marvypretty

Em có bộ phim "Chúa tể của những chiếc nhẫn" file MKV, muốn đánh ra đĩa CD và đĩa DVD, nhưng dùng phần mềm total conver video đưa file MKV vào nó đứng luôn. Ai biết phần mềm nào có thể chuyển được file MKV sang VCD và DVD ko, share cho em với và làm thế nào để giữ nguyên độ phận giản của phim sau khi vừa chuyển đổi và đánh đĩa

baongoc_bi

Bạn dùng phần mềm này thử xem
vsoConvertXtoDVD4

Đây là công cụ chuyển đổi đuôi từ các định dạng sang định dạng VOB để đọc được trên đầu đĩa DVD đó,và đương nhiên từ định dạng HD chuyển qua định dạng VOB thì chất lượng hình ảnh là sẽ bị giảm rồi.Nhưng sẽ không bị ô vuông hay bị bể hình đâu.

Lưu ý:Thời gian convert phụ thuộc vào dung lượng phim nha.Nếu bạn thấy thời (gian) gian nào rảnh nhất thì mới chuyển đổi nha một bộ phim nó chuyển cũng phải mất vài tiếng đó.

pik_pum

bethui2971992 Em có bộ phim "Chúa tể của những chiếc nhẫn" file MKV, muốn đánh ra đĩa CD và đĩa DVD, nhưng dùng phần mềm total conver video đưa file MKV vào nó đứng luôn. Ai biết phần mềm nào có thể chuyển được file MKV sang VCD và DVD ko, share cho em với và làm thế nào để giữ nguyên độ phận giản của phim sau khi vừa chuyển đổi và đánh đĩa Theo mình bạn không nên dùng TVC để chuyển đổi (vì các profile mã hóa mặc định của nó làm chất lượng video giảm khá rõ rệt).

Để ghi VCD (.mpg) hay DVD (.vob) thì bạn có thể dùng Nero để add trực tiếp Film. Bạn chỉ cần cài đặt trình Nero Video trong bộ

Dung lượng video đầu ra chỉ phụ thuộc vào thời (gian) lượng mà không phụ thuộc dung lượng video gốc, nên hãy cắt film trước khi ghi nếu film quá dài.

Các chủ đề có liên quan khác