mynak44b

Cho mình hỏi: khi kết nối máy này với máy khác bằng teamviewer, thì chắc chắn máy ta cần điều khiển phải có teamviewer rồi (để có ID và password), nhưng mình không biết là khi mình ở tiệm net kết nối về laptop thì có cần laptop phải mở máy lên không?

Có bạn à, không những phải mở máy mà còn phải bật khung cửa sổ teamview ở máy bạn muốn điều khiển lên nữa, sau đó nhập ID và pass của máy đó để kết nối

hoangyenngothuy

Dvậy có teamview cũng như không, tiệm net mạng nhanh em tải được nhiều phần mềm chứ máy em xài wifi sóng yếu down chừng 30k/s àk. Em nghe nói teamview có thể sẻ chia file bằng cách kéo thả nên mới hỏi anh chị câu trên vì tiệm net ở cách laptop em gần 2 cây số, em mới đi học về ra đó chơi chứ sao về nhà mở máy kịp. Dù sao cũng thank.

binhyen245

phucnqvn2010 Dvậy có teamview cũng như không, tiệm net mạng nhanh em tải được nhiều phần mềm chứ máy em xài wifi sóng yếu down chừng 30k/s àk. Em nghe nói teamview có thể sẻ chia file bằng cách kéo thả nên mới hỏi anh chị câu trên vì tiệm net ở cách laptop em gần 2 cây số, em mới đi học về ra đó chơi chứ sao về nhà mở máy kịp. Dù sao cũng thank. không đề cập tới câu hỏi trên cùng nữa mà nói đến comment cuối của chủ thớt. Cậu có dùng được team để chia sẽ dữ liệu thì tốc độ cũng chẳng cải thiện được gì. Vì khi download được tài liệu về máy ở tiệm net cậu lại phải dùng team share cho laptop ở nhà. Dữ liệu đó cũng phải qua modem, wifi nhà cậu (hay modem tích hợp wifi). Tính ra nó lâu hơn cậu download trực tiếp nhiều.

phucnqvn2010 Dvậy có teamview cũng như không, tiệm net mạng nhanh em tải được nhiều phần mềm chứ máy em xài wifi sóng yếu down chừng 30k/s àk. Em nghe nói teamview có thể sẻ chia file bằng cách kéo thả nên mới hỏi anh chị câu trên vì tiệm net ở cách laptop em gần 2 cây số, em mới đi học về ra đó chơi chứ sao về nhà mở máy kịp. Dù sao cũng thank. Chia sẻ dữ liệu qua teamview chậm như rùa bạn à.

Nhanh nhất là copy dữ liệu mà bạn cần vào USB rồi mang về nhà

Các chủ đề có liên quan khác