yuna_ichi

Phiên bản office 2010 chỉ hỗ trợ từ XP sP3 trở lên nhưng các bạn sử dụng SP2 có thể sử dụng những thủ thuật sau để cài đặt bình thường

Bước 1:. vào Start -> run -> regedit

1. Go to Registry

2. HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Windows

3. Change CSDVersion string value from 200 ---> 300

4. Reboot

Bước 2: Download MSXML 6.0 SP1 from Microsoft. (nó có 3 file chỉ cần tải file msxml6_x86.msi là được)

Bước 3: Chạy file cài đặt Office 2010 là xong

đã test thành công

namthanhhnt

trong_tin440 Sao cai xong rồi ma không thấy office 2010 dau het z bạn bạn download office 2010 về setup là được thôi, mình không hiểu ý bạn cho lắm

---------- Bài thêm lúc 21:01 ---------- Bài trước là lúc 20:56 ----------

daiphuthuy chỉnh sửa như thế liệu có ảnh hưởng đến Window không bạn không ảnh hưởng j đâu bạn?, nếu không bạn có thể update lên SP3 cũng được

dauyeu1248

hic. muốn thank nhưng mà chưa đủ điều kiện . Dù sao cũng cám ơn. Mình làm được rùi

nik.gialai

gamaca Hix. E vừa cài nhìu máy rùi mà không máy nào dc hết bạn ah. Chạy dc tí xíu là báo lỗi. Bạn thử cho hình ảnh minh học được không?

chỉ cần download đủ và setup là được.

A em cho tui hỏi khi cài đặt office 2010 được nữa chừng thì báo lỗi như sau:

could not write value DisableExceptionChainValidation to key \Sofware\Microsoft\Windows Nt\currenVertion\Image File. Execution Option \mssdmn.exe. Verify that you have sufficient acces to that key, or contact your support personnle.

mong a e chỉ giáo xin chân thành cảm ơn

chencuong

Em cũng đang mắc phải lỗi này. Ai biết chỉ giùm em cách cài đặt thành công với! hichic!

---------- Bài thêm lúc 10:02 ---------- Bài trước là lúc 09:51 ----------

edit113 A em cho tui hỏi khi cài đặt office 2010 được nữa chừng thì báo lỗi như sau:

could not write value DisableExceptionChainValidation to key \Sofware\Microsoft\Windows Nt\currenVertion\Image File. Execution Option \mssdmn.exe. Verify that you have sufficient acces to that key, or contact your support personnle.

mong a e chỉ giáo xin chân thành cảm ơn Mình cũng đang bị lỗi này, ai biết xin chỉ giáo với

Joed

loi do chang van de gi dau. Cu Ingone bo qua cac loi la cai duoc. Chay xong thi Cr-ack theo hướng dẫn la ok. (180 ngay) heeeeeee

Keveon

hồi xưa mình cũng cài windows 7 nhưng nhiều chương trình học tập không cài được, và quan trọng nhất là 1 số game không chơi được nên đành quay lại xp nhưng tò mò office 10 bạn nào giúp mình với,thanks !

ngado10285

edit113 A em cho tui hỏi khi cài đặt office 2010 được nữa chừng thì báo lỗi như sau:

mong a e chỉ giáo xin chân thành cảm ơn Em cũng bị lỗi này, bác nào biết thì chỉ cách khắc phục triệt để với, vì em cài trên máy ở cơ quan nên mới phải dùng cách này chứ không thì cài windows mới cho xong khà khà, em xin Thank rất nhiều !!!!!

damnha_nt

Nếu muốn xài Office 2010 thì bạn nên cài Windows 7 là phương án khả thi nhất, không lý gì mà MS lại không cho cài Office 2010 cho Windows XP. Một điều nữa Office 2010 nặng hơn Office 2003 nhiều mà nếu máy đủ mạnh thì nên cài Windows 7 luôn cho tiện.

hm848

hjhj. mình làm được rồi.Thank cậu nhiều. cũng muốn thank nhưng mà hình như chưa đủ điều kiện thì phải. hok thấy cái chỗ bấm thank :d

ke0.xoo2

Tốt nhất là update SP3 cho Windows XP, nếu dùng bình thường thì Office 2007 cũng là quá tốt rồi.

duythuc_manu

Chào các bạn, mình cài office 2010 rồi, nhưng open word lên thì nó cứ báo recovery hoài, chạy repair lại rồi rồi bị tình trạng như vậy, chỉ bị mổi word thôi còn excel. outlook, power point thì vẫn bình thường.

Các chủ đề có liên quan khác