Trước đây mình xem file video thì bình thường, hôm trước thằng em nó nghịch máy, không biết bấm vào cái gì mà giờ cứ mở file video lên là toàn màu xanh, như kiểu xem ti vi đen trắng ngày trước chỉ có màu đen với trắng thì giờ của mình toàn xanh lá cây, không làm sao cho nó trở về màu bình thường nữa.

Chạy trên cả KMP, Window media, VLC đều như thế hết.

Ai bít tại sao chỉ giùm mình cách sửa với. Hix hix, giờ xem phim toàn màu xanh chẳng buồn xem nữa.

thuy_bp75

Mình chụp hình với VLC thì hình của nó vẫn nét có màu, chắc phải quay video mới thấy thôi. chụp hình không tác dụng

pe.kull

bạn chup lại cái hinh nầu

muốn giải quyết được thì phải rõ ràng mới đoán được bệnh nó chớ

hic

kotori_test

do file video của bạn đó,nó hỏng rồi,trước mình cũng bị,máy không chuyện gì đâu nếu không cần thiết thì đừng cài windows hay ghost lại làm gì cho mệt nhé. Mà cũng có thể do phần mềm xem phim của bạn,hôm mình có đoạn video đọc bằng windows media player toàn màu xanh chỉ có tiếng nhưng đọc bằng kmp thì ngon.

tamyngan

cái này tui cũng bị quài àh, lúc thì mở bên WMP được còn bên MBC thì bị có khi thì ngược lại, cách khắc phục là bạn cài lại chương trình K Lite Codec ( v.570 chỉ có 15 Mb thôi lên google là được liền ) trong lúc cài bạn để ý đánh dấu hết all các C.Trình mà nó có hết là ok ah, đấy là kinh nghiệm của tui tại tui bị rùi, thấy làm được thì thanks cái nhen bạn ^^, nếu cần thì Phần mềm YM quocnguyen_1608 tui sent cái đó wa cho.

ngado10285

Máy của mình cũng bị tình trạng như vậy. Hiện tượng này xuất hiện khi cài driver cho máy tính (trước khi cài thì vẫn bình thường). Mình nghĩ cái này nguyên nhân có thể do độ phân dải của phim (Width: 320 pixels, Height: 262 pixels, Display aspect ratio: 1.221, Frame rate: 29.891 fps, Bits/(Pixel*Frame): 0.171, Stream size: 181 MiB (86%))

Mình vẫn chưa có cách khắc phục tình trạng này, Mong nhận được giúp đỡ của tất cả người

nhycday

hjc minh kung bi nhu vay nan wa ton pjim moi download ve co vai kai xem duoc vai kai thi la bi toan la mau xanh tren man hinh nan wa. ma dua vao may thang ban phim do may no kung dung 321 ban giong nhu minh vay ma no lai xem duoc moi uc chu

Các chủ đề có liên quan khác