Đầu tiên các bạn phải hiểu các khái niệm Cài Đặt – Gỡ - Xóa Băng

Chưa có thì tải về cái đã
Vào topic sau:
Deep Freeze 7.71 - Phần mềm đóng băng ổ cứng hàng đầu

Tiếp.........

• Cài Đặt : Setup hay càichương trình Deep Freeze cho lần chạy đầu tiên

• Gỡ : Là vô hiệu hóa chức năng của Deep Freeze trên PC nhưng bản thân Deep Freeze vẫn còn trên PC và có thể họat động trở lại theo tùy chọn của mình

• Xóa Băng : Là xóa triệt để Deep Freeze ra khỏi PC

Sau Đây Sẽ Là Các Cách Thao Tác Trên Deep Freeze

Cài Đặt:

Chạy File DeepFreeze 5.7 lên sẽ thấy hình như sau

Deep Freeze hỏi bạn muốn đóng băng những ổ đĩa nào( Ở máy mình có 3 ổ đĩa C, D và E có thể máy bạn là khác), mặc định Deep Freeze sẽ tự chọn tất cả các ổ đĩa có trên PC của mình, muốn không đóng băng ổ nào , chỉ chuyện click chuột bỏ dấu chọn đi…rồi bấm cài( Lưu ý khi đang đóng băng , không được chạy bất kỳ 1 chương trình nào khác kèm theo có tính chất đang Run , tốt nhất là đừng chạy cái gì nữa cả vì giải KẾT bạn tính chất đang Run , lại lâu nữa ). Sau khi bấm cài xong , sẽ xuất hiện tiếp hình sau

Chọn I accept rồi bấm Next lại xuất hiện hình sau

Bấm Finish rồi ngồi chờ nó chạy, chạy xong nó sẽ tự khởi động lại máy luôn

Sau khi khởi động máy lại nó sẽ hiện ra 1 bảng thông báo yêu cầu mình nhập Yes hay No( tùy máy có máy có máy không, cái này không quan trọng nếu có , bạn chọn No nhé)

Bạn sẽ thấy biểu tượng Deep Freeze xuất hiện trên thanh Task Bar

Thiết lập password cho lần chạy đầu tiên bạn bấm tổ hợp phím tắt Ctrl+Alt+Shift+F6 hay Giữ nút Shift và Click chuột 2 cái vào biểu tượng của nó sẽ hiện ra bảng như sau

Bạn bấm vào nút OK nó sẽ hiện ra bảng sau

Bạn bấm sang ô Password rồi nhập password vào 2 ô ở dưới nha, pass ở 2 ô phải tương tự nhau rồi sau đó bấm Ok nó sẽ hiện ra thông báo là Đã Thiết Lập Pass Thành Công

Khởi động lại PC cái là Kết Thúc Quá Trình Cài Đặt

Gỡ Băng :

Có nhiều cách gỡ băng, gỡ băng bằng quyền Admin nghĩa là có password lúc cài đặt băng và gỡ băng bằng chương trình phá băng( chương trình phá băng chỉ dành cho những ai lỡ quên mất pass khi cài đặt băng và dành cho Hacker muốn phá băng để cài đặt ???? vào )

• Gỡ băng bằng mât khẩu Admin: Gọi chương trình băng lên bằng tổ hợp phím Ctrl+Alt+Shift+F6 hay giữ Shift rồi Click 2 cái vào biểu tượng Deep Freeze trên Task Bar nó sẽ xuất hiện 1 bảng yêu cầu nhập password, nhập đúng pass nó mới cho vào và nếu nhập sai 3 lần nó sẽ tự động biến mất và lại phải gọi nó lên lại bằng tổ hợp phím Ctrl+Alt+Shift+F6 hay giữ Shift rồi Click 2 cái vào biểu tượng Deep Freeze trên Task Bar

Nhập đúng pass nó sẽ hiện ra bảng sau

Đến đây bạn sẽ thấy 3 Tùy chọn là Boot Frozen, Boot Thawed on next và Boot Thawed

Boot Thawed on next 1 restarts , hãy để như mặc định là 1 restarts : Nghĩa là sau khi chọn vào mục này  bấm OK , sau 1 lần khởi động lại , băng sẽ bị gỡ và sau 1 lần khởi động lại tiếp theo , băng sẽ được phục hồi trở lại nghĩa là sẽ Đóng Băng trở lại

Boot Thawed : Chọn vào nó rồi OK sau đó khởi động lại máy , Băng sẽ bị vô Hiệu Hóa Trong 1 thời (gian) gian dài không giới hạn số lần Restarts máy nghĩa là nếu không làm gì khác , máy mãi mãi bị phá băng, nếu muốn Đóng Băng lại , gọi chương trình băng lên chọn vào Boot Frozen nhấp OK rồi khởi động lại máy sẽ Đóng Băng lại bình thường.

• Gỡ Băng bằng chương trình có tên đầy đủ là DeepUnFreeze.exe

Nguyên lý của chương trình này là bỏ qua bước nhập mật (an ninh) khẩu( mật (an ninh) khẩu chỉ có thằng cài băng mới biết chứ thằng phá làm sao nó biết  )

Chạy File DeepUnFreeze.exe lên sẽ có 1 bảng quen thuộc hiện ra như sau

Cách phá băng bình thường là chọn vào mục Boot Thawed on next 1 restarts rồi bấm vào Save Status rồi bấm Load Status bấm đi bấm lại cái này rồi cái kia vài lần cho chắc ăn sau đó khởi động lại máy là băng sẽ bị phá và khởi động lại 1 lần nữa , băng sẽ bình thường lại , sau đây là 2 hình lúc bấm Save Status và Load Status

Hình Bấm Save Status

Hình Bấm Load Status

Sau khi gỡ băng bằng phương pháp nào đi nữa , em mới cài đặt chương trình vô máy được và khi khởi động lại mới không bị mất dữ liệu

Nếu bạn chỉ đóng băng ổ đĩa C , khi bạn chép dữ liệu vào những ổ còn lại cũng sẽ không bị mất(Ổ C là ổ bắt buộc phải đóng băng vì nó chứa Windowns, nếu em cài windows ở ổ đĩa khác , ổ đó em phải đóng băng)

Lưu Ý : Có nhiều lọai Băng – Deep Freeze khác nhau(phiên bản khác nhau) cái của mình giới thiệu ở đây là V5.70.020.1372 …. Chương trình của anh phá được tất cả phiên bản Deep Freeze từ phiên bản của anh trở xuống, nhưng phiên bản sau này không phá được

Xóa Băng :

Trước khi xóa băng mình phải gỡ băng trước cái vừa

Sau khi gỡ băng rồi mà muốn xóa , lại chạy chương trình băng lên, File DeepFreeze đó, lúc này nó sẽ có hình như sau

Bấm vào Uninstall xuất hiện bảng tiếp theo chọn vào OK to Uninstall rồi bấm Fisnish rồi ngồi chờ 1 tí nó chạy xong sẽ tự Khởi động lại máy và sau khi khởi động lại , băng vừa được xóa

Nếu bạn không có , quên mật khẩu để xóa băng?
Hãy xem:
anti-deep freeze mọi phiên bản

gonsai92

Hướng Dẫn Chi Tiết Cách Cài DeepFreeze

ban oi link down deepunfreeze o dau ban

pe_pe

giúp em với !!! em cài đặt deepfree song restart lại Pc thì không thấy hình con gấu đâu. ấn tổ hợp Alt + Shift + Ctrl + F6 không thấy xuất hiện hộp thoại để nhập pass. Sử dụng DeepUnFree để gỡ cũng không có tác dụng. ai làm ơn giúp em giải quyết vụ này cái!!!!

Arrio

Thank ban nhiu, bai viet hay lem

platinum_angel

giúp em với !!! em cài đặt deepfree song restart lại Pc thì không thấy hình con gấu đâu. ấn tổ hợp Alt + Shift + Ctrl + F6 không thấy xuất hiện hộp thoại để nhập pass. Sử dụng DeepUnFree để gỡ cũng không có tác dụng. ai làm ơn giúp em giải quyết vụ này cái!!!!

bạn có chắc là vừa cài đặt thành công chưa? Nếu chưa cài được thì làm sao thấy hình con gấu ở system tray?

Download : (4.00Mb)

Mình thấy dùng Shadow Defender cũng hay lắm, mà lại nhẹ hơn DeepFreeze

Down:

Lưu Ý : Có nhiều lọai Băng – Deep Freeze khác nhau(phiên bản khác nhau) cái của mình giới thiệu ở đây là V5.70.020.1372 …. Chương trình của anh phá được tất cả phiên bản Deep Freeze từ phiên bản của anh trở xuống, nhưng phiên bản sau này không phá được

Thế này nếu quên pass co như xong à?

hic mình cài xong như hướng dẫn. reset rùi cài pass. nhập pass 3 lần nó tự động mất giờ làm sao. hic coi như mình thành hok có pas ah

chim_canhcut

link down free day ne:
)

Kenrick

cái này cũ lắm rùi ai chả biết rùi

love.okio

Những người chưa biết thì vẫn chưa biết! Đâu phải ai cũng giỏi như bạn đâu!

Fonzo

Giúp em với,sao em không cài đặt được bản deep6.30.201.1926, nó toàn báo " Thí Evaluation phiên bản of Deepfreeze has expired"

quên pass rồi giúp em với anh ơi

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

quên pass rồi giúp em với anh ơi

singlebtc

cho em hỏi cái nha : biểu tượng của deep freeze của em không hiện lên Task Bar, làm sao em kêu nó ra được????? để mà gỡ băng, em cần lưu dữ liệu mà không được cứu em với, bạn em nói bi virus nên không hiện lên, làm sao gở bỏ nó luôn, nó khó xài quá. có gì liên lạc em qua nick [email protected]. Thank vô cùng!!!!!!!!!!!!![

hoahung143

thank ban nhieu nha bai vie cua ban rat hay va bo ich day may ma nho co no chu không thi minh chet do chang biet cach go bo mat get ca du lieu roi huhu thank ban nhieu nha

bumbe_nolo

anh ơi em cài đúng như thế nhưng khi em ấn vào hình con gấu không mở đóng băng được bây h nó mất hình con gấu rồi mà cũng không cài lại được ai giúp em gỡ nó ra với

Phần mềm em qua nick cscd_langtu em Thank nhiều . hu hu máy của bạn em hỏng thỳ em chết

con_gai

anh ơi, cho em hỏi cái này chút. Em mở băng ra để up game nhung up xong em đóng băng lại thi không được. em cung đăng nhập pass va chọn đúng như hướng dẫn. nhưng khi retar lại máy thi vẫn còn dấu hiệu mở băng ở góc dưới màn hình. em vừa co xóa và cài đặt lại trương trình đóng băng mới nhưng vẫn như vậy. anh giúp em với.

Các chủ đề có liên quan khác