traigiau_91

Hiện nay các bạn down files gì đó trên mạng thường gặp rắc rối với những file có đuôi dạng XXX.part01.rar hay XXX._a và XXX.001 (với XXX là tên của file). Những file có dạng như vậy thì không sư dụng dược ngay mà phải nối chúng lại. Mình có biết 1 so soft hộ trợ cho chuyện nay (những ai biết rồi thì thui nhá,chi dành cho các bạn mới vào nghề tương tự mình thui hjhj )

Bước 1: đầu tiên bạn phải cần có soft hộ trợ cho chuyện nối file.

*đối với file có dạng XXX.part01.rar thường thì người up lên dùng winrar để chia nhỏ ra rùi up. vì thế dùng winrar để nối nhé. Link nè:

*đối với các file XXX._a hay XXX.001 thì dùng HJsplit or FFSJ nhé

link HJsplit nè:

còn đây la FFSJ:

bạn down về và cài đạt,xong rồi bắt tay vào nối lại thui.

Bước 2: nối file.

##Mình sẽ chỉ dẫn các bạn noi file XXX.part01.rar với winrar trước nhé:

+đầu tiên bạn phải đưa các file có dạng XXX.part01.rar; XXX.part02.rar ....về cùng một thư mục trống nhé.

(lưu ý: tên của file muốn nối phải tương tự nhau...VD: heaven.part01.rar; heaven.part02.rar)

+tiếp theo bạn chọn (Ctrl+A) tất cả các file muốn nối đó (XXX.part01.rar; XXX.part.02.rar ...)

+nhấn chuột phải vào những file đó--->bạn có thấy chữ "Extract files" hay "extract here.." không? (nếu không là bạn chưa cài winrar),rùi bạn chọn 1 trong 2 cái đó.

+xong rùi đó bạn chi chuyện đợi cho winrar chạy xong thui..và tận hưởng thành quả hjhj

##Tiếp theo là mình sẽ chỉ dẫn các bạn nối file với HJsplit (HJsplit có giao diện đơn giản và dễ sử dụng hơn,nhưng thật chất vẫn tương tự FFSJ thui ah...nhưng HJsplit chỉ nối được file .001 thui còn FFSJ thi ưu điểm hơn tí là nối được ._a ...)

+ các bạn vẫn phải đưa các file cần nối(XXX.001; XXX.002 ...) vào cùng 1 thư mục trống nha(quan trọng lém đó)

+bật HJsplit lên,bạn có thấy chữ JION to đùng không?--->bạn nhấn vào chữ đó,sau đó sẽ hiện lên 1 hộp thoại--->nhấn vào "input"....tiếp theo bạn chỉ chuyện tìm đến chỗ chứa các file cần nối thui(bước trên bạn lưu ơ đâu thì tìm đến đó)

(nếu bạn chỉ thấy file XXX.001 mà không thấy những file còn lại thì đừng ngạc nhiên nha..không sao đâu,vì HJsplit se tự biết tìm đến nhưng file còn lại..đó là lý do bạn phải để các file cùng thư mục đó)

+tiếp đến là nhấn "Open"....bạn vừa nhập xong dữ liệu cho HJsplit rùi đó.

+sắp xong rùi bạn chỉ chuyện nhấn Start và đợi chờ thành quả thui...khi nào bạn thấy "joinning completed" là được rùi đó hjhj

(đối với FFSJ thì cũng tương tự thui nha)

.........lưu ý nè:

+XXX(tên file) phải tương tự nhau nhé,không thi quá trình nối sẽ bị lỗi.

+nếu bạn không đưa các file cần nối vao cùng thư mục thì cũng sẽ bị lỗi khi nối file

+có thể sau khi noi xong bạn không dùng được file vừa nối-đối với chương trinh...có thể các file vừa bị lỗi trong quá trình download or do IDM nối file bi lỗi...có thể file được up vừa lỗi trước rùi

+đối với những file video, sau khi nối xong có thể bạn chi xem được phần đầu của phim,mặc dù dung lượng hiện thị vẫn đấy đủ của 1 bộ phim....đó là do bộ phim đó được chia nhỏ bằng 1 chương trình khác chương trình bạn dùng để nối....cũng có thể do bạn cố gắng đuôi cua file cần nối để tương tự với những định dạng mà chương trinh hộ trợ.........

(mạng yếu nên không up hình được..thông cảm nha)

Tất cả mình vừa dùng 1 thời (gian) gian và muốn chia sẽ cho những ai chưa biết.thanks tất cả người vừa đọc bài viết đầu tay của mình.

Lucky_BoyHD

anh ơi giúp em với.em cũng tưng ghép nhiều phim rồi nên em cung biết cách ghép.nhưng có lần em down tất cả các phần rồi sau đó em xem thử 1 phần đầu thì có hình.các phần sau chỉ có tiếng và sau đó đổi lại đúng nguyên tắc la cùng tên chỉ khac nhau phần sso đằng ssau và hậu quả là không ghép được.vì icon mổi phần khác nhau.phần nào xem thử rồi thì icon la dàn media player classic (dan 321) còn các phần không xem thi vẩn trắng tinh.khi ghép nó không load được các phần còn lại.nó chỉ ghép nói đúng hơn đổi đuôi file đầu tiên thôi.giúp em với.thank

ảnh đó.mong các bạn giúp với

minhthien101988

trannam.ping đề nghimosd del 1 bài đi có 2 bài trong 1 box tề

sorry nha,lần đâu tiên viết bài mà.......vậy làm sao xóa bài bị trùng vậy?

---------- Bài thêm lúc 14:58 ---------- Bài trước là lúc 14:34 ----------

hoilamgi00 anh ơi giúp em với.em cũng tưng ghép nhiều phim rồi nên em cung biết cách ghép.nhưng có lần em down tất cả các phần rồi sau đó em xem thử 1 phần đầu thì có hình.các phần sau chỉ có tiếng và sau đó đổi lại đúng nguyên tắc la cùng tên chỉ khac nhau phần sso đằng ssau và hậu quả là không ghép được.vì icon mổi phần khác nhau.phần nào xem thử rồi thì icon la dàn media player classic (dan 321) còn các phần không xem thi vẩn trắng tinh.khi ghép nó không load được các phần còn lại.nó chỉ ghép nói đúng hơn đổi đuôi file đầu tiên thôi.giúp em với.thank

ảnh đó.mong các bạn giúp với

mình cũng vừa nói ở trên rùi,có thể người up lên dùng chương trình khác trương trình bạn nối file đê cắt bộ phim đó ra....vì thế bạn không thể nối bằng HJsplit hay FFSJ để nối được.

Bạn cũng thử kiểm tra lai phần thứ 015 của bộ phim đó đi...giống như nó là .mkv chứ không phải XXX.mkv.015......rùi thử làm lại xem được không?

không được nữa thì bác thử down lại và nối lại từ đầu xem sao....nhưng lần này đừng cố gắng mở những file đó bằng những trình play video nữa nhá (làm như vậy có thể ảnh hưởng đền khả năng đọc dữ liệu của trương trình nối file đó)...down về như thế nào thì cứ để vậy mà nối

Nếu down các file đó khó khăn quá thì thử copy qua máy người khác rùi hẳn nối xem được không!! hjhj mình chỉ biết vậy thui không được thì hết cách rùi đó...

Các chủ đề có liên quan khác