Caine

Em có 1 bộ film file mkv muốn đánh ra đĩa DVD để xem trên đầu đĩa, nhưng không biết làm thế nào. Ai biết đánh file này ra đĩa chỉ dẫn giúp em với. Máy em hiện đang có nero 8 không biết dùng nó được ko?

Farnall

bạn thử dùng totalvideoconverter xem, nếu đầu dvd của bạn có hỗ trợ mkv thì burn bình thường là có thể xem dc, còn nếu đầu k hỗ trợ mkv thì nên phải chuyển đổi của 1 định dạng tương KẾT với đầu đó, dùng TVC thì chi cần burn theo kiểu dvd là có thể giải quyết dc

trước tiên phải đem cái mã đầu dvd nhà bạn lên gg xem nó đọc đuôi gì, ( đọc được phụ đề nữa hay k) rồi chuyển đuôi mới burn

tham khảo

Stanwode

Em nghỉ đầu DVD của nhà em đọc được file mp4 và avi. Ai có phần mềm nào chuyển mkv sang 2 loại file đó mà không làm giảm chất lượng của film, giới thiệu cho em với. Em có dùng totalvideoconverter để thử chuyển nhưng add vào nó đơ luôn, (1 file film lên đến 2 gb)

dùng Format Factory rồi convert sang avi or mp4 . để mặc định của Format Factory nha vì nó vẫn giữ nguyên chất lượng video.

2GB chắc convert lâu cũng tùy theo CPU của bạn nữa

dvd bình thường chỉ có 4.7gb thôi

nếu file mkv mà lớn quá thì coi chừng mất tiền oan!

khuyến khích bluray!

new_world

cái Format Factory nó báo lỗi: "illegal file name" khi convert. Em vừa có đổi cái tên của file đó lại nhưng vẫn bị lỗi đó, không biết có phải file quá lớn hay không nửa(2 gb ,film dài 2 tiếng), em vừa có convert thử 1 file flv có kích thước nhỏ thì được,bây giờ chắt phải chia nhỏ cái film đó ra để convert thử quá, Ai có cách giải quyết khác không giúp em với.

gol_lele

bethui2971992 cái Format Factory nó báo lỗi: "illegal file name" khi convert. Em vừa có đổi cái tên của file đó lại nhưng vẫn bị lỗi đó, không biết có phải file quá lớn hay không nửa(2 gb ,film dài 2 tiếng), em vừa có convert thử 1 file flv có kích thước nhỏ thì được,bây giờ chắt phải chia nhỏ cái film đó ra để convert thử quá, Ai có cách giải quyết khác không giúp em với. đổi chuẩn chứ ? để chế độ show đuôi chưa vậy

b0ys0ck_ng0c

bethui2971992 cái Format Factory nó báo lỗi: "illegal file name" khi convert. Em vừa có đổi cái tên của file đó lại nhưng vẫn bị lỗi đó, không biết có phải file quá lớn hay không nửa(2 gb ,film dài 2 tiếng), em vừa có convert thử 1 file flv có kích thước nhỏ thì được,bây giờ chắt phải chia nhỏ cái film đó ra để convert thử quá, Ai có cách giải quyết khác không giúp em với. Hình như cái này không dùng được cho file name tiếng việt?

Meldryk

tamthangia đổi chuẩn chứ ? để chế độ show đuôi chưa vậy Em vừa đỗi tên file qua tiếng anh rồi, nhưng chuyển vẫn không được. Hướng dẫn em cụ thể sử dụng phần mềm này với. Em chỉ add vào rồi convert như total convert video thui.

Flim MKV thì xem trên PC. còn không thì nối dây cáp với tivi. để convert sang file khác rồi lại chép ra đĩa quá lằn nhằn....

zownk_kenBiI

thằng ff tui dùng có lỗi j đâu nhỉ ? máy bạn vừa cài klite codec chưa vậy ? nhiều lúc do thiếu codec mà thằng ff nó cũng không nhận. thằng này convert rất chất lượng , không làm thay đổi video.

còn dùng thằng total thì phải biết chỉnh các thông số , không là rất xấu or bị out.

color_cosmo

tốt nhất là dùng xilisoft...tui chuyển pari bynight 103 linh down mkv về khoảng 9G..chuyển thành DVD tới 11G hơn đấy ..dùng NERO đánh ra 3 đĩa

chất lượng tương đối file mkv gốc...xilisoft 6.0 thôi nghe...

Angelo

trời ạh. file MKV có j khó đâu.
WinAVI to All

--> Convert file ấy ra MPEG2 sau đó dùng Burn bình thường

Hoặc

Từ file MKV ấy

Dùng Convert X to DVD để burn ra đĩa không cần chuyển đổi

Rudi

bethui2971992 Em có 1 bộ film file mkv muốn đánh ra đĩa DVD để xem trên đầu đĩa, nhưng không biết làm thế nào. Ai biết đánh file này ra đĩa chỉ dẫn giúp em với. Máy em hiện đang có nero 8 không biết dùng nó được ko? Nero không hỗ trợ burn file MKV bạn nhé. Muốn làm đĩa phim DVD tù file MKV bạn làm như sau:

- Đầu tiên bạn dùng mkvtoolnix add cứng phụ đề vào phim.

- sau đó dùng ConvertXtoDVD để burn ra đĩa DVD.

Chúc bạn thành công!

uyenphuong1505

quocbinh9779 Nero không hỗ trợ burn file MKV bạn nhé. Muốn làm đĩa phim DVD tù file MKV bạn làm như sau:

- Đầu tiên bạn dùng mkvtoolnix add cứng phụ đề vào phim.

- sau đó dùng ConvertXtoDVD để burn ra đĩa DVD.

Chúc bạn thành công! Muốn hardsub bằng mkvtoolnix thì phải convert mkv sang avi kìa bạn

đã có convert là sẽ có thay đỗi về mặt chất lượng vì nó thay đổi bitrate, framerate, ... bạn có thể dùng ConvertXtoDVD để ghi cho dễ nếu không bit ghi đĩa, hay dùng phần mềm convert sang định dạng đầu đĩa support rồi burn ra đĩa là dc. cái nero 8 có chức năng burn ra đĩa xem trên đầu đĩa dân dụng nhưng vì nó là phần mềm chuyên ghi đĩa nên chức năng convert rất cùi pắp phim ghi ra sẽ có chất lượng kém.

Các chủ đề có liên quan khác