nh0k_ju_a

Em đang dùng windows 7 home premium 64bit bản quyền

tình hình ổ C em là 293GB mà chỉ dùng có 40GB thừa khoảng 250 GB

em muốn chuyển khoảng 150 GB sang ổ F ( để chứa phim).

Vậy ai biết phần mềm nào sử dụng đơn giản để em thực hiện ko?

liệu làm vậy có bị ảnh hưởng gì không , kiểu như phân mảnh ổ đĩa, lỗi , mất dữ liệu ...

Thanks.

ngo_li2507

Cách chắc ăn:

1. Bạn hãy dùng một đĩa Hiren's.Boot chạy Mini Windows XP

2. Mở chương trình acronis disk director lên (Từ menu hay tìm trong thư mục của đĩa CD-ROM)

3. Chương trình hiện ra. Nhấn chuột phải vào ổ C, chọn Resize volume, Chỉnh ô Volume size theo ý bạn muốn, xong nhấn OK

4. Bạn sẽ thấy bên phải ổ C có một vùng chưa được phân (Unallocated), đây sẽ là ổ đĩa mới cho bạn,chuột phải vào đó chọn Create volume > Next > Next > Finish

5. Vào menu Action chọn Commit pending operation. Chờ nó chạy xong

6. Khởi động lại máy và xem kết quả

7. Nhấn thanks

Cách khác: Chạy trực tiếp trên windows (cách này mình chưa thử nên không dám đảm bảo 100%, nhưng 99% thì vẫn an toàn)

Bạn tải chương trình này về và làm tương tự như chỉ dẫn trên

Bạn an tâm là sẽ không mất dữ liệu đâu, còn phân mảnh ổ đĩa thì bạn chỉ cần dùng chương trình Smart Defrag là ổn, nó hoàn toàn miễn phí, download tại

Chấp nhận làm ma đêm để giúp bạn đó. Làm được nhớ thank nhá

Hai phân vùng của bạn phải nằm cạnh nhau,và khi resize hay merge thì có thể bị mất dữ liệu nếu không biết cách làm.Khi thực hiện phải đảm bảo nguồn điện đầy đủ,nó mà mất điện là rắc rối đấy

gia_bang

emlazaizai92 Em đang dùng windows 7 home premium 64bit bản quyền

tình hình ổ C em là 293GB mà chỉ dùng có 40GB thừa khoảng 250 GB

em muốn chuyển khoảng 150 GB sang ổ F ( để chứa phim).

Vậy ai biết phần mềm nào sử dụng đơn giản để em thực hiện ko?

liệu làm vậy có bị ảnh hưởng gì không , kiểu như phân mảnh ổ đĩa, lỗi , mất dữ liệu ...

Thanks. Dùng phần mềm này đi

Link từ trang chủ :

Serial :

EAHJY7ET-A6YHKVKQ-RLTJPPWE-ALVDYCCL-8RGM4JZS-RM65HG3Q-GHE4NMXT-LD6JHGGS

peluntimboy

người mới dùng mà xui người ta dùng hiren boot tí nữa format toàn bộ máy rồi quay lại đây chửi tùm lum cho coi

Thank moin người nhưng thật sự mình chưa bao giờ dùng hiren boot , dù đọc bạn chỉ dẫn nhưng sợ quá chẳng dám làm

Dùng phần mềm này đi

Acronis Disk Director 11 Home v 11.0.2121 Home Final

Link từ trang chủ :

Serial :

EAHJY7ET-A6YHKVKQ-RLTJPPWE-ALVDYCCL-8RGM4JZS-RM65HG3Q-GHE4NMXT-LD6JHGGS

còn cái này hình như 1 số người phàn nàn là vẫn bị tình trạng chuyển qua rồi mà mất dữ liệu , không truy cập vào được ổ.....Liệu mình dùng có chắc không? ^^

Các chủ đề có liên quan khác