phuocthinhdl

Các pro cứu em . Em đang dùng Photodex ProShow Producer 4.0.2549 . Em làm xong đĩa rồi ( đẹp chuẩn kô cần chỉnh) . Convert qua cả DVD và SVCD luu thành file MPG . nhưng em kô biết cách nào để burn qua đĩa VCD . em dùng Nero và cả shampoo ghi ra chuẩn SVCD ( chất lượng ảnh đẹp) . VCD ( hình giật và mờ kinh khủng long ) . Và điều quan trọngk là chỉ có mỗi đầu DVD nhà em đọc được còn lại kô đầu nào đọc được nhờ các pro chỉ em cách ghi đĩa chất lượng ... ( vì lần đầu ghi đĩa và ghi cho 1 nhân vật quan trọng nên em cần sụ giúp đỡ của các pro )

world_boy_17

TraiTimHaNam Các pro cứu em . Em đang dùng Photodex ProShow Producer 4.0.2549 . Em làm xong đĩa rồi ( đẹp chuẩn kô cần chỉnh) . Convert qua cả DVD và SVCD luu thành file MPG . nhưng em kô biết cách nào để burn qua đĩa VCD . em dùng Nero và cả shampoo ghi ra chuẩn SVCD ( chất lượng ảnh đẹp) . VCD ( hình giật và mờ kinh khủng long ) . Và điều quan trọngk là chỉ có mỗi đầu DVD nhà em đọc được còn lại kô đầu nào đọc được nhờ các pro chỉ em cách ghi đĩa chất lượng ... ( vì lần đầu ghi đĩa và ghi cho 1 nhân vật quan trọng nên em cần sụ giúp đỡ của các pro ) Vô lý Chuẩn SVCD thì tất cả đầu VCD bình thường là có thế đọc được.

Mình ghi cả chục cái đĩa loại này rồi

Mà sao bạn phải Convert qua cả DVD và SVCD thằng ProShow Producer nó hộ trợ xuất video có định dạng này mà

h3okut3_9s

TraiTimHaNam Các pro cứu em . Em đang dùng Photodex ProShow Producer 4.0.2549 . Em làm xong đĩa rồi ( đẹp chuẩn kô cần chỉnh) . Convert qua cả DVD và SVCD luu thành file MPG . nhưng em kô biết cách nào để burn qua đĩa VCD . em dùng Nero và cả shampoo ghi ra chuẩn SVCD ( chất lượng ảnh đẹp) . VCD ( hình giật và mờ kinh khủng long ) . Và điều quan trọngk là chỉ có mỗi đầu DVD nhà em đọc được còn lại kô đầu nào đọc được nhờ các pro chỉ em cách ghi đĩa chất lượng ... ( vì lần đầu ghi đĩa và ghi cho 1 nhân vật quan trọng nên em cần sụ giúp đỡ của các pro ) Bạn ghi chuẩn SVCD đầu khác không đọc được là phải rồi, phải ghi chuẩn CD thì mới tương KẾT hầu hết các loại đầu đĩa được. Để làm Slideshow chuẩn thì bạn tham khảo bài viết này:

Kinh nghiệm sử dụng phần mềm này làm đĩa cho thấy nếu để hình độ phân giải càng cao thì khi tạo slide show rồi xuất ra đĩa, chất lượng càng tệ, do khi xuất ra, chương trình phải tự động resize lại vừa với kích thước 352x240 pixel của chuẩn VCD vì vậy hình ảnh bị bể nét ngay từ lúc xuất.

Để khắc phục được hiện tượng này thì trước khi tạo slideshow, nên phải dùng phần mềm chuyên xử lý ảnh resize lại toàn bộ các ảnh đồng bộ kích thước 640x480 pixel (hay 352x240 pixel) rồi mới đưa vào thiết kế slide show. Phần mềm Microsoft Office Photo Manager có thể làm công chuyện này rất tốt, Resize được nhiều ảnh cùng lúc rất tiện lợi.

Cuối xùng là xuất ra thành file Video lưu trong máy ở định dạng MPG. Để có chất lượng cao nhất thì cần chỉnh một số thông số sau:

Type: chọn Video CD

TV System: NTSC (hệ màu của Châu Á)

Endcoding: High Quality

Desaturation: xóa dấu check và gõ vào 100% (không giảm chất lượng màu sắc)

Cuối cùng bấm Creat để lưu file.

