Wat

mình hiện giờ có 200T và mình rất thích kinh doanh tuy mình ăn học bất dc nhiều nhưng mình muốn làm giàu hiện giờ mình có 2 quán bistro cũng bán kha khá mình muốn kinh doanh thêm 1 cái gì đó để kiếm tí vốn .....

mong các anh chị chĩ giúp mình 1 con đường kinh doanh hợp lý (mình hiện nay 22 tuổi)

tatca_laem

Bạn ở đâu? chuyện kinh doanh ở mỗi miền cũng có những thuận lợi và khó khăn đối với mỗi công chuyện KD cụ thể, qua cách bạn nói mình đoán bạn ở Miền Nam.

Bạn thấy bản thân mình mạnh về lĩnh vực nào? hay bạn thích KD trong lĩnh vực nào ? đầu tư vào CHỨNG KHOÁN liệu bạn có tham gia (nhà) không?

Burkhart

Trích từ bài của oneislove viết lúc 17:38 ngày 08/04/2009:
mình hiện giờ có 200T và mình rất thích kinh doanh tuy mình ăn học bất dc nhiều nhưng mình muốn làm giàu hiện giờ mình có 2 quán bistro cũng bán kha khá mình muốn kinh doanh thêm 1 cái gì đó để kiếm tí vốn .....

mong các anh chị chĩ giúp mình 1 con đường kinh doanh hợp lý (mình hiện nay 22 tuổi)

cái quan trọng là bạn vừa kinh doanh 2 quán cafe
giờ chỉ là một vấn để, tui hỏi thật bạn có 2 quán bistro rồi thì bạn kinh doanh và quản lý nó thế nào ?

Cornell

Quan trọng là ý tưởng, vốn thì tùy theo từng ngành, mời vào appointment mình lựa ngành kd đi: www.diendanlamgiau.com.

Gerlach

cho hoi có chỗ nào vay vốn mà bất cần thế chấp nhìều bất nhỉ các bro

dotavn

22 tuổi mà bạn vừa là chủ của 2 cửa hàng rồi , công chuyện đang ổn đinh như vậy sao bạn bất đầu tư thêm , biết đâu sau này những quán bistro mang tên bạn sẽ trở thành những thương hiệu mạnh , chúc bạn thành công

Fridolf

Mở tiếp một quán bistro nữa đi

Stanwik

Đầu tư vàng đi.

Tài khoản tối thiểu 15t.
Ra tui hướng dẫn cho.
tháng kiếm 30%.

Brainerd

chân tình nhé! Bạn về quê chăn lợn là nhanh giàu nhất! tớ bất đùa đâu chứ...thằng bạn tớ bất học hành gì, chỉ nuôi heo bằng vốn riêng thôi bất à...thế mà nó lại có vốn riêng mua xe tay ga chỉ trong 6 tháng, kiếm được con vợ xinh nhất thôn, lại được tiếng là "ông chủ nhỏ" nữa chứ. Oai như cóc chết

may_chui_tao

Đang buồn rầu, không gặp bác chủ thớt này....

Mình đang khát số trước này hơn ai hết, hiện mình có một kế hoach kinh doanh. Nếu với số trước này, thì 2 năm sau mình sẽ hóa thành 1 tỉ cho bạn, muốn mua xe gì thì mua, muốn làm gì thì làm.

Mình có một kế hoạch cụ thể. Mình đang rất cần vốn. Mình xuất thân từ gia (nhà) đình khá giả nhưng lại muốn tự lập. Hiện mình 23 tuổi. Nếu bạn có hứng thú với kế hoạch của mình. Thì gặp mình đi. Mình sẽ giải trình, mình sẵn sàng đưa giấy tờ nhà đất cho bạn cầm làm tin để có số trước này.

Atleigh

mở tiếp 1 quán càe nữa đi bạn . trăm hay không bằng tay quen .
sau này biết đâu cứ mở tiếp thì ban lại có 1 chuỗi cửa hàng càe thì sao ^^ đồi thủ của trung nguyên không biết chừng . chúc thành công

andoangian

Nhũng ngôn từ: biết đâu, làm thế này, là thế kia....nghe sao ngao ngán quá

Những ngôn từ được sử dụng không trên cơ sở chứng nghiệm, nghe theo những từ này: quá nuy hiểm.

