tieuyen19

Số là BX e chuẩn bị thi hát , nhưng cho của e thì không kím được tiệm để làm chuyện này (lúc trước có nhưng dẹp tiệm) , e bí quá nên lên đây hỏi mong mấy PRO chỉ giúp e Chương trình và cách sử dụng để tách lời ca sĩ ra khỏi nhạc mà vẫn giữ lại mất phần nhạc Đệm của bài hát ( chổ này bí nè ) .

Thanks mấy PRO trước , mong mấy anh nhiệt tình giúp e với , nó đang hành em quá xá nè

hoang_khiem93

caymuu Số là BX e chuẩn bị thi hát , nhưng cho của e thì không kím được tiệm để làm chuyện này (lúc trước có nhưng dẹp tiệm) , e bí quá nên lên đây hỏi mong mấy PRO chỉ giúp e Chương trình và cách sử dụng để tách lời ca sĩ ra khỏi nhạc mà vẫn giữ lại mất phần nhạc Đệm của bài hát ( chổ này bí nè ) .

Thanks mấy PRO trước , mong mấy anh nhiệt tình giúp e với , nó đang hành em quá xá nè theo mính nghj~ Sound forge 8.0 là đĩnh nhất ,hiện nay vừa có bản 10.0 . nó dùng để lọc âm thanh của các ca sĩ ,sao đó mình có thể đưa tiếng của mình vào , mình vừa nhìn thấy rồi trong lần dự hội thảo o ARENA ,RẤT HAY

jeam9x

anpha54 theo mính nghj~ Sound forge 8.0 là đĩnh nhất ,hiện nay vừa có bản 10.0 . nó dùng để lọc âm thanh của các ca sĩ ,sao đó mình có thể đưa tiếng của mình vào , mình vừa nhìn thấy rồi trong lần dự hội thảo o ARENA ,RẤT HAY bạn chỉ cụ thể cho mình được không ? mình gà mấy dzụ này lắm

pinkysmile99

caymuu Số là BX e chuẩn bị thi hát , nhưng cho của e thì không kím được tiệm để làm chuyện này (lúc trước có nhưng dẹp tiệm) , e bí quá nên lên đây hỏi mong mấy PRO chỉ giúp e Chương trình và cách sử dụng để tách lời ca sĩ ra khỏi nhạc mà vẫn giữ lại mất phần nhạc Đệm của bài hát ( chổ này bí nè ) .

Thanks mấy PRO trước , mong mấy anh nhiệt tình giúp e với , nó đang hành em quá xá nè Bạn nên biết đây là một phương pháp rất khó đối với người dùng bình thường, hiện nay tuy vừa có nhiều chương trình hỗ trợ nhưng cái chính quyết định vẫn thuộc về người chỉnh sửa.

Nguyên tắc tách tiếng ca sĩ ra khỏi nhạc là như sau:

- Giọng người hát thường có tần số nhỏ hơn nhạc

- Giọng người hát thì ngắt, còn nhạc thì gần như liên tục.

- Giọng người hát thì biên độ dao động cơ bản lớn hơn phần nhạc.

....

Dựa vào rất nhiều yếu tố khác nhau, người designer pro mới có thể tách lới hát ra khỏi nhạc trả toàn. Bạn vừa thấy công chuyện này khó khăn thế nào rồi chứ.

(Còn chưa kể giọng người hát có rất nhiều loại khác. Vớ phải người hát cao nhanh thì tách đằng giời. )

Tuy nhiên, nếu bạn không cần lọc lời kĩ quá, bạn có thể dùng một số chương trình như Gold Wave, Cool Edit pro,... Cách sử dụng bạn có thể tìm hiểu trên mạng

Các chủ đề có liên quan khác