Michael

Cả nhà có ai rành chuyện kê khai thuế Tài nguyên cho tui hỏi tý nhé:Cát khai thác dùng để san lấp mặt bằng (đổ nền nhà) thì phải kê khai thuế tài nguyên với thuế suất bao nhiêu vậy? Vì theo Nghị định 05/2009/ND-CP qui định thì tại biểu thuế suất qui định: "II.1.1: Đất khai thác san lấp, xây đắp công trình 3%..Tuy nhiên tại II.1.2: Khoáng sản bất kim loại làm vật liệu xây dựng thông thường khác (đá, cát, sỏi, đất làm gạch .......) 5%.Mình chẳng biết cát dùng để san lấp thì áp dụng thuế suất nào?

Bruno

Trích: Nguyên văn bởi anhlinhnth Cả nhà có ai rành chuyện kê khai thuế Tài nguyên cho tui hỏi tý nhé:Cát khai thác dùng để san lấp mặt bằng (đổ nền nhà) thì phải kê khai thuế tài nguyên với thuế suất bao nhiêu vậy? Vì theo Nghị định 05/2009/ND-CP qui định thì tại biểu thuế suất qui định: "II.1.1: Đất khai thác san lấp, xây đắp công trình 3%..Tuy nhiên tại II.1.2: Khoáng sản bất kim loại làm vật liệu xây dựng thông thường khác (đá, cát, sỏi, đất làm gạch .......) 5%.Mình chẳng biết cát dùng để san lấp thì áp dụng thuế suất nào? Đất là đất, cát là cát, bất thể nói đất là cát được. Cát có thể dùng xây nhà, san lấp... tuỳ vào người sử dụng. Nói thế chắc bạn biết cách vận dụng rồi.

Rawiella

cả nhà có ai biết thuế suất của cát san lấp mặt bằng, xây dựng là bao nhiêu % ko? Cho mình biết với!Thank tất cả người nhiều lắm

minh_nhi

Trích: Nguyên văn bởi baokt38 cả nhà có ai biết thuế suất của cát san lấp mặt bằng, xây dựng là bao nhiêu % ko? Cho mình biết với!Thank tất cả người nhiều lắm Đọc kỹ bài số 1 sẽ có đáp án cho bạn.

Yeung

Đã là cát thì san lấp hay xây dựng đều có thuế suất 5% bạn ạ. Bởi vì mục II.1.1 vừa ghi rõ đất khai thác san lấp xây đắp công trình thì thuế suất 3%,Còn khoáng sản không KL làm VLXD thông thường khác( Đá, cát, sỏi...) thì thuế suất 5%.

Brentyn

chào bạnBên mình làm xây dựng và thuế suất của nó là 10% chứsao lại có 5%thôi vậy?

Iosep

Trích: Nguyên văn bởi cỏ may trắng chào bạnBên mình làm xây dựng và thuế suất của nó là 10% chứsao lại có 5%thôi vậy? Xây dựng có nhiều công đoạn và quá trình mà bạn. Nếu là mua bán vật liệu xây dựng thì sẽ được áp dụng cho từng mặt hàng, vận chuyển khác, san lấp và xây dựng cơ bản khác. Bạn nên áp dụng cho đúng nhé!

Giles

đang nói đến thuế tn bạn ah. thuế suất của cát san lắp là 5% theo PLI nha bạn

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D ĐTM dự án đầu tư khu liên hợp khách sạn Quốc tế 5 sao tại phường Tràng Cát, quận Hải An, thành phố Hải Phòng Khoa học Tự nhiên 0
C Điều tra hiện trạng canh tác xoài và khảo sát tình hình dịch hại trên xoài cát chu trong điều kiện x Kiến trúc, xây dựng 0
S Khảo sát khả năng xử lý nước rỉ rác của bãi chôn lấp gò cát bằng một số thực vật đất ngập nước Khoa học Tự nhiên 2
C Tính toán thiết kế hệ thống xử lý nước thải tập trung KCN Mỹ Phước III Huyện Bến Cát, Tỉnh Bình Dươn Khoa học Tự nhiên 0
P Thiết kế kho bạc nhà nước 32 Cát Linh tại Hà Nội Kiến trúc, xây dựng 2
N Thiết kế chung cư cao tầng phường Cát Bi Kiến trúc, xây dựng 0
T Thiết kế chung cư khu giải phóng mặt bằng khu đô thị mới ngã 5 sân bay Cát bi, Hải phòng Kiến trúc, xây dựng 0
D Thực trạng hoạt động tiêu thụ sản phẩm của Công ty TNHH Cát Lâm Luận văn Kinh tế 0
E Ứng dụng phương pháp chi phí du lịch để xây dựng mô hình hàm cầu du lịch cho Vườn quốc gia Cát Bà Luận văn Kinh tế 0
K Nghiên cứu đứt gãy sông Chanh - Cát bà và vai trò hình thành các thung lũng trên đảo Cát Bà Luận văn Sư phạm 3

Các chủ đề có liên quan khác