Botulf

cứ hể IDM dơn về bị ji đó ,mình rếum không đựoc,nó kkêu mình down lại từ đầu,mình Ok,vẫn không down đựoc nữa thì khi mình muốn down lại file đó,thế nào có cũng chuyễn về dạng Html!!!

bực mình ghê lun,file cả trăm M mà nó chuyển về dạng trang web là down đựoc có mấy kb àh!!!

làm cách nào nó cũng bị vậy,uninstall cũng không xong

Bro nào nào rành chỉ với

test_dephia

bạn kiểm tra xem trong list File Type ấy, có loại HTML không, nếu có thì bỏ đi

Drummond

vietanh279 bạn kiểm tra xem trong list File Type ấy, có loại HTML không, nếu có thì bỏ đi

ko,mà nó không down trang web về,mà ý của nó là save file dưới dạng html!!!nên file chỉ có vài Kb àh,khổ thế

cái này nhiều nguyên do lắm bạn ạ ... thông dụng nhất là lỗi server ( file bạn down tồn tại tạm thời (gian) không phải lâu dài ... và có thể bị thay đổi trong một khoảng thời (gian) gian ngắn ..., ngoài ra là lỗi đứt mạng ...mà trang web bạn down không hỗ trợ resume ... cũng die luôn ...) để tránh mấy cái này bạn nên đợi IDM nó bật lên hộp thoại info đợi 1 khoảng thời (gian) gian bạn xác định là down ok rùi thì click thế là down liền ( nhớ chọn download từ lúc bật hộp thoại đó lên nhớ). Riêng lỗi đứt mạng ... em ..bó tay

Clintwood

chắc là mấy trang bạn down về là toàn link từ RS không chứ gì nên nó bị lỏi thoi bạn thử link khác xem nó có bị tình trạng đó không.mình nghỉ là không bị vụ html đâu

đấy là do IDM không get được link, có thể là do server, bạn thử vào trang nào server tốt down thử xem có được không, nếu không thì bỏ cái IDM ấy đi, cài cái mới nhất vào

Bertin

cái mình cần giúp ở đây là có cách nào để download bình thường file đó,từ link đó đựoc ko?khi mà bây giờ cứ down về file dạng htm???

link lấy từ bất cứ đâu, cả medifire khi bị đứt mà rếum không đựoc cũng bị vậy lun mà

chuot_vip

có thể do link đó cần click trực tiếp download chứ không ấn save taget>>>HTML

TuanAnh_TB

ah hay là lúc ấn download IDM chưa kịp định dạng file ở mục Category mà ấn Start Download luôn thì cũng bị down về htlm m cũng từng gặp , chờ 1 lúc là được hay tự chỉnh = tay ^^ Good luck

lehieu_2111

phuocnguyen cái mình cần giúp ở đây là có cách nào để download bình thường file đó,từ link đó đựoc ko?khi mà bây giờ cứ down về file dạng htm???

link lấy từ bất cứ đâu, cả medifire khi bị đứt mà rếum không đựoc cũng bị vậy lun mà theo nhình nghĩ là do IP. Nếu bạn ngưng thì máy sẽ thay IP và khi đó bạn resum sẽ không được vì nó chỉ cho một IP tải. còn chuyện nó chỉ down htm là do bạn không hiểu cách tải tại RS và Me... khi đó bạn không thể copy và dán vào IDM như link bt mà bạn phải lấy link từ các trang lấy link hay vào đó đợi theo thời (gian) gian mà trang đó yêu cầu

ngocthe_2005_cs

tui cũng bị vậy đang down về thỉnh thoảng có lỗi vậy mấy ngày sau mới lại down lại được. tui nghĩ là do IP. chắc phải thử IP độn xem sao.

Đã thử với cả: IDM, Gigaget, Orbit nhưng cũng vậy luôn.

nhung_koj

các bạn thử vào 1 trang khác down thử 1 file dạng khác rồi về lại trang đó down lại cái mà các bạn cần ( click trực tiếp vào chứ đừng dùng chuột phải ). Chúc các bạn thành công ^^

gol_lele

mình cũng đang bị thế này này... bực thật... đang down cái trò có nhiều phần x-(

cắm máy bị mất điện, tối bật lại thì toàn kéo về file html. Có ai biết chỉ rõ hơn được k?

Thanks

kiepcodon228

Tui cũng vậy,đang down film về tới part 5 bị cúp điện,15' down lại.Ai ngờ tất cả các link trong MF đều bị chuyển về HTML

cua_zop

Là saO nhỉ

IP tỚ là IP đỘng, mỖi lần reset Modem đều được thay đổi IP

Khi dÙng phần mềm hỗ trợ getlink từ MF hay dùng Schulde đều k bắt link *.Rar mà toàn dạng *.html

Ai giúp hộ cái nào

lop05c1

Còn một nguyên nhân nữa là do server quá tải, hiện tượng này thường gặp ở mediafire. Bạn hãy thử down vào một thời (gian) điểm khác hay dùng một trình duyệt khác (cách này khá hiệu quả)

jade_2192000

các bạn dùng phần mềm CCleaner để "run cleaner" và "fix regedit" lại là down được.

Nhưng cách này cũng chỉ sữ dụng được vài lần.

Ai biết cách sữ lý lổi này xin chia sẽ thêm.

phuocnguyen cứ hể IDM dơn về bị ji đó ,mình rếum không đựoc,nó kkêu mình down lại từ đầu,mình Ok,vẫn không down đựoc nữa thì khi mình muốn down lại file đó,thế nào có cũng chuyễn về dạng Html!!!

bực mình ghê lun,file cả trăm M mà nó chuyển về dạng trang web là down đựoc có mấy kb àh!!!

làm cách nào nó cũng bị vậy,uninstall cũng không xong

Bro nào nào rành chỉ với Không phải do lỗi ID hay IDM đâu bạn, đó là do lỗi của trình duyệt. Bạn cứ chạy IE hay web browser khác là ok.

Lỗi này là do server không cho Resume, khi khởi động lại thì firefox lại thông minh quá nên gửi link cấp trên nên không down được.

Các chủ đề có liên quan khác