Người không có tiềm năng cho bạn hàng ngàn lời khuyên, những lời khuyên này: rất rẻ

Và dù nhận bao nhiêu đi chăng nữa, người sống là chính bạn- bất ai khác !

quaydau_labo

Mua rượu Bình dân có thương hiệu,có chứng nhận ATVSTP để đầu cơ. Đợi Nghị định 40 của TTCP có hiệu lực. Đại (nhiều) đa số các thượng đế cùng kiệt sẽ nháo nhào lên vì bất được nạp năng lượng cho ngày mới.Rượu quốc lủi bị bức tử. Rượu bình dân lên ngôi. Thiên hạ lớn loạn.Ai có hàng tha hồ tăng giá vẫn bất có mà bán

Michael

Đối với những bạn muốn set up 1 business của riêng mình nhưng với số vốn ban đầu bất lớn thì nên chọn lĩnh vực kinh doanh phù hợp, chọn thị trường mục tiêu cũng rất quan trọng. Hiện có nhiều bạn trẻ cũng có những mô hình kinh doanh trên mạng cũng khá thành công. Bạn nên xem xét cách thức hoạt động của những mô hình này để có thể có những hướng đi phù hợp.
Theo mình với số vốn 200 Triệu bạn trả toàn có thể mở 1 Shop quần áo cho các bạn trẻ.
chúc bạn thành công !

dinhphuonglan

Chủ affair này đi đâu rồi. Đặt vấn đề rồi biến mất luôn,hay bận bán bistro rồi ah. Dù sao tui cũng có mấy ý kiến trao đổi xem sao :
1- Về ý tưởng KD thì tốt nhất nên theo hướng KD cái gì mình giỏi nhất thì làm.
2- Bạn xem lại vịêc KD bistro của mình đi , nếu chưa tốt thì suy nghĩ làm cho tốt hơn để có nhiều KH hơn ( kênh khách hàng chính là gì ? đồ uống chính KH dùng là gì ? cách phục vụ tốt chưa ? ). Nếu vừa tốt rồi thì tui nghĩ nên mở rộng lớn KD bistro hơn là tìm hướng KD khác.
3- trong trường hợp không muốn KD bistro hay thu nhập chỉ đủ sống và bạn không tâm huyết với chuyện KD bistro thì nên kết hợp KD bistro với một số dịch vụ đi kèm theo???( bistro BĐS; bistro info;...), vì dù sao bạn cũng vừa có cái nền,cái cơ sở là KD cafe.

Chúc bạn thành công và đi đúng hướng !

Iosep

Đang buồn rầu, không gặp bác chủ thớt này....

Mình đang khát số trước này hơn ai hết, hiện mình có một kế hoach kinh doanh. Nếu với số trước này, thì 2 năm sau mình sẽ hóa thành 1 tỉ cho bạn, muốn mua xe gì thì mua, muốn làm gì thì làm.

Mình có một kế hoạch cụ thể. Mình đang rất cần vốn. Mình xuất thân từ gia (nhà) đình khá giả nhưng lại muốn tự lập. Hiện mình 23 tuổi. Nếu bạn có hứng thú với kế hoạch của mình. Thì gặp mình đi. Mình sẽ giải trình, mình sẵn sàng đưa giấy tờ nhà đất cho bạn cầm làm tin để có số trước này.

[/quote]
chém gió chứ gọi là....

Được cogailangchem sửa chữa / chuyển vào 14:50 ngày 25/07/2009

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Quỹ đầu tư tín thác trong việc tạo vốn cho thị trường bất động sản tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Kế toán vốn bằng tiền và các nghiệp vụ thanh toán tại Công ty Vật Liệu và Xây Dựng Quảng Nam Kế toán & Kiểm toán 0
D quản trị quan hệ khách hàng cá nhân trong hoạt động huy động vốn tại ngân hàng BIDV đà nẵng Luận văn Kinh tế 0
D Tác động của toàn cầu hóa kinh tế đối với dòng vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài vào việt nam Luận văn Kinh tế 0
D Quản lý Nhà nước đối với các doanh nghiệp có vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài tại tỉnh Bắc Ninh Luận văn Kinh tế 0
D Đề án Đặc điểm kế toán ở các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 3
D Hoàn thiện kiểm toán bán hàng tồn kho và giá vốn hàng bán trong kiểm toán báo cáo tài chính tại Công ty TNHH Kiểm toán DTL Luận văn Kinh tế 0
D Tăng cường thu hút vốn đầu tư vào các khu công nghiệp tỉnh bắc ninh Luận văn Kinh tế 0
D Một Số Vấn Đề Hoàn Thiện Kế Toán Hoạt Động Đầu Tư Góp Vốn Liên Doanh Trong Các Doanh Nghiệp Tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D phân tích nguồn vốn của ngân hàng MB Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác