Barnabas

Đầu tiên cho mình xin lỗi Mod nếu có câu hỏi sai về vấn đề này, mình cũng không biết thực sự nên hỏi như thế nào và hỏi ở đâu nên đành post ở đây vậy. Có gì Mod lượng thứ bỏ qua

Chuyện là

Không biết máy móc dạo này có bị gì không, down về trước khi bỏ vô USB vừa thử mở file rar (trong đó là file key của 1 phần mềm) vẫn bình thường, khi bỏ vào USB cũng mở được bình thường, nhưng đem về tới nhà cắm USB vào máy là file đó không mở được. Có lần thử giải nén sẵn ra USB luôn rồi đem về nhà cắm vào và mở lên thì thấy file key đó mất tiêu.

Máy có cài Avast Free và Autorun Virus Remover. Vì cả 2 phần mềm mình đều không thấy xuất hiện thông báo là xóa hay ngăn chặn gì cả

Hôm nay down cái MP3 To PES2012's Playlist của un.khung bên forum pes.vn về để sài cho PES 2012 và nó cũng bị tình trạng tương tự như vậy

Mình có thử tắt 2 chương trình đó đi rồi mới cắm USB vào nhưng vẫn bị như vậy mới tức. Và chắc chắn là không phải do winrar bởi vì các file nén khác vẫn sử dụng được bình thường, hình như chỉ có những file chứa những key hay tương tự mới bị thì phải

Nhưng có điều khó hiểu là để USB nhận trong máy ảo VMware thì lại mở được bình thường, nhưng nó cũng không cho copy ra máy chủ

Mong được các bạn giúp đỡ. Mình biết cài lại windows hay ghost là biện pháp cuối cùng, nhưng mình mong rằng có cách khác trước khi phải dùng biện pháp mất thời (gian) gian đó (vì bản ghost của mình chưa có phần mềm và game gì cả, cài lại là oải quá)

Mình quay video này để các bạn hiểu rõ vấn đề của mình hơn

Có thể Phần mềm diệt virus của bạn diệt nó rồi, key rất hay bị antivirus diệt mà. Nó diệt luôn ở usb lúc đầu thì file đấy mất cái bạn cần rồi, không khôi phục thì lúc sau cắm vào vẫn không được đâu

Các chủ đề có liên quan khác