Norval

mình mới cài winrar , không thấy nó hỏi bản quyền gì hết , giải nén bình thường . Nhưng không nén file được vì kick chuột phải lên không có biểu tượng nén , mà toàn là Open , Delete với cả rename....

Raymund

Bạn down bản winrar này về cài:

Sau khi cài xong thì tải kái này về và dán nó vào C:\Program Files\WinRAR:

titi_kute

Bạn nhấp vào cài lại nhé, đến bước như hình bên trái ở dưới, bạn nhớ chọn vào Icons in context menus:

Bạn có thể chọn vào Context menus item... để xem nó có được chọn tương tự như hình ở bên phải ko? Nếu tương tự thì cứ ok tới nhé...

karen_lee1988

thank luôn, mình cũng không thấy được vì nó bị ẩn , toàn phải click đôi vào file RAR đó

ductri93

làm cách nào vây mấy bạn, mình zoom ảnh hướng dẫn của bạn bên trên không thấy rõ nơi

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ ductri93:
làm cách nào vây mấy bạn, mình zoom ảnh hướng dẫn của bạn bên trên không thấy rõ nơi

bản winrar của bạn hết hạn dùng trial rồi đúng không?

Uninstall nó đi, rồi cài bản này là được
WinRAR 5.01 Final (x86/x64)

ductri93

Bạn ơi! máy tính của mình không nén được file! Giải nén thì được bạn à nhưng có vấn đề này: Muốn giải nén mình phải mở mục winrar lên rồi sau đó mở file cần nén là nén được . Còn việc mình kích chuột phải để giải nén trực tiếp file đó thì không tìm thấy dòng giải nén bạn à! Và 1 điều nữa là mình không nén được 1 file bất kì để gửi mail được bạn à, kích chuột phải không thấy gì hêt nơi! Mình đã chỉnh chế độ hiện ở menu chuột phải trong phần mềm winrar rồi vẫn không được! Mình đã xóa và cài lại các phiên bản winrar vẫn không được! Bạn giúp mình với, mình cần gấp lắm, tra google mãi k tìm được câu trả lời

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ ductri93:
Bạn ơi! máy tính của mình không nén được file! Giải nén thì được bạn à nhưng có vấn đề này: Muốn giải nén mình phải mở mục winrar lên rồi sau đó mở file cần nén là nén được . Còn việc mình kích chuột phải để giải nén trực tiếp file đó thì không tìm thấy dòng giải nén bạn à! Và 1 điều nữa là mình không nén được 1 file bất kì để gửi mail được bạn à, kích chuột phải không thấy gì hêt nơi! Mình đã chỉnh chế độ hiện ở menu chuột phải trong phần mềm winrar rồi vẫn không được! Mình đã xóa và cài lại các phiên bản winrar vẫn không được! Bạn giúp mình với, mình cần gấp lắm, tra google mãi k tìm được câu trả lời

bạn có sử dụng phần mềm gì để quản lý menu context của chuột phải không?
Bạn thử chạy phần mềm này để sửa regedit

RegDoctor - Phần mềm Sửa lỗi windows Registry

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ ductri93:
Mình dùng windows 7 bạn, quét virus các kiểu rồi bạn à

gỡ triệt để rồi cài lại xem
Nếu vẫn không được thì dùng 7zip này cũng có thể nén file thành zip hay rar đó

Các chủ đề có liên quan khác