Dùng Nero để ghi file MPG vừa lưu ở định dạng Video CD (chế Nero Express ấy, còn chế độ Nero Vison rườm rà mà tệ cực kỳ)

Do trong quá trình ghi đĩa, Nero lại Endcode lại thêm 1 lần nữa nên đĩa xuất ra không tương KẾT với một số đầu đĩa kén hay yếu (VCD), còn các đầu đĩa DVD trở lên thì đọc tốt. Đây là vấn đề tương KẾT cửa Nero, chưa tìm ra giải pháp nào tối ưu hơn.

(Nguồn: Hiếu Nguyễn - duyhieucomputer - )

master_boy_s2

duyhieucomputer Bạn ghi chuẩn SVCD đầu khác không đọc được là phải rồi, phải ghi chuẩn CD thì mới tương KẾT hầu hết các loại đầu đĩa được. Để làm Slideshow chuẩn thì bạn tham khảo bài viết này:

Kinh nghiệm sử dụng phần mềm này làm đĩa cho thấy nếu để hình độ phân giải càng cao thì khi tạo slide show rồi xuất ra đĩa, chất lượng càng tệ, do khi xuất ra, chương trình phải tự động resize lại vừa với kích thước 352x240 pixel của chuẩn VCD vì vậy hình ảnh bị bể nét ngay từ lúc xuất.

Để khắc phục được hiện tượng này thì trước khi tạo slideshow, nên phải dùng phần mềm chuyên xử lý ảnh resize lại toàn bộ các ảnh đồng bộ kích thước 640x480 pixel (hay 352x240 pixel) rồi mới đưa vào thiết kế slide show. Phần mềm Microsoft Office Photo Manager có thể làm công chuyện này rất tốt, Resize được nhiều ảnh cùng lúc rất tiện lợi.

Cuối xùng là xuất ra thành file Video lưu trong máy ở định dạng MPG. Để có chất lượng cao nhất thì cần chỉnh một số thông số sau:

Type: chọn Video CD

TV System: NTSC (hệ màu của Châu Á)

Endcoding: High Quality

Desaturation: xóa dấu check và gõ vào 100% (không giảm chất lượng màu sắc)

Cuối cùng bấm Creat để lưu file.

Dùng Nero để ghi file MPG vừa lưu ở định dạng Video CD (chế Nero Express ấy, còn chế độ Nero Vison rườm rà mà tệ cực kỳ)

Do trong quá trình ghi đĩa, Nero lại Endcode lại thêm 1 lần nữa nên đĩa xuất ra không tương KẾT với một số đầu đĩa kén hay yếu (VCD), còn các đầu đĩa DVD trở lên thì đọc tốt. Đây là vấn đề tương KẾT cửa Nero, chưa tìm ra giải pháp nào tối ưu hơn.

(Nguồn: Hiếu Nguyễn - duyhieucomputer - ) Ai bào ghi SVCD các đầu VCD không đọc được?

Mình vừa ghi rất nhiều đĩa SVCD rồi chất lượng cực nét các đầu VCD vẫn chạy tốt

boo_xig

Thnk các bạn .. nhưng vấn đề chất lượng của video thì... chán, mình burn file vcd thì chất lượng ..Tệ.

file MPG DVD còn tạm tạm dùng , Nhưng có còn hơn không...

hiraikenaholic

hoabanglang Ai bào ghi SVCD các đầu VCD không đọc được?

Mình vừa ghi rất nhiều đĩa SVCD rồi chất lượng cực nét các đầu VCD vẫn chạy tốt Vấn đề ở đây là tính tương KẾT bạn ơi, ghi chuẩn VCD thì sẽ tương KẾT hơn với các loại đầu, còn SVCD thì sẽ có đầu đọc được đầu không đọc được, hay đọc bị vấp, mặc dù đĩa mới tinh, không tin bạn đem đĩa đi thử ở vài đầu VCD là biết.

titi_monkey72

các anh ơi em muốn làm một đĩa DVD từ proshow producer thì nên dùng những ảnh có độ phân giải bao nhiêu để cho video có hình ảnh đẹp nhất,các bức ảnh của e có tỉ lệ 4000 x 3000 , e có nên resize lại ko,nếu co thì nên resize lại tỉ lệ bao nhiêu cho thich hợp. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả người,xin cảm ơn.

các bạn ơi em vừa cài slide stylepack vào proshow produce 4.52.3053 của mình nên hiện nay create ra các file mpeg rất mờ và không thể ghi ra được file AVI để up lên facebook. Mỗi lần click vào biểu tượng "up load to youre facebook page" thì đều hiện lên bảng thông báo " please wait downloading information". Bác nào có giải pháp cho em xin với ! Thanks!

Các chủ đề có liên quan khác