tien_kin

các bạn có thể cho mình biết hirenboot mấy chấm không vậy, vi mình dùng bản 10.5 và 14 vẫn không phá dc pas administrator, có lẽ nó bị disable. Vậy mình phải lam sao. mong nhân dc tin các bạn.

Hướng dẫn phá pass đăng nhập Windows bằng đĩa Hiren's Boot CD

Dưới đây là các bước thực hiện và hình minh họa:

1. Bạn cho đĩa CD của Hiren có tên là Hiren's Boot CD vào ổ đĩa

2. Khởi động lại máy tính cho phép ổ CD khởi động trước , cách thức đặt trong BIOS ( bấm phím Del ( hay Delete ) trong quá trình boot - hầu hết các máy tính - để truy cập vào BIOS ) theo hình dưới đây:

Bấm phím F10 để lưu lại thiết lập trong BIOS

3. Bấm phím bất kì khi trên màn hình xuất hiện dòng Press any to boot from CD

4. Đĩa Hiren's Boot CD sẽ khởi động lên , bạn chọn số 9 . Next

5. Chọn tiếp số 4 , mục Password & Registry Tools

6. Chọn số 1 ứng với Active Password Changer 3.0

7. Chọn 2 ứng với Sear for MS SAM Database(s) .... - nếu máy tính của bạn dùng nhiều hệ điều hành thì phần này sẽ tìm kiếm file SAM trong các hệ điều hành khác nhau

<

8. Nếu trên màn hình xuất hiện vị trí của file SAM thì bạn bấm phím Enter để tiếp tục

9. Trên màn hình sẽ liệt kê danh sách các User có trong file SAM , bạn muốn Reset Password của User nào thì chọn số tương ứng với User đó . Ví dụ muốn Reset Password của Administrator thì bạn chọn số 1

10 . Trong chương trình vừa ngầm định đánh dấu tích ở mục Password never expire và Clear this User's Password --> bấm phím Y để chấp nhận thay đổi:

11. Bấm tiếp một phím bất kì sau khi kết thúc chuyện thay đổi:

12. Bấm phím ESC để quay lại hay Ctrl + Alt + Del để khởi động lại máy tính.

* Lưu ý: Nếu các bạn chỉ quên mật (an ninh) khẩu User thì có thể vào Windows ở chế độ Safe mode bằng quyền administrator để remove mật (an ninh) khẩu User nhé !

Farnall

Ui zời, cần gì đĩa. Bạn cứ vào chế độ safe mode ý. Xong vào dc windows bắt đầu phá pass, rồi khởi động bình thường.

Cụ thể :

Trước tiên, bạn khởi động máy tính vào chế độ Safemode bằng cách bấm F8 trong quá trình khởi động, sau đó chọn chế độ Safemode.

Chế độ Safemode sẽ cho bạn vào trực tiếp windows mà không cần mật (an ninh) khẩu, nếu có thì mặc định là Administrator.

Sau khi vào màn hình bình thường, bạn Right_Click vào My Computer chọn Manage, cửa sổ Computer manager hiện ra, bạn chọn Local Users and Groups, tiếp theo chọn Users. Nhìn sang khung bên phải bạn sẽ thấy tên tài khoản mà vừa đặt mật (an ninh) khẩu.

R_Click vào nó và chọn Set Pasword, tiếp theo chọn Process bạn có thể để trống nếu không muốn dùng mật (an ninh) khẩu, có thể xóa nó hay cũng có thể đặt lại pass cho nó. Reset máy khởi động bình thường là ô sờ kê

nguyenthuctuan

em day ma Ui zời, cần gì đĩa. Bạn cứ vào chế độ safe mode ý. Xong vào dc windows bắt đầu phá pass, rồi khởi động bình thường.

Cụ thể :

Trước tiên, bạn khởi động máy tính vào chế độ Safemode bằng cách bấm F8 trong quá trình khởi động, sau đó chọn chế độ Safemode.

Chế độ Safemode sẽ cho bạn vào trực tiếp windows mà không cần mật (an ninh) khẩu, nếu có thì mặc định là Administrator.

Sau khi vào màn hình bình thường, bạn Right_Click vào My Computer chọn Manage, cửa sổ Computer manager hiện ra, bạn chọn Local Users and Groups, tiếp theo chọn Users. Nhìn sang khung bên phải bạn sẽ thấy tên tài khoản mà vừa đặt mật (an ninh) khẩu.

R_Click vào nó và chọn Set Pasword, tiếp theo chọn Process bạn có thể để trống nếu không muốn dùng mật (an ninh) khẩu, có thể xóa nó hay cũng có thể đặt lại pass cho nó. Reset máy khởi động bình thường là ô sờ kê Lần đầu tiên nghe nói vào Safe Mode không cần mật (an ninh) khẩu.

Để tránh trường hợp này bạn nên tạo một usb password reset bằng chức năng có sẵn của Windows để khi quên pass thì đút usb vào thì windows sẽ cho bạn reset lại pass thôi

phuchuy3107

nightmace Lần đầu tiên nghe nói vào Safe Mode không cần mật (an ninh) khẩu. ở xp thì có mật (an ninh) khẩu vào safe mode rồi xóa mật (an ninh) khẩu đi làm được, bây giờ là lần thứ 2 nghe thấy rồi nhé

aprina28

nightmace Lần đầu tiên nghe nói vào Safe Mode không cần mật (an ninh) khẩu. lần đầu tiên nghe nói vào safe most cần pass word khi mấ pass rong chế độ bình thường

tctuvan

Trích dẫn từ theseaandmoonlight_mu:
em ấn Del suốt rồi nhưng mà không vô được cái đó.

Khởi động lại máy, lúc màn hình vẫn còn đen, để ý nhanh mấy dòng ở gần cuối. Nó sẽ chú thích nút cần bấm để vào BIOS. Thì bấm nút đó. THông thường thì là DEL, nhưng cũng có thể là nút khác như f10, f12....
Nói chung là phải nhìn nhanh cái hướng dẫn đó

giờ máy em nó ra cái boot menu, em không thấy dòng CD-rom đâu cả nhưng mà có dòng USB, với lại trong USB của em nó có chương trình boot máy, em cắm USB vô, chạy rồi, không được, nó vẫn ra cái Window error

tctuvan

khong xem hướng dẫn a.
may cau không co o cd a. Cho dia hiren boot vao o dia. roi moi chon boot tu cd.
neu khong phai tao cai usb hirren boot, roi boot tu usb

[ Post bai thong qua Mobile ]

em cho đĩa CD vô rồi nhưng trong cái boot menu không có dòng CD mà có dòng USB. cái xong em bỏ USB vô (cái USB có chương trình boot máy) chọn lệnh đó mà cuối cũng vẫn không được

Các chủ đề có liên quan khác