Hướng dẫn làm thế nào để cài đặt tự động (Silent Install) một phần mềm bất kì?

thanks....nhưng k thấy nút thanks...hj....mới dk tài khoảng

Kjss_S

ko bạn! mà cũng gọi là có được. tùy theo bạn làm nó như thế nào thôi.hi!

yenphuong4486

h mới biết, tks vì giúp mềnh làm app theo dõi

club_angel89

thanks a nhé

haidtd_45dh2

hi hi! bữa nay cũng nhiều bạn quan tâm rồi! hi hi! cũng không uổng công mình rồi!

Hlucag Thank bạn [email protected] vừa chia sẽ. vấn đề này mình tìm tòi vừa lâu nhưng đến hôm nay mình mới đọc được. Mình thường hay cài phần mềm cho bạn bè, vì mình học lóm nên không biết nhiều. Mong bạn chỉ dẫn thêm đặt biệt là Autoit.

Bạn có thể gửi cho mình một bản Autoit qua địa chỉ: [email protected].

Mình Thank nhiều! bạn muốn mình gủi đoạn mã viet bằng autoit của 1 chuơng trình nào đó hay bạn muốn mình gửi cái gì bạn?

Bret

Dài quá nhưng hay. Thank bạn nhé

kiss_of_devil90

thquan819 Dài quá nhưng hay. Thank bạn nhé càng dài càng rõ hơn mà bạn.đó chỉ là kiến thức cơ bản thôi.nếu mình chỉ dẫn đầy đủ cả phần Cr-ack và cách viết bằng Autoit nữa thì phải dài gấp 3 như thế bạn à.híc!

ko0_gjn0

trời dài quá khi nào đọc lại làm theo chứ giờ thì chụi.thank vì tinh thần sẻ chia

Guifford

Mình muốn bạn gửi bản mã Autoit và một vài chỉ dẫn bản mã đó, cũng như cách đóng gói nhe. Thanks!

Hlucag Mình muốn bạn gửi bản mã Autoit và một vài chỉ dẫn bản mã đó, cũng như cách đóng gói nhe. Thanks! bạn biết cơ bản về autoit rồi chứ?

antony_9x

Thank bạn nhiều lắm . bài viết bổ ích quá , mình đang tập tành cái này , mong bạn giúp đỡ

lmk_173 Thank bạn nhiều lắm . bài viết bổ ích quá , mình đang tập tành cái này , mong bạn giúp đỡ hi! uh! mình cũng hy vọng là nhiều người biết và quan tâm để silent càikhông còn quá xa lạ với nhiều người nữa.vậy nên mình sẵn lòng sẻ chia những gì mà mình biết.bạn hãy nghiên cứu kỹ nhé.nếu không biết thì cứ hỏi mình.mình biết thì mình sẽ giúp đỡ.nếu không biết thì đó cũng là thời cơ để mình cùng ngâm cứu thêm.chúc bạn thành công.

Lazzaro

đây là chương trình tăng tốc copy Teracopy 2.27. các bạn có thể test thử nhé.mình viết silent bằng Autoit đó.

laklake22

Thank bạn vì tinh thần sẻ chia, để mình học xong cái lập trình windows rồi đọc sau

LanCha

Re: Cách làm thế nào để cài đặt tự động (Silent Install) một phần mềm bất kì?

Bạn có thể chỉ rõ cách lấy mã silent không? Mình có làm như bạn nhưng không biết mã nằm chỗ nào

tctuvan

Re: Cách làm thế nào để cài đặt tự động (Silent Install) một phần mềm bất kì?

Trích dẫn từ LanCha:
Bạn có thể chỉ rõ cách lấy mã silent không? Mình có làm như bạn nhưng không biết mã nằm chỗ nào

Trước tiên bạn cần xác định cái phầm mềm bạn muốn cài silent được đóng gói bằng gì.
Xem lại II : CÁC THAM SỐ SILENT INTALL VÀ CÁCH XÁC ĐỊNH
Sau đó sẽ có các tham số, bạn có thể chọn, đa số là chọn các tham số "silent" để phần mềm tự cài mặc định với các lựa chọn

LanCha

Re: Cách làm thế nào để cài đặt tự động một số (gói) phần mềm bất kì?

Mình hiểu điều đó nhưng không biết xác định như thế nào bằng UniversalExtractor. còn dùng UniversalSilent thì chỉ tìm được một số chứ không phải là tất cả. Bạn có thể làm ơn hướng dẫn chi tiết về cách xác định được không?
Thank nhiều!

tctuvan

Re: Cách làm thế nào để cài đặt tự động một số (gói) phần mềm bất kì?

Trích dẫn từ LanCha:
Mình hiểu điều đó nhưng không biết xác định như thế nào bằng UniversalExtractor. còn dùng UniversalSilent thì chỉ tìm được một số chứ không phải là tất cả. Bạn có thể làm ơn cách chi tiết về cách xác định được không?
Thank nhiều!

- Tất nhiên không phải cái nào cũng xác định được. Nêu trên chỉ là những phần mềm đóng gói thông dụng thôi, không có nghĩa là không có các phần mềm đóng gói nào khác.
- Bạn đẫ xác định được cái phần mềm đó đóng gói bằng gì chưa? nếu Rồi thì đối chiếu là sẽ ra

Ngoài ra thử cái này
Windows Post-Install

Các chủ đề có liên quan khác