Herlbert

Windows XP mặc định chỉ có 2 kiểu giao diện: Windows XP style và Windows Classic style. Nếu bạn cảm giác nhàm chán với 2 kiểu giao diện quen thuộc này bạn có thể thay đổi giao diện của Windows XP bằng những kiểu giao diện tuyệt cú đẹp dưới đây.

1. Microsoft Zune Theme

Đây là một kiểu giao diện đặc biệt được Microsoft thiết kế dành riêng cho Windows XP. Kiểu giao diện này có dáng vẻ tương tự như một chiếc máy nghe nhạc Microsoft Zune với nút Start màu cam và sự kết hợp của 2 màu đen, trắng.

Để cài đặt giao diện Microsoft Zune bạn tải về file cài đặt ZuneDesktopTheme.msi (dung lượng 1,64Mb) tại đất chỉ hay và cài đặt bình thường.

Sau khi cài đặt xong, để sử dụng giao diện Microsoft Zune bạn nhấn chuột phải lên Desktop và chọn Properties. Tại nhãn Themes bạn chọn Zune dưới mục Themes, nhấn Apply/ OK để trả thành.

2. Hidden Black Theme

Giao diện Hidden Black do Microsoft phát triển dành cho Windows Media Center với tông màu đen sang trọng và bóng bẩy. Bạn tải về bộ giao diện này tại đất chỉ .

Giải nén file tải về vào thư mục c:\windows\resources\themes\Royale Noir. Nhấp đôi chuột vào file luna.msstyles trong thư mục vừa giải nén. Trong cửa sổ Display Properties hiện ra, bạn chọn Royale Noir dưới mục Color Schema trong thẻ Appearance. Nhấn Apply/ OK để thoát khỏi cửa sổ Display Properties .

3. VistaVG Themes

Giao diện VistaVG là giao diện giả lập Windows Vista dành cho Windows XP. Nếu bạn yêu thích Windows Vista nhưng vì nhiều lý do bạn vẫn đang sử dụng Windows XP thì VistaVG phần nào làm thoả mãn niềm đam mê của bạn.

Bạn download VistaVG từ đất chỉ , giải nén vào thư mục c:\windows\resources\themes\, cùng thời chạy file VistaVG.msstyles trong thư mục VistaVG vừa giải nén để chuyển sang giao diện VistaVG nhưng trước đó hãy cài đặt Neowin UXtheme Patcher download từ đất chỉ hay .

xhtt

Yeung

Trước tiên tks bạn ngao_op vừa post bài này, giao diện đẹp lắm, trong 3 giao diện mà bạn giới thiệu thì tui có VistaVG rùi, nhưng thấy bạn giới thiệu thêm 2 cái nữa tui cũng táy máy nghịch thử, tui kết nhất Hidden Black Theme (giao diện này tương tự như windows media center 2005 nhưng thay vì màu xanh da trời thì nó màu đen).... hihihi đẹp thiệt ta ơi .....
Do bạn tobytran không down được nên tui vừa fix link lại và vừa gộp tất cả 3 giao diện trên + giao diện WM Center 2005 + uxpatchtheme vào 1 file nén duy nhất, bạn nào thích thì download nha :

Nice weekend

laclongquan

cho mình hoi mot chút là máy tính của mình ram 256 cpu 2.13 lieu co chay noi may cai do hkong vay ha ban oi

cai máy cái đó vào thì nó chiếm bao nhiêu dung luọng ram vậy hả

Arthur

cái ni tui bất khoái lắm, hồi xưa dùng nhiều như gshell back.... nhưng từ khi chuyển qua windowblinds thì mê luôn tới j.sẵn khoe cái.

Duante

Dùng uxtheme multipatcher và chức năng chuyển visual style sẵn của Windows thì bất chậm hơn chút nào cả!

svishop

Trích:

hoabattuvn_tt

cái ni tui bất khoái lắm, hồi xưa dùng nhiều như gshell back.... nhưng từ khi chuyển qua windowblinds thì mê luôn tới j.sẵn khoe cái.

sao ong dua hinh len ma không cho link de down vay

Edan

Đẹp thì có đẹp nhưng bất biết có ảnh hưởng nhiều đến dung lượng máy không??

Các chủ đề có liên quan khác