường nhưng nhớ loại ra khi tính thuế TNDN nhé

ngovang_koanh

Trích: Nguyên văn bởi thuhien105 Vẫn đưa vào chi phí nhưng là chi phí kế toán thôi, hạch toán vào tài khoản 642 bình thường nhưng nhớ loại ra khi tính thuế TNDN nhé Thường thì bất ai lấy biên lai taxi để làm chứng từ hạch toán vào chi phí, mà bạn phải cầm biên lai đó tới hạng taxi để họ xuất hóa đơn cho bạn, nếu biên lai của tháng 7 bạn cứ thử đế nói cũng có thể vẫn còn ra ra hóa đơn được, nhưng giá trị > 100.000 đ

bunbozoheo

Trích: Nguyên văn bởi hailangtu79 Thường thì bất ai lấy biên lai taxi để làm chứng từ hạch toán vào chi phí, mà bạn phải cầm biên lai đó tới hạng taxi để họ xuất hóa đơn cho bạn, nếu biên lai của tháng 7 bạn cứ thử đế nói cũng có thể vẫn còn ra ra hóa đơn được, nhưng giá trị > 100.000 đ sếp đưa cho một mớ biên lai taxi của nhiều hãng khác nhau liệu có thể mang đi lấy hóa đơn được bất anh theo em thì hạnh toán vào chi phí kế toán là hợp lý nhất hihi

Manasseh

Thuhien nói đúng nhưng tập mà sếp mình đưa mình thấy chỉ duy nhất là của hãng taxi dầu khí thôi, mà gọi điện theo số điện thoại in trên biên lai thì không thể liên lạc được.ko biết thế nào đây?

Trích: Nguyên văn bởi Hoa còi Thuhien nói đúng nhưng tập mà sếp mình đưa mình thấy chỉ duy nhất là của hãng taxi dầu khí thôi, mà gọi điện theo số điện thoại in trên biên lai thì không thể liên lạc được.ko biết thế nào đây? đây là khoản công tác phí mà: chi phí đi lại mà:- Tài khoản 6428 - Chi phí bằng trước khác: Phản ánh các chi phí khác thuộc quản lý chung của doanh nghiệp, ngoài các chi phí vừa kể trên, như: Chi phí hội nghị, tiếp khách, công tác phí, tàu xe, khoản chi cho lao động nữ,. . .biên lai đó có ghi ngựa số thuế của công ty ko? nếu có thì nó vẫn là chứng từ hợp lệ thì nó vẫn là chi phí tính thuế đấy

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
L Thiết kế khách sạn Điện Biên tỉnh Lai Châu + Bản vẽ Kiến trúc, xây dựng 0
N Nghiên cứu đối sánh mức độ hoạt động kiến tạo hiện đại đới đứt gãy sông Hồng và Điện Biên - Lai Châu Khoa học Tự nhiên 0
D Nâng cao hiệu quả hoạt động của Văn phòng Sở Nội vụ tỉnh Điện Biên Văn hóa, Xã hội 0
D CÔNG NGHỆ SẢN XUẤT VÀ LẮP RÁP Ô TÔ TS. VŨ TUẤN ĐẠT Chủ biên Khoa học kỹ thuật 0
D Chương trình phân loại rác tại nguồn trên địa bàn phường quyết thắng thành phố biên hòa tỉnh đồng nai Khoa học Tự nhiên 0
D Khách hàng và các biên pháp thu hút khách hàng của Ngân hàng Thương mại cổ phần Hàng Hải Luận văn Kinh tế 0
D Đánh giá công tác bồi thường, hỗ trợ và tái định cư ở một số dự án trên địa bàn phường Long Biên và phường Giang Biên quận Long Biên - TP Hà Nội Văn hóa, Xã hội 0
D Giáo trình Xác suất và Thống kê toán Nguyễn Cao Văn (chủ biên), Trần Thái Ninh, Ngô Văn Thứ Khoa học Tự nhiên 0
D Sách giáo trình Giải tích 1 - Đỗ Công Khanh (chủ biên) - Hutech Môn đại cương 0
D Ebook các mô hình tăng trưởng kinh tế PGS TS Trần Thọ Đạt (chủ biên) Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác