forevergiacmo

Cho mình hỏi:Cty mình làm bên xây lắp điện,chủ yếu là Nhân Công.Tức là đưa người đi lắp đặt điện rồi cuối tháng xuất HĐ GTGT về nhân công theo từng HĐ,mỗi HĐ xuất lần mấy trăm triệu trước NC nhưng mình lại bất có thuế GTGT đầu vào để khấu trừ.Vậy mỗi tháng CTy mình phải nộp gần 100tr trước thuế .Sếp mình đang đau cả đầu,mình chưa tìm ra cách nào hay hết.Mọi người tham tiềmo giúp mình với

Stevenson

pó tay, Nhân công của bạn đi bộ à?Chi phí xăng dầu, điện thoại,....rất nhiều. Sao phải đau đầu. Có gì liên lạc với mìnhPhương 0982.538.379 YM: Bluespring173 hay Sky: ngocphuong173

Fonzell

Trích: Nguyên văn bởi tiasang_td Cho mình hỏi:Cty mình làm bên xây lắp điện,chủ yếu là Nhân Công.Tức là đưa người đi lắp đặt điện rồi cuối tháng xuất HĐ GTGT về nhân công theo từng HĐ,mỗi HĐ xuất lần mấy trăm triệu trước NC nhưng mình lại bất có thuế GTGT đầu vào để khấu trừ.Vậy mỗi tháng CTy mình phải nộp gần 100tr trước thuế .Sếp mình đang đau cả đầu,mình chưa tìm ra cách nào hay hết.Mọi người tham tiềmo giúp mình với Nếu bất có hóa đơn đầu vào thì bất được khấu trừ thôi, hóa đơn đầu ra bạn xuất cho khách hàng thì bên bạn vừa thu trước thuế của khách hàng nộp lại cho nhà nước chứ bên bạn có lỗ một khoản nào đâu mà đau đầu. Hỏi ông giám đốc lúc thu trước khách có đau đầu không.

Markus

Trích: Nguyên văn bởi Linh_suchuoi Nếu bất có hóa đơn đầu vào thì bất được khấu trừ thôi, hóa đơn đầu ra bạn xuất cho khách hàng thì bên bạn vừa thu trước thuế của khách hàng nộp lại cho nhà nước chứ bên bạn có lỗ một khoản nào đâu mà đau đầu. Hỏi ông giám đốc lúc thu trước khách có đau đầu không. Nói ông giám đốc bất tuyển công nhân mà đi thuê công nhân của công ty khác và yêu cầu họ xuất hoá đơn đánh giá là có thuế GTGT đầu vào ( vì vừa trả trước thuế cho nhà cung cấp nên ông ấy nghĩ là bất phải nộp thuế đó mà) vả lại Ông giám đốc chỉ đau đầu lúc nộp thuế và trả lương công nhân thôi , còn khi thu trước ông cũng đau đầu nhưng là đau đầu tìm chỗ cất trước cho chắc chắn khỏi bị mất trộm.

Nathalia

Khi làm HĐ chắc ông GĐ của bạn vừa tính phần doanh thu và lợi nhuận rồi còn phần thuế GTGT thì thu của khách hàng rồi thì phải nộp cho nhà nước chứ công ty của bạn có mất cùng tiền thuế nào đâu mà bạn phải đau đầu.

Webbestre

Trích: Nguyên văn bởi tiasang_td Cho mình hỏi:Cty mình làm bên xây lắp điện,chủ yếu là Nhân Công.
Tức là đưa người đi lắp đặt điện rồi cuối tháng xuất HĐ GTGT về nhân công theo từng HĐ,mỗi HĐ xuất lần mấy trăm triệu trước NC nhưng mình lại bất có thuế GTGT đầu vào để khấu trừ.Vậy mỗi tháng CTy mình phải nộp gần 100tr trước thuế .Sếp mình đang đau cả đầu,mình chưa tìm ra cách nào hay hết.Mọi người tham tiềmo giúp mình với cái này phải phát sinh chi phí đi lại - trước xăng: bạn lấy hoá đơn gtgt thì bạn được khấu trừ.
còn trước điện , nước, điện thoại... nữa còn chi?.
còn nếu bất có những hoá đơn đó thì bạn khỏi phải ( sếp bạn nữa) khỏi phải nghĩ chi nhiều cho mệt=========>> đem trước đi nộp thui

haukieu49

tiền thuế người tiêu dùng cuối cùng phải chụi có gì mà phải đau đầu,bên bạn có phải mất gì đâu chỉ nộp thuế hộ nhà nước thôi mà,

thoidi

Cái đó có gì đâu nhỉ.? Thế quá trình đưa công nhân đi làm bất phát sinh chi phí gì hả..? Tiền xăng dầu, trước chi phí khác nữa..Mà thuế GTGT là thuế đánh vào phần tăng thêm giá trị HHDV, người chịu thuế là người tiêu dùng cuối cùng mà.Khi bạn thanh toán trước thì vừa lấy luôn cả thuế GTGT rồi, nếu nộp thuế thì bạn cũng chỉ là người nộp hộ thôi, có gì mà đau đầu.Bạn trình bày với sếp thế nhé.Thân

Quade

Tiền xăng, trước lương, trước điện thoại, trước thuê chuyên gia (nhà) tư vấn ... trước bảo hiểm lao động, bảo hiểm đặc biệt cho hợp cùng ... và trước tăng ca, trước thưởng ... cả trăm thứ có thể kê vào hợp lý.

Sydney

Thank cả nhà rất nhìu nha.vậy mới biết tất cả người tốt bụng như thế nào chứ.hi

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác