Avenell

Khi bạn muốn nghe nhạc trên chiếc laptop của mình, bạn rất muốn tắt màn hình LCD để tiết kiệm được pin hay đơn giản là chỉ muốn tạm thời tắt màn hình thì phải làm sao?

Phần mềm bé hạt tiêu Turn Off LCD sẽ giúp bạn tắt màn hình của máy laptop thật nhanh chỉ với một cú bấm chuột.

Bạn tải phần mềm tại đây, giải nén và làm ra (tạo) shortcut cho file Turn Off LCD.exe trên desktop.

Sau đó, bạn chỉ cần nhấn vào shortcut này để tắt màn hình của máy laptop.
Bạn nhấn bất kỳ phím nào hay di chuyển con chuột để mở lại màn hình. Bạn cũng có thể thiết lập tổ hợp phím tắt cho shortcut này.

P.S: Với máy sử dụng Windows XP, chương trình này đòi hỏi máy bạn vừa cài sẵn Microsoft .NET Framework 2.0 nếu không sẽ xuất hiện thông báo:
The application failed to initialize properly (0xc0000135)

:clap:

Avenell

Tắt màn hình LCD của laptop chỉ bằng một cú click chuột

file hỏng bạn ui !!!!!!!!!

Gerlach

uhm,sorry các bạn, tớ đang ktra lại

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tớ rất xin lỗi các bạn vì sự cố này, tớ vừa sửa lại rùi, các bạn xem bài post của tớ nhé

Cornell

phần mềm tắt màn hình bạn có thể down tại , giải nén và làm ra (tạo) shortcut cho file Turn Off LCD.exe trên desktop. Sau đó, bạn chỉ cần nhấn vào shortcut này để tắt màn hình của máy laptop. Bạn nhấn bất kỳ phím nào hay di chuyển con chuột để mở lại màn hình. Bạn cũng có thể thiết lập tổ hợp phím tắt cho shortcut này.

nếu bị lỗi "The application failed to initialize properly (0xc0000135)" là do máy của bạn chưa cài Microsoft .NET Framework 2.0, bạn chỉ cần down tại

là ok

chúc các bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác