Alike_lovely

Thì copy hẳn vào ổ di động, kể cả copy vài chục bản Ghost vô tư luôn ( mua ổ di động nhỏ cũng 300G rồi )

pe_bau

pinky08 xin anh chị nào biết chỉ dùm tui vấn đề này xin thành thật Thank rất nhiều. tui có file ghost trên ổ cứng , tui muốn copy ra ngoài ổ di động nhưng máy báo file quá lớn và không cho copy ra vậy tui phải làm sao Bạn xem file mình copy có > dung lượng USB không nha! nếu nhỏ hơn dung lượng usb thì bạn dùng winrar cắt file đó làm đôi ra hay format USB với định dạng NTFS nha!

gia_bang

Gợi ý nhé! để copy file ghost máy mình qua máy khác...phải gỡ hết driver

Rồi kiếm chương trình làm file ghost đa cấu hình..tạo file ghost( lưu ý một số software sẽ bị lỗi nếu ghost từ máy này qua máy khác)

khang_ga

nếu file ghost >= 4G , phải format NTFS hay exFAT thì mới copy được .Cũng có trường hợp copy được nhưng file ghost sẽ bị chia nhỏ ra.

thangantd

trên 4gb không được đâu bạn ơi thử dùng hjpilit chia nhỏ file ra xem sao rồi coppy từng cái một vào có lẽ sẽ được.

Bran

Mình cũng từng bị trường hợp này khi share trên mạng lan, nó không cho copy. Mặc dù dung lượng ổ cứng mình copy qua còn hơn 100GB trong khi đó file ghost chỉ có 2GB thôi. Sau đó mình dùng winrar nén lại (không nên phải chia nhỏ gì cả) sau đó share lên lại, các máy khác copy bình thường. Trường hợp này mình cũng không hiểu, nhưng hi vọng giúp ích cho bạn.