Quade

E muốn ghi vào đĩa CD bằng soft nero 6 mà mò mãi không được các pro chỉ em với!!!

Máy nhà e chỉ có ổ đĩa DVD thôi? Không ghi vào được, vậy nên làm thế nào hả các pro?

Swain

trời ạ ! giờ ai xài NERO 6 nữa. Ít nhất thì cũng phải từ 8 trở lên, bạn kiếm cái 8 mà xài đi, dễ lắm mình toàn ghi đĩa bằng cái này không ah

funny_girl_vt

nhok_gl_2010 trời ạ ! giờ ai xài NERO 6 nữa. Ít nhất thì cũng phải từ 8 trở lên, bạn kiếm cái 8 mà xài đi, dễ lắm mình toàn ghi đĩa bằng cái này không ah Thử xem nào. Hình như ổ DVD nhà minh không nhận CD hay sao ý.

jinjaujan

Để ghi đĩa được thì đầu cd/dvd của bạn phải là đầu ghi thường là rw hoặc combo thì mới ghi được chứ. Tải nero8,9 về xài đi nero 6 cũ lắm rồi bạn ơi.

lamthikhanhly

Mình dùng Nero 8 rồi mà sao không Burn được nhỉ.

Cái đầu DVD của mình bên ngoài ghi: (compact DISC) Samsung DVD mutiplayer

Bên trong thì TTSSc... Cái gì ý rồi DVD-ROM

Cho CD vào Burn ra thì nó lại đòi CD.

Anh em giúp hộ.

¹£ầñ…¥ëu Mình dùng Nero 8 rồi mà sao không Burn được nhỉ.

Cái đầu DVD của mình bên ngoài ghi: (compact DISC) Samsung DVD mutiplayer

Bên trong thì TTSSc... Cái gì ý rồi DVD-ROM

Cho CD vào Burn ra thì nó lại đòi CD.

Anh em giúp hộ.

Của bạn là DVD-ROM nên không ghi được đĩa, bạn phải mua loại Rewrite(RW) hoặc combo thì mới ghi được. Đối với đầu ghi thì khi mở my computer nó để là cd/dvd-rw or ram or combo.

tinh152003

henry_1177 Của bạn là DVD-ROM nên không ghi được đĩa, bạn phải mua loại Rewrite(RW) hay combo thì mới ghi được. Đối với đầu ghi thì khi mở my computer nó để là cd/dvd-rw or ram or combo. Trọn tên ổ đĩa của mình đây:

TSSTcorp DVD-ROM SH-D162D SCI CdRom Device

Cố gắng giúp mình nhé. Mà làm ra (tạo) ổ đĩa ảo có được không.

lehuyfit

¹£ầñ…¥ëu Trọn tên ổ đĩa của mình đây:

Cố gắng giúp mình nhé. Mà làm ra (tạo) ổ đĩa ảo có được không. úi dời, theo cách ghi của đĩa bạn, theo mình chỉ có thể đọc chứ đâu có khả năng ghi, thường nếu ghi dc sẽ có thêm RW ở đằng sau

lehuy0141

Cố gắng giúp mình nhé. Mà làm ra (tạo) ổ đĩa ảo có được không.

Của bạn không ghi đĩa được! Để tạo đĩa ảo thì xài Ultra iso, Doemon tool... Với Ultra ISO, Right Click vào file iso chọn Mount to drive x(x là tên pv đĩa, vd: h, i, j,g).

hathuhuong88

Cố gắng giúp mình nhé. Mà làm ra (tạo) ổ đĩa ảo có được không. Ổ đĩa không có chức năng ghi đĩa thì lên đây có mà giúp = niềm tin. Kiếm lấy tầm 600k mua cái ổ DVD-RW về rùi lên đây hỏi lại nhé

Các chủ đề có liên quan khác