kotori_test

Mình down 1 file Pes.rar dung lượng hơn 5GB bằng IDM, sau khi download xong 100%, IDM chuyển sang quá trình rebuild file, đang rebuild thì máy dở chứng reset,

sau đó mình vào mục Download trong máy thì có 1 file pes.rar dung lượng 3,5GB ( file thiếu )..mình xem lại trong tempotary của IDM thì còn 1 file dung lượng khoảng 2.5GB chưa được nối vào,

có ai biết cách Rebuild nốt file 2,5GB kia vào file Pes.rar để có 1 file Pes.rar hoàn chỉnh ( hơn 5GB) không??

giúp mình với.thanks

limcaonlylove

bạn thử Tiến hành down như file mới bình thường - cốt là để nó tạo temp trong IDM, sau đó stop lại, chép temp cũ < 25 GB vào temp mới, rồi down tiếp , khi đó nó sẽ nhảy lên 99% rồi rebuild luôn cho mình

xem có được không

headstrong_2708

nevercry1 bạn thử Tiến hành down như file mới bình thường - cốt là để nó tạo temp trong IDM, sau đó stop lại, chép temp cũ < 25 GB vào temp mới, rồi down tiếp , khi đó nó sẽ nhảy lên 99% rồi rebuild luôn cho mình

xem có được không Cách của bác này hay đấy!!

cách này mình đọc nhiều chỗ rồi nhưng không ai chỉ dẫn bằng ảnh , temp là tem nào, 2 temp khác nhau chép đè nhau như thế nào mình không biết làm, hic, dù sao cũng thanks, mình bực quá del đi rui, download lại

ntthuy151

kunhoc226 cách này mình đọc nhiều chỗ rồi nhưng không ai chỉ dẫn bằng ảnh , temp là tem nào, 2 temp khác nhau chép đè nhau như thế nào mình không biết làm, hic, dù sao cũng thanks, mình bực quá del đi rui, download lại Temp là viết tắt của temporary directory. Là thư mục tạm mà idm tạo ra để đưa những phần bạn download về rồi rebuild tại đây. Sau quá trình này file download chính thức sẽ được đưa từ thư mục này tới nơi bạn yêu cầu. Mình vẫn chưa thử làm cách trên nhưng nghe vẻ được.

À mà trước khi tải tập tin nào lớn nếu sợ bị như trên bạn chỉnh số phần chia để tải xuống 1 để không nên phải rebuild nếu bị lỗi, resum thì vẫn tốt hơn.

luongvancuoi18

99% sao khi cứu vãn bị lỗi CRC error khi giải nén, tốt nhất là down lại

resume chỉ thành công khi máy không bị reset thôi

heobuheobu_9999

Mình có cách giúp bạn đây: Exit hẳn IDM (chọn menu "Tasks \ Exit"), sau đó run lại IDM và click vào file mà bạn muốn rebuild lại, khi đó button "Resume" sẽ không bị disable nửa, đến đây chỉ chuyện click "Resume" lại thôi (nó sẽ rebuild cho bạn).

nambatre Mình có cách giúp bạn đây: Exit hẳn IDM (chọn menu "Tasks \ Exit"), sau đó run lại IDM và click vào file mà bạn muốn rebuild lại, khi đó button "Resume" sẽ không bị disable nửa, đến đây chỉ chuyện click "Resume" lại thôi (nó sẽ rebuild cho bạn). Cách của bác này chuẩn rồi này.

Thanks!

Các chủ đề có liên quan khác