manamanvn01

Tình hình là mình đang xài IDM bản 6.12 Build 15, chả hiểu dạo này làm sao, khi mình download (trên Mediafire, Fshare...), vừa click Start Download trên IDM, được vài giây sau thì tự nhiên khung Download đơ luôn, không download được nữa, vào Task Manager thì CPU nhảy lên 50%, thủ phạm chính là thằng IDM, download 2 file cùng lúc thì CPU nhảy lên 100% luôn

Mình vào IDMan để Stop bỏ file đó, thử download lại xem mà không Stop được, phải tắt bỏ hẳn IDM ở góc màn hình rồi lại bật lên Stop, cứ như thế vài lần mới Stop được

Nghe lời 1 số bạn bảo là reset lại modem, mình vừa thử reset lại modem, mấy hôm trước thì sau khi reset lại modem vào download lại thì bình thường, không vấn đề gì, hôm nay thì reset đi reset lại vẫn vậy, vẫn đơ, mình vừa thử cứ để đó xem nó có tự download lại được không thì kết quả với file nhẹ khoảng vài trăm MB, khoảng vài ba phút sau thì lại download lại còn file tính bằng GB thì im luôn

Nay post lên đây hỏi tất cả người xem lỗi là ở đâu? Do IDM hay là do máy mình cùi (Dual-Core E5300 2.6GHz, RAM 2GB). Chắc chắn 1 điều là không phải do windows bởi vì mình mới cài lại bản ghost của songngoc.

Rất mong được sự giúp đỡ của tất cả người để thằng IDM của mình có thể download được bình thường, mình xin cảm ơn

Bacs chỉ chuyện log off là xong ấy cái vụ treo đó mà .....

Nói chung là tải nhiều thì CPU chạy cũng cao .. mà chả cao vậy đâu .... bác thử tải bản biuld 17 này xem :

Thornton

Mấy bản ghost hay kém ổn định. Driver thường nhận không đúng. Bạn cài lại windows & cài lại IDM. Đối với IDM thì dùng patch hosts chứ đường cr@ck hay dùng các bản TV.

Các chủ đề có liên quan khác