chidoan3dongda

mình thường download phim từ trang

tv nhà mình 32 in , mình thường down bản 720p về xem , mình thấy chất lượng của phim tốt nhưng dung lượng lại thấp , nhưng nó là file mp4 , khi dùng wmp thì không hiện lên phụ đề , vừa cài shark007 , phim và phụ đề để chung file chung tên .

p/s : cho mình hỏi thêm là vì sao phim trong trang wed này chất lượng không thua gì bản 720p bên các trang khác nhưng dung lượng lại thấp hơn 3-4 lần

funny_boo_kute

bạn dùng phần mềm gì, nếu xem phim trên tivi qua usb thì tùy loại mới đọc được sub, còn nếu dùng k lite thì ấn ctrl + L để load sub thủ công đi

Bạn cài K Lite Codec Pack thử nhé:
Có sắn trình load sub nếu film và sub trùng tên.

Kòn chiện phim dung lượng thấp là do kỉ thuật nén của encoder nhưng dĩ nhiên chất lượng phải kém hơn bản gốc (thường sẽ bị lọc bỏ 1 số hiệu ứng).

robottocnau

betri28 Bạn cài K Lite Codec Pack thử nhé:

Có sắn trình load sub nếu film và sub trùng tên.

Kòn chiện phim dung lượng thấp là do kỉ thuật nén của encoder nhưng dĩ nhiên chất lượng phải kém hơn bản gốc (thường sẽ bị lọc bỏ 1 số hiệu ứng). cái này mình cũng cài luôn rồi , nhưng không được , phải sài đến window media classic mới ra sub , wmp vẫn không ra sub , nhưng window media classic thì chất lượng hơi kém hơn wmp

---------- Bài thêm lúc 14:24 ---------- Bài trước là lúc 14:13 ----------

inception bạn dùng phần mềm gì, nếu xem phim trên tivi qua usb thì tùy loại mới đọc được sub, còn nếu dùng k lite thì ấn ctrl + L để load sub thủ công đi ah , mình dùng vi tính bạn , nối bằng cổng hdmi đến tv , dùng wmp xem phim , vừa cài k lite codec , không được , chuyển sang shark007 vẫn không được

Arina_Tanemura

máy minh mới sửa xong thì wmp khi xem video không hiện sub,bất kể là định dạng gì...mp4,avi,mkv.ae giúp mình với

Các chủ đề có liên quan